MẶT PHẢN XOÁY---MẶT GAI nè..!

tuyetvu79

Đại Tá
Xin hỏi các bác đã từng dùng hoặc biết mặt gai TSP Curl P-3:
- Chân các gai của mặt này là to hơn hay bằng chân gai của Curl P-3 Alpha R? Nhỏ hơn hay bằng chân gai của Curl P-1R?
- Nếu có hình của Curl P-3 so sánh với các chân gai thông dụng khác thì càng tốt.
Cảm ơn.

Tôi đã nhận được yêu cầu từ người hỏi về sự khác biệt giữa cao su khác nhau loạt curl từ TSP (1) TSP Curl P1R (2) TSP Curl P3 và (3) TSP Curl P3 Alpha R (4) TSP Curl PH

Xây dựng:

TSP Curl P1R mềm, pip dài hơn và rộng hơn.
TSP Curl P3 là chút ngắn hơn P1R.
TSP Curl P3 Alpha R là chiều dài tương tự như TSP Curl P3.
TSP Curl PH rất giống với TSP Curl P1R nhưng pip gắt gao hơn hay nói cách khác, nó là khó khăn.

Không gian giữa pips:

TSP Curl P1R được bố trí chặt chẽ.
TSP Curl P3 và P3 Alpha R là khoảng cách rộng rãi. Điều này sẽ giúp cho block gần bàn.
TSP Curl P3 Alpha R có thể hấp thụ xoáy nhiều hơn trong khi block.

Ma sát:

TSP Curl P1R có ma sát nhiều hơn TSP Curl P3.
TSP Curl P3 Alpha R có ma sát thấp nhất .
Bây giờ TSP Curl PH đã được phát hành, nó có ma sát ít hơn so với Curl P1R.

-------------:zingme41:
ôi..! còn dài wa đi, bác vào trang này copy rùi vào Google Dịch. sau đó vừ đọc---vừa đoán ( he...he) là được thui
http://www.spinmantra.com/tabletenn...rl-p1r-vs-tsp-curl-p3-vs-tsp-curl-p3-alpha-r/

:zingme14:

Gai Hồng

Binh Nhì
Cám ơn bác Tuyết Vũ,
Bài này em cũng đọc qua rồi. Trong đó có so sánh dài ngắn, thì 2 loại P-3 và P-3alphaR ngắn hơn chút và các gai bố trí có khoảng cách thưa hơn.
Nhưng chân gai to hay nhỏ thì không thấy, hu, hu...
Tôi đã sử dụng Curl P-1R (chân gai khá to), còn P-3AlphaR (chân gai nhỏ). Vậy không biết P-3 chân gai to bằng P-1R hay P-3AlphaR?
Bác có thông tin thêm về kích thước chân gai này cho em xin nhé.
Cám ơn.

Thanh Trà

Thượng Tá
Em chỉ có Hình của Curl P-3α R so với Giant Dragon Talon thôi:

Đúng là chân gai của Curl P-3α R là nhỏ.
Sorry, em không có hình của Curl P-3 và cũng chưa biết chân gai này to hay nhỏ.

manh_gai

Trung Sỹ
Các bác cho em hỏi, gai dài nào có độ bền lâu nhất. Em sử dụng gai dài và cũng hay công bằng gai. Ban đầu em tìm kiếm các gai dài có các lời bình hay, nhưng nhiều trường hợp (như 755, 388D, Stiga Destroyer, c8...) sau khoảng 2 tuần đến 2 tháng, khi quen thì gai đã gẫy hoặc đổ rạp.

Nay em nghĩ, ít hiểm hơn nhưng độ bền lâu sẽ làm mình ổn định hơn (vì có bác ở Hải phòng từng nói, gai dài tính năng giống nhau cả, độ hiểm không chênh nhau là mấy). Nghe nói Gai SCrew soft hoặc Screw One và Tibhar Grass D.Tec có độ bền cao.
Có bác nào đã sử dụng chưa cho lới bình hoặc chỉ giúp loại gai dài nào có độ bền lâu nhất.
Cám ơn.

Chào bác, em mới chơi gai được hơn một năm, trước e chơi mặt 0012 sau một thời gian chân gai cũng bị gãy, chuyển sang c8 có mút được hơn 2 tháng, ve gai rất tốt nhưng gai gãy cũng nhiều dẫn đến kiểm soát bóng rất khó, một hôm ngồi rồi đem mặt gai ra ngắm ngía rối bóc bỏ lớp cắt dán quay đầu, ve vẫn tốt, chặn đẩy thấy hay nhưng 1 tuần chưa gãy 1 chân gai nào, trước đó mỗi hôm phải tiễn chừng 1-2 chân gai rơi lả tả trên bàn nhìn mà sốt ruột. Phải chăng gai không lót sẽ bền hơn? Đôi điều chia sẻ cùng các bác

Thanh Trà

Thượng Tá
... Phải chăng gai không lót sẽ bền hơn? Đôi điều chia sẻ cùng các bác

Về nguyên tắc, gai có mút lót sẽ bền hơn, vì cùng 1 lực tác động và mặt vợt nó sẽ chia chung cho cả gai và mút.
Theo em nghĩ, bác bóc lớp mút ra khỏi C8, khi ve, có thể động tác đã có sự điều chỉnh rồi. Cách gõ vào bóng chắc vuông với hướng bóng tới, lực vào nhẹ hơn nhưng do gai ko mút lót nên hiểm hơn và dễ có điểm sau pha đánh đó. Còn khi có mút thì vợt có thể nghiêng để tấn công làm gai bị uốn cong nhiều hơn nên dễ gãy.

tuyetvu79

Đại Tá
có ông anh trong CLB mình rất kết em này, vợt dọc+ 2 gai
Zhou Xintong
Blade:Nittaku Runlox-5
FH : Dawei 388D-1( gai dài k lót)
BH:TSP Spectol ( gai công)

Last edited:

VR46

Đại Tá
thù lâu nhớ dai vừa thôi chắc a ý biết sai nên im lặng rồi mà
Em tìm hiểu xem thế nào chư thù lâu cái gì anh. Vì đang tập chuyển qua chơi gai nên phải biết gai nào đc và ko anh nhé.
Vẫn chờ câu phản hồi chính thức từ anh ấy để em tự tin đánh ko lót

Red Arc

Đại Tá
Em tìm hiểu xem thế nào chư thù lâu cái gì anh. Vì đang tập chuyển qua chơi gai nên phải biết gai nào đc và ko anh nhé.

lamtq

Đại Tá
Thế àh! A ko bjt. Sr e

Xin cảm ơn AE, những người quan tâm đến gai. Tôi chơi 2 mặt gai, đang đam mê thay đồi vũ khí cho hợp với mình. tạm thời chọn được vũ khí hợp (phải chấp nhận mặt trái nào đó, khi được cái thuận..) sẽ dừng ở cây vợt này để rèn (cốt T9, mặt BH: Super block, Fh: Hexer pips foce); thừa ra 01 cây vợt: Cốt sadi tem đồng, 2 mặt vợt: Super block (70%), và Killer pro 99%; AE nào muốn mua bán, trao đổi. Alo: 0982582282. ở Hà Nội.

MaLongNhong

Thượng Sỹ
Xin cảm ơn AE, những người quan tâm đến gai. Tôi chơi 2 mặt gai, đang đam mê thay đồi vũ khí cho hợp với mình. tạm thời chọn được vũ khí hợp (phải chấp nhận mặt trái nào đó, khi được cái thuận..) sẽ dừng ở cây vợt này để rèn (cốt T9, mặt BH: Super block, Fh: Hexer pips foce); thừa ra 01 cây vợt: Cốt sadi tem đồng, 2 mặt vợt: Super block (70%), và Killer pro 99%; AE nào muốn mua bán, trao đổi. Alo: 0982582282. ở Hà Nội.
Chào bạn @Nguyen Trung Thanh ! Mình cũng đang sử dụng cây T9 Pro, BH 388D-1 OX, FH Hexer Duo chưa thử mặt Super Block, cho mình hỏi là cốt này đánh với Super Block có những ưu khuyết ntn, mong bạn chia sẽ kinh nghiệm. Thanks!

Bình luận từ Facebook