MaLin Extra Offensive (Yasaka) - Rất cần Anh em đã chơi qua cho nhận xét, đánh giá

tuankhoai

Đại Tá
a đã chơi cây yeo chưa ạ .cho e hỏi cây này đánh xa bàn thế nào ạ .e cảm ơn

rất tiếc mình chưa được chơi 1 cốt vợt thấy mọi người khen rất nhiều, chắc chắn sẽ có 1 ngày khuân em nó về mân mê mới đc, tuy ko đc chơi nhưng nghe nhiều người nói là 1 cây vợt tấn công rất tốt, cốt cứng, gần bàn hoặc trên bàn thì tốt, Ma lin toàn đánh ôm bàn + trên bàn.

xuxinbinh

Trung Sỹ
rất tiếc mình chưa được chơi 1 cốt vợt thấy mọi người khen rất nhiều, chắc chắn sẽ có 1 ngày khuân em nó về mân mê mới đc, tuy ko đc chơi nhưng nghe nhiều người nói là 1 cây vợt tấn công rất tốt, cốt cứng, gần bàn hoặc trên bàn thì tốt, Ma lin toàn đánh ôm bàn + trên bàn.

vâng .nhưng cây này e nghĩ chắc chơi xa cũng dc .vì xuxin tấn công xa là chủ yếu ạ

long thủ

Đại Tá
Xu Xin dùng YEO 1 thời gian cực ngắn (chỉ thấy trong giải Korea open 2013) còn giải WTTC Paris 2013 thì dùng cây Stiga intensity offensive NCT nhé:D

Không đúng đâu bác, trước 2009 Xu XIn đã dùng cây này rồi, sau đó 1 thời gian được Stiga tài trợ nên chuyển sang Stiga, bây h mấy giải gần đây cũng hay đánh YEO mà

long thủ

Đại Tá
vâng .nhưng cây này e nghĩ chắc chơi xa cũng dc .vì xuxin tấn công xa là chủ yếu ạ

Cây này đánh xa bàn không hề thiếu lực nhé, cốt gỗ nhưng đàn hồi nên khá nảy, tuy nhiên nếu bác đánh mặt Tàu thì sẽ thiếu lực 1 chút, còn mút Nhật Đức thì đối giật nhẹ tênh

lamtanmai

Thượng Tá
Đôi lời cảm nhận của em về cây Yeo
Cốt vợt khá nhẹ, vẻ bề ngoài cốt toát lên một sự thanh thoát đến khó tả. Cảm giác bóng rất tốt, chặn đẩy rất chuẩn, giật bóng bám xoáy tốt và điều hay nhất em cảm nhận được là cú đánh đờ mi rất chuẩn, gần như ôm xoáy đầu bóng là sang bàn. Đối giật bóng cắm và rất xoáy ( em đánh mặt tàu ), ngoài ra chặn đẩy khá an toàn nhưng do cốt hơi nhẹ nên rung, nếu cầm lỏng ra thì xử lý nhưng pha trong bàn rất tốt, cầm chặt 1 chút thì cảm giác lực tăng lên. Ngoài ra em còn đánh gai và cảm nhận gai rất tốt đặc biệt là cú hất. Nói chung cốt vợt rất hợp với những người đánh gai và mặt tàu, thích hợp cho lối ôm bàn chặn đẩy và đánh đờ mi sớm bóng ( trước anh Tuấn NĐ hạng A diễn đàn đã có 1 thời chơi cây này và giờ nhượng lại cho em ). Đôi lời cảm nhận :D

shinichi_86

Trung Uý
Nếu rảnh thì bạn qua CLB Duy Hưng đánh thử cây Malin Carbon để cảm nhận thực tế luôn. Thực tế cây Malin Carbon có thêm lớp carbon rất mỏng để tăng lực hơn, nhưng vì lớp carbon rất mỏng nên vẫn cho cảm giác thuần gỗ.
các bác cảm nhận thế nào về cốt malin carbon ạ

long thủ

Đại Tá
Xu Xin dùng YEO 1 thời gian cực ngắn (chỉ thấy trong giải Korea open 2013) còn giải WTTC Paris 2013 thì dùng cây Stiga intensity offensive NCT nhé:D

Xu Xin trước 2009 đều dùng con này bác ạ, sau đó được Stiga tài trợ mới thấy cầm Stiga) sau đó giải Korea 2013 lại thấy đánh. Nghi vấn là cốt vẫn là YEO còn chỉ thay cán Stiga thôi vì màu gỗ rất giống nhau.

Mà công nhận con YEO này đánh rất hay, vừa kiểm soát vừa phát lực tốt

Hùng Cận

Thượng Sỹ
Mình đang chơi cây này (cán Cpen) sau khi đã gắn bó 1 năm với Avalox P700. So sánh giữa 2 cây thì YEO rung hơn, nảy hơn, nhẹ hơn. Giật bóng có độ đàn hồi hơn hẳn. Đặc biệt là xử lý trên bàn (gò, lắc cổ tay) rất xuất sắc
Bác ơi e cũng chơi vợt dọc ạ bác giờ còn chơi cây này ko nếu bác đoi cốt khác rùi thì để lại e con này nhé e đang tìm bác ah ^^

shinichi_86

Trung Uý
Bác ơi e cũng chơi vợt dọc ạ bác giờ còn chơi cây này ko nếu bác đoi cốt khác rùi thì để lại e con này nhé e đang tìm bác ah ^^
Cây Malin extra offensive cs giá mới 1,3tr, cây Malin extra offensive carbon giá 1,4tr. Cây mới cũng ko quá đắt.

Bình luận từ Facebook