Mặt 729-5 ???

Ex_Hai05

Đại Uý
Có ai từng chơi mặt 729-5, nhất là sử dụng cho bên FH, cho xin vài dòng review. Cảm ơn nhiều!

Trainee

Đại Tá
Có ai từng chơi mặt 729-5, nhất là sử dụng cho bên FH, cho xin vài dòng review. Cảm ơn nhiều!View attachment 33270
Tùy túi tiền. Nếu có ít tiền thì chơi cũng được. Tuy nhiên lỳ, thiếu lực so với mấy dòng mặt Châu Âu.
Nếu định chơi mặt Tàu thì kiếm H3, T3 gì đó mà chơi, còn không thì mua mặt cũ của Châu Âu để giật, bạt.

Ex_Hai05

Đại Uý
Tùy túi tiền. Nếu có ít tiền thì chơi cũng được. Tuy nhiên lỳ, thiếu lực so với mấy dòng mặt Châu Âu.
Nếu định chơi mặt Tàu thì kiếm H3, T3 gì đó mà chơi, còn không thì mua mặt cũ của Châu Âu để giật, bạt.
Thank!

longqin

Đại Uý
Cái hay nhất của em nó là rất rẻ, ở THANH HOÁ có 135k. Chơi cũng ok, cá nhân e thấy hay hơn tg3 (tg3 quá cứng, kém nảy, dính quá, chơi rất mau mệt, đắt hơn 729-5 khá nhiều)

Trainee

Đại Tá
Cái hay nhất của em nó là rất rẻ, ở THANH HOÁ có 135k. Chơi cũng ok, cá nhân e thấy hay hơn tg3 (tg3 quá cứng, kém nảy, dính quá, chơi rất mau mệt, đắt hơn 729-5 khá nhiều)
Còn tùy lối đánh, kỹ thuật đánh bạn à. Đắt tiền hơn, đã khẳng định được thương hiệu thì nó phải có lý do nào đó của nó chứ ?
Mình e là bạn đánh mặt Tàu theo kỹ thuật của mặt Châu Âu/Nhật thế nên mau mệt.
Sơ sơ là dòng Nhật/Châu Âu chú trọng tới lớp lót Sponge, còn dòng TQ thì lại hướng tới lớp mặt dính, ...
Vậy thì dòng Nhật/Châu Âu đánh tống vào bóng, còn dòng kia thì đánh miết vào bóng. Nếu dòng mặt TQ mà bạn đánh tống, bạt dầy thẳng vào bóng thì mệt là đúng rồi.

Trainee

Đại Tá
chào bạn @Trainee bạn cho mình hỏi mặt này so với Dawei 2008 XP (Super Power) thì thế nào.

Thanks
Thú thật là mình không rành :D
Mình mới chơi bóng bàn lại 1 năm, hồi mới chơi thì có chơi 2 mặt 729-8 gắn vào Mazunov. Mặt 729-8 lúc đó khá hot giá 350K/mặt.
Lúc mới chơi lại thì cũng OK lắm, nhưng khi bắt đầu thuần tay, giật được tốt tốt chút thì thấy lực bóng kém, xoáy thì cũng chẳng ra sao - Nhận xét của người trên bóng.
Sau đó thì mình chuyển qua đánh dòng Nhật/Châu Âu vì ngại sự rườm rà tune mặt TQ.

Ở trên nhận xét với longquin vì thấy rõ là bạn đó không biết kỹ thuật đánh mặt TQ, đánh mặt TQ mà lại mong muốn lực mạnh theo kiểu đánh dòng Nhật/Châu Âu.

Quay lại câu hỏi của bạn thì mình có tra một số thông tin về dòng mặt đó. Nhìn chung nhận xét của mọi người là 2 dòng này như nhau Dawei super power 2008 XP có khi còn bền hơn chút. Dù 729-2/-5/-8 mình thấy bền ngoài mong đợi rồi :D.

Có câu tiền nào của đó, không chuẩn 100%, nhưng với mặt cỡ 150K thì các dòng này rõ ràng là tương đối tối ưu rồi.
Tuy nhiên có mấy điểm, cá nhân mình cho rằng thế này:
1. Túi tiền.
2. Trình độ và hướng phát triển lối đánh sau này.
3. Mình nghĩ với trình độ và túi tiền hạn chế thì dùng 729 cho mặt trái thôi: Cắt, chặn. Mặt phải nên dùng dòng mặt Châu Âu/Nhật để đánh cho có lực. Sau này kỹ thuật lên, hiểu biết nhiều thì đầu tư lớn sau.
4. Hoàn toàn cảm tính cá nhân nhé: mình sẽ mua dòng mặt mới ra, cùng giá để đánh thử :D. Vì mình đoán là mới ra nó sẽ gắng tối ưu, cập nhật theo kỹ thuật, loại bóng, ... mới hơn. 729-2 và Dawei super power 2008 XP hơi cũ rồi, hình như giờ 729-8 là mới nhất thì phải.

korbel

Trung Sỹ
Thank @Trainee , chờ review mặt mới của bạn

Mình mới đánh bóng bàn được 1 năm, tìm mặt phù hợp với lối đánh. Mặt Tàu với lớp spong cứng, bì, không nảy mấy để đánh được khá khó, Mình đọc nhiều review rất nhiều người khen dawei 2008 XP.

Trainee

Đại Tá
Thank @Trainee , chờ review mặt mới của bạn

Mình mới đánh bóng bàn được 1 năm, tìm mặt phù hợp với lối đánh. Mặt Tàu với lớp spong cứng, bì, không nảy mấy để đánh được khá khó, Mình đọc nhiều review rất nhiều người khen dawei 2008 XP.
À, ý mình là khi chọn mặt thì mình ưu tiên dòng mặt công nghệ mới...
Như trên mình có nói : còn tùy túi tiền và lối đánh &....
Nhiều người khen, nhưng là ai khen và khen như thế nào mới là quan trọng!
VD mình khen nó hợp lý với chừng tiền đó. Nhưng chắc mình sẽ không xài nó rồi :D

Ex_Hai05

Đại Uý
Hôm qua thử đánh 729-5 thay cho con Donic copa X1 turbo platin cũ dùng trên cốt dawei genote C. Thấy OK! Không hề thiếu lực. Theo mình có thể mặt Donic kia không hợp cốt hoặc lớp lót đã bị giảm độ đàn hồi (dán đã một năm, nhưng cũng ít chơi).
Xin cảm ơn các bạn đã tư vấn !
Với mình thì chiến thuật, thân pháp và độ chuẩn là điều kiện cần, tốc độ và sức mạnh là điều kiện đủ. (sức mạnh là yếu tố cuối cùng được xét)

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Hôm qua thử đánh 729-5 thay cho con Donic copa X1 turbo platin cũ dùng trên cốt dawei genote C. Thấy OK! Không hề thiếu lực. Theo mình có thể mặt Donic kia không hợp cốt hoặc lớp lót đã bị giảm độ đàn hồi (dán đã một năm, nhưng cũng ít chơi).
Xin cảm ơn các bạn đã tư vấn !
Với mình thì chiến thuật, thân pháp và độ chuẩn là điều kiện cần, tốc độ và sức mạnh là điều kiện đủ. (sức mạnh là yếu tố cuối cùng được xét)
Nó hợp với bạn (trình độ, túi tiền, cảm nhận, ...) là được. Quan trọng là phù hợp mà.

Phạm Việt

Thượng Sỹ
Hợp giá tiền với dòng cốt galaxy T11+ đó bạn. Nếu kỹ thuật cơ bản tốt Oánh cũng hay lắm đó. Mà sở trường kỹ thuật của bạn là gì?

Ex_Hai05

Đại Uý
Hợp giá tiền với dòng cốt galaxy T11+ đó bạn. Nếu kỹ thuật cơ bản tốt Oánh cũng hay lắm đó. Mà sở trường kỹ thuật của bạn là gì?
Galaxy T11+ thì quá ổn rồi. Mình đang đánh con đó với Galaxy Moon - medium. Rất ngon. Muốn thử 729-5 xem thế nào. Cảm nhận ban đầu là ko thiếu lực. Vài buổi nữa mình sẽ review chi tiết hơn.

Trainee

Đại Tá
Chiều nay vừa đánh thử Yinhe N10 kết hợp với 2 mặt 9000E. Thấy đánh gần như dòng mặt Nhật, chứ không phải dòng TQ truyền thống. Nếu trong tầm tiền ~200K thì mặt này đánh có vẻ ok, không biết độ bền thế nào thôi. Ý mình, độ bền ở đây không chỉ là bền cơ học, mà là còn chuyện bền về duy trì chất lượng.
Đánh chừng 5 phút thấy có vẻ rất tốt, rất ổn.
Đánh chừng 10 phút thấy ổn ổn.
Đánh chừng 15 phút thấy tạm tạm!
Cầm lại vợt mình đánh thấy tự nhiên vợt mình ngon hơn hôm qua hay sao ấy :(
Mình thì xác định 1 năm sẽ bỏ ra chừng 4tr tiền mặt vợt, nên dù khen nhưng cũng ko có ý dán thử mấy mặt này ;)

great!
bạn có quota ổn :), mình mới tham gia bóng bàn, mục tiêu cho khỏe người, tính kinh tế nên tìm hiểu mặt tàu
Mình có 1 e H3 mới mua đánh đúng 1 hôm , và 1 mặt 729-8 đánh 1 tuần ., Mặt tàu đánh với cốt mềm thì giật quá sướng , nhưng cốt mình sadius nên k đánh dc mặt tàu, ai mua mình để lại cho giá rẻ lhe0962839224

HaQuocLinh

Thượng Tá
Mới đánh thì bảo chủ quán lấy cho mặt loại mềm mềm cho dễ chơi đã chứ cái 729-8 cũng có thang độ cứng khá dài mà.Lấy cái cứng quá với người mới chơi bb 1 năm e rằng đánh khó vào bàn hơn.

Bình luận từ Facebook