Mặt gai ox dọc và ngang...

Sonbb.cl

Trung Uý
xin ae có kinh nghiệm đánh gai chia sẻ tí về kỹ thuật đánh mặt gai không lót ...(loại gai dọc và gai ngang )
Xim cám ơn nhiều...
Theo như trinh gà của e . Gai Ox dọc và ngang có tác dụng rất rỏ ràng . VD . Khi cắt , chặn blook , mình để góc vợt nằm ngang , rất dể chặn và dị . Nhung khi vẩy hoăc bạt , chúc đầu vợt xuóng hoăc dưng đứng vợt lại rất dể đánh ...
Thế nên , nếu kg linh hoạt trong quay trở . Thì nên dán , xoay chiều chân gai cho hợp vơi sở trường của mình

Last edited:

hoangkhanh

Thượng Sỹ
Theo như trinh gà của e . Gai Ox dọc và ngang có tác dụng rất rỏ ràng . VD . Khi cắt , chặn blook , mình để góc vợt nằm ngang , rất dể chặn và dị . Nhung khi vẩy hoăc bạt , chúc đầu vợt xuóng hoăc dưng đứng vợt lại rất dể đánh ...
Thế nên , nếu kg linh hoạt trong quay trở . Thì nên dán , xoay chiều chân gai cho hợp vơi sở trường của mình
Cụ thể hơn đi bạn, vậy rốt cuộc gai ngang thì để ngang vợt dễ đánh hơn hay là để chúc đầu vợt xuống chuẩn hơn

Sonbb.cl

Trung Uý
Cụ thể hơn đi bạn, vậy rốt cuộc gai ngang thì để ngang vợt dễ đánh hơn hay là để chúc đầu vợt xuống chuẩn hơn
Nếu cắt , chặn gần bàn . Để vợt nằm ngang, sẽ dể hơn và gây khó cho đp hơn . Nếu vẩy , bạt , hât , quẹt thì dưng vợt bóng sẽ dể đánh hơn và đi nhanh hơn để vợt nằm ngang ...
. Cùng 1 quả vẩy gai hoặc căt gai . Nếu thay đổi góc vợt , bóng sẽ ra dạng khác ngay , cái hay và dể gây nghiện của gai là thế .

BAC SUP

Đại Tá
Nếu cắt , chặn gần bàn . Để vợt nằm ngang, sẽ dể hơn và gây khó cho đp hơn . Nếu vẩy , bạt , hât , quẹt thì dưng vợt bóng sẽ dể đánh hơn và đi nhanh hơn để vợt nằm ngang ...
. Cùng 1 quả vẩy gai hoặc căt gai . Nếu thay đổi góc vợt , bóng sẽ ra dạng khác ngay , cái hay và dể gây nghiện của gai là thế .
Không hiểu gì luôn ...mình đang hỏi mặt gai dán dọc thì kỹ thuật đánh thế nào ...nếu mặt gai dán ngang thì kỹ thuật ra sao...? Giải thích như bạn khi dùng mặt gai dọc đặt vợt nằm ngang thì nó thành gai ngang .và gai ngang thì nó thành dọc ..nó phải khác nhau chứ..

Sonbb.cl

Trung Uý
Không hiểu gì luôn ...mình đang hỏi mặt gai dán dọc thì kỹ thuật đánh thế nào ...nếu mặt gai dán ngang thì kỹ thuật ra sao...? Giải thích như bạn khi dùng mặt gai dọc đặt vợt nằm ngang thì nó thành gai ngang .và gai ngang thì nó thành dọc ..nó phải khác nhau chứ..
Quan sát 2 loại gai ngang và dọc e thấy rât giông nhau , nếu xoay chiều 1 cái , nó giống cái còn lại
E là nguòi đánh gai dài ox , nhưng chuyên kê chặn, vẩy và bạt gai . Nên vói e , chiều của gai rât quan trọng cho các quả đánh

Last edited:

lamtq

Đại Tá

Sau khi Cơm ăn vào bụng thì đi ra sẽ thành Cứt. Về cơ bản đều là vần C nên khá giống nhau. Em là phải ăn để sống nên với e, dùng C rất quan trọng mỗi ngày
:confused::confused::rolleyes::rolleyes:

Sonbb.cl

Trung Uý
Về căn bản 2 loại gai này như nhau. Chỉ khác về tính chất trả bóng thôi.
Gai dọc thiên về bóng xoáy lên.
Gai ngang thì xoáy xuống.
hi hì , người có chuyên môn có khác , trả lời khoa học , ngắn gọn dể hiểu . :D

thinhnguyen

Đại Tá
Về kỷ thuật thì chú nghiên cứu trên youtube nhé. Cứ vào google mà gỏ long pips là sẽ có nhiều trường phái lựa chọn. Nhưng vẫn chính là cái nào mình thích hợp và thường xuyên tập luyện. Có mấy bài đánh gai của richard mcfe là khá chuẩn và hay.
Chúc chú vui khoẻ trải nghiệm nhé.
Còn miếng gai chao và block nào thì cho đặt gạch nhé chú. 0942889973 thịnh.

BAC SUP

Đại Tá
Về kỷ thuật thì chú nghiên cứu trên youtube nhé. Cứ vào google mà gỏ long pips là sẽ có nhiều trường phái lựa chọn. Nhưng vẫn chính là cái nào mình thích hợp và thường xuyên tập luyện. Có mấy bài đánh gai của richard mcfe là khá chuẩn và hay.
Chúc chú vui khoẻ trải nghiệm nhé.
Còn miếng gai chao và block nào thì cho đặt gạch nhé chú. 0942889973 thịnh.
Youtube thì mình xem rồi vấn đề là nó không nói là gai dọc hay ngang.
Hình như gai dọc khi gò bóng dễ bồng lên mình không nhớ ro

hoangkhanh

Thượng Sỹ
Moi người ai đã chơi qua cho mình xin review và so sánh giữa supper block DR và Saviga với ạ, DR là láng trơn hẳn còn saviga vẫn có chút ma sát phải ko ạ

Sonbb.cl

Trung Uý
Đừng có hỗn. . Ai là chú e với mày
Hihi ,đừng viết những lời VVH rồi dán chữ ký người khác vào thế không nên , người có học ai lại làm thế ... , trước đây thì ... còn bây giờ thì Bai Bai nhé . Hết

thinhnguyen

Đại Tá
Moi người ai đã chơi qua cho mình xin review và so sánh giữa supper block DR và Saviga với ạ, DR là láng trơn hẳn còn saviga vẫn có chút ma sát phải ko ạ
Khác xa hoàn toàn vì một cái là ko ma sát và một cái là có ma sát làm sao mà giống đc?
Đâu phải lã bất di đâu mà nhìn thấy chó nói là mèo. Thì phải là mèo?
Mua mỗi thứ. 1 cái rồi sẽ thấy khác hay ko? Rồi có thể bán lại đc mà lo gì?

thinhnguyen

Đại Tá
Youtube thì mình xem rồi vấn đề là nó không nói là gai dọc hay ngang.
Hình như gai dọc khi gò bóng dễ bồng lên mình không nhớ ro
Về căn bản là như nhau thôi.
Chú mua mỗi loại một ít rồi trải nghiệm sẽ có cảm nhận và kinh nghiệm thôi. Có nói chú cũng đâu biết được và tin đc.

Sonbb.cl

Trung Uý
Chú mua mỗi loại một ít rồi trải nghiệm sẽ có cảm nhận và kinh nghiệm thôi. Có nói chú cũng đâu biết được và tin đc.
không chỉ̉ ở VN mà nước ngoài , dân chế từng hướng dẫn trên youtube , dán xoay chiều bao nhiêu độ .. để phù hợp với sở trường từng người .

BAC SUP

Đại Tá
Ok cám ơn , mình xem youtube thì khi họ phát bóng xoáy xuống mình có thể vẩy vợt luôn bóng sẽ thành xoáy lên nên dễ sang qua lưới , nhưng đó là gai dọc còn gai ngang thì chưa chắc bóng sẽ qua lưới ....hiện mình đang đánh gsi dọc (saviga -27) Mới đánh được vài buổi. với xoáy xuống mình để ngang vợt hất lên ( bên trái tay ) thì bóng sang qua bàn dễ , nhưng không biết gai ngang khi để vợt ngang bàn mà hất như thế có được không...và các quả đánh khác nữa , ....

thinhnguyen

Đại Tá
Ok cám ơn , mình xem youtube thì khi họ phát bóng xoáy xuống mình có thể vẩy vợt luôn bóng sẽ thành xoáy lên nên dễ sang qua lưới , nhưng đó là gai dọc còn gai ngang thì chưa chắc bóng sẽ qua lưới ....hiện mình đang đánh gsi dọc (saviga -27) Mới đánh được vài buổi. với xoáy xuống mình để ngang vợt hất lên ( bên trái tay ) thì bóng sang qua bàn dễ , nhưng không biết gai ngang khi để vợt ngang bàn mà hất như thế có được không...và các quả đánh khác nữa , ....
Vậy là chưa phải đâu chú ơi....
chú phải đánh cái nào cũng đc và cái nào cũng như nhau thì mới phân tích đc. Giông như ông dr neubauer đánh cái nào cũng như nhau dù cho là anti hay gai ngang , gai dọc hay ngắn dài cung như nhau thôi.

Bình luận từ Facebook