Mặt vợt bị bong ra

songphaisock

Trung Tá
Cách hay, áp dụng trên keo con chó x-66 được không.
Mình đã thử trên nhiều loại keo như Haifu, Dawei, Leoviz, Stiga, keo vá xe của nhiều hãng khác nhau đều cho kết quả tốt, duy chỉ có keo con chó X-66 là chưa thử vì nghe nói nó rất dính, dán vào sợ hỏng cả cốt lẫn mút.

pkhuyenthoai

Đại Tá
Mình đã thử trên nhiều loại keo như Haifu, Dawei, Leoviz, Stiga, keo vá xe của nhiều hãng khác nhau đều cho kết quả tốt, duy chỉ có keo con chó X-66 là chưa thử vì nghe nói nó rất dính, dán vào sợ hỏng cả cốt lẫn mút.
thôi đợi khi nào mình hư mút mình làm thử xem rồi cho ae hay :)

hiepga

Đại Tá
Các bác dán mặt cầu kỳ quá nhỉ. Mình thì cứ chờ keo khô rồi ốp thẳng vào luôn chả cần chắn xong lấy cánh tay lăn lăn. :D:D Chả bh bị lệch

pper

Trung Uý
Keo vá xe đạp 5 nghìn tuýp thực ra dán rất tốt, không thấy mùi nặng như mấy cái loại keo tăng lực, lại rất dễ bóc,
Còn ảnh hưởng đến mặt vợt thế nào thì không biết, chưa có nghiên cứu chính thức cấp nhà nước nào về vấn đề này.

Last edited:

bachikho

Đại Tá
xài keo dog xong thì khỏi bóc luôn, có bóc được thì chắc cái cốt cũng khỏi xài tiếp (đã từng thử rùi) ;)

phungducthang

Đại Tá
Keo vá xe đạp 5 nghìn tuýp thực ra gián rất tốt, không thấy mùi nặng như mấy cái loại keo tăng lực, lại rất dễ bóc,
Còn ảnh hưởng đến mặt vợt thế nào thì không biết, chưa có nghiên cứu chính thức cấp nhà nước nào về vấn đề này.
Keo vá xe chính là cha đẻ của keo tăng lực. Hồi đó người chơi dùng keo vá xe đơn giản vì nó dán tôt và dễ kiếm, sau đó mới phát hiện ra tính năng làm dãn mạnh sponge khi dán se căng bề mặt oánh rất sướng, mỗi tội hơi bị dính quá... Từ đó mới phát triển ra 1 loại keo gọi là... tăng lực.

Last edited:

Tackebong

Trung Uý
Cảm ơn các bác nhiều. Chắc mua keo về tự dán cho quen. Nhưng mà cốt vs mút mới mua nên ko dám xài keo con cún đâu :)) dù rằng rất thích cún

phungducthang

Đại Tá
rất hay, mình ít đổi mặt vợt nên mới chơi con cún, đánh khi nào mòn mới đổi, thời gian bao lâu nhỉ .. :D
Chơi khoảng 6 tháng mặt vợt của bạn sẽ thành... anti, tuy nhiên bạn vẫn có thể chơi tiếp chừng 15~20 năm nữa. Tóm lại bạn cứ chơi cho đến lúc nhà sx tìm bạn đổi 2 mặt mới và xin lại 2 cái mặt cũ về để nghiên cứu hì...

pkhuyenthoai

Đại Tá
Chơi khoảng 6 tháng mặt vợt của bạn sẽ thành... anti, tuy nhiên bạn vẫn có thể chơi tiếp chừng 15~20 năm nữa. Tóm lại bạn cứ chơi cho đến lúc nhà sx tìm bạn đổi 2 mặt mới và xin lại 2 cái mặt cũ về để nghiên cứu hì...
15-20 năm thì không dám, 1-2 năm được ùi :D

Tackebong

Trung Uý
Hix, đem ra dungbongban dán 10k :D về thấy lệch tí nhưng ko sao. Cái chính là đánh đươc 2 bữa lại xủi mặt vợt trái vào bàn hở ra tiếp :D
Xiom bền thật, xủi ầm ầm mà bong ra chứ ko bể rìa :confused:

pkhuyenthoai

Đại Tá
Hix, đem ra dungbongban dán 10k :D về thấy lệch tí nhưng ko sao. Cái chính là đánh đươc 2 bữa lại xủi mặt vợt trái vào bàn hở ra tiếp :D
Xiom bền thật, xủi ầm ầm mà bong ra chứ ko bể rìa :confused:
Mới gỡ cái mặt vớt dán keo con cún, công nhận keo tốt, hên là mặt vợt không sao hjhj. mua thêm miếng viền vợt dán vào cho bớt hư hao

Bình luận từ Facebook