Mặt trái thành tích thể thao của Trung Quốc

sardius1010

Binh Nhì
Mời các bác đọc bài này để hiểu thêm về mặt trái trong công tác huấn luyện của Tầu.

Trông mà khiếp thật. Nhìn các em nhăn nhó tập luyện mà thương. Nhưng nếu nhìn việc này ở một góc độ khác thì tôi lại thấy họ có một quyết tâm rất lớn, cũng đáng để học hỏi.

napoleong389

Trung Sỹ
Zhang cũng đã từng như thế. trên con đường thành công không có chỗ cho kẻ lười biếng và thiếu nghị lực..... bởi vậy chỉ có 1 Zhang Jike mà thôi.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Ko khổ luyện thì ko thành tài, Ma Long ngày xưa bị đánh giá là có tài năng nhưng nhút nhát, tâm lý yếu, kém tự tin nhưng mà giờ thì khác rồi.

Để thành công thì phải khổ luyện thiên tài thì cũng phải có đến 99% là khổ luyện và 1% là bẩm sinh.Không phải Bóng Bàn Trung Quốc có khẩu hiệu '' Kiên trì -Bản sắc - Chuyên nghiệp''

hermesqn

Trung Uý
cái này giống tra tấn thì hơn :(, nếu mà bọn nhỏ đc tập luyện từ từ thì chắc k đến mức nhăn nhó đến phát khóc như thế đâu :(

Mr.DJ

Binh Nhất
Một hình thức lạm dụng sức lao động của trẻ em để đem lại thành tích và vinh quang cho chế độ. Chắc gì mấy em này đã yêu và đam mê môn thể thao mình đang tập. Chắc gì chúng đã được học hành đến nơi đến chốn. Vđv đỉnh cao là sự sàng lọc từ rất rất nhiều các vđv phong trào, vậy rất rất nhiều các em nhỏ không thành tài đó sẽ đi về đâu khi mà tuổi thơ không được vui chơi, không được giáo dục?

Bất cứ một nền thể thao hay kinh doanh cũng vậy thoi thành công chi có thể đến bằng sự đào thải khắc nghiệt thì cũng có thể tiến bộ.Bất cứ một sự thành công cho một đất nước hay một cá nhân cũng vậy thôi.Chí có là người trung quốc bắt các em nhỏ tập luyện nặng từ quá sớm mà thôi

meoluoitmb

Đại Tá
Một hình thức lạm dụng sức lao động của trẻ em để đem lại thành tích và vinh quang cho chế độ. Chắc gì mấy em này đã yêu và đam mê môn thể thao mình đang tập. Chắc gì chúng đã được học hành đến nơi đến chốn. Vđv đỉnh cao là sự sàng lọc từ rất rất nhiều các vđv phong trào, vậy rất rất nhiều các em nhỏ không thành tài đó sẽ đi về đâu khi mà tuổi thơ không được vui chơi, không được giáo dục?

ông ơi, ông ko thấy thành tích thể thao trung quốc à, cứ tập như việt nam thì có đến mút chỉ vẫn vậy thôi., đừng đánh giá như thế.

seven25

Trung Uý

E thấy VĐV TQ nào cũng ứng xử và kỷ luật tốt,văn hóa k phải tầm thường.Nhìn sang cách huấn luyện vừa học vừa chơi của VN mình thì 1 trời 1 vực,cũng tập luyện và dc giáo dục dc học văn hóa,dc gọi là có tuổi thơ đấy sao mà nhiều VĐV vẫn ứng xử như kiểu học xong lớp 1 lớp 2 rồi bỏ thế,tài không có mà tật thì nhiều !

Bình luận từ Facebook