Mình đang phân vân giữa Timoboll ALC và ZJK ALC 2 mặt mình dùng tenergy 80fx

hungtv2002

Đại Tá
80fx mới ra nên nói hợp hay kg thì chưa bít...nhưng đang chơi ten 89 với zjk alc thì phải nói là hay....mà zeu bạn là giật hay bạt, nếu bạt kg nên chọn alc

docmaorg

Đại Tá
Cây ZJK-ALC nếu bạn thích thì cứ alo cho mình.
Cây ZJK-ALC này bạn nên đánh FH - Ten 80, BH-05fx hoặc 80fx.
Mình chuyên cốt ZJK các dòng và mút Ten các loại giá tốt hàng xách nhật 100%. AE diễn đàn biết và từng mua của mình chưa phải phàn nàn gì.

hungtv2002

Đại Tá
Bác cho e cảm nhận giữa 80fx và 80với. E thấy nhà sx nói 80fx sx ra kg phải là mềm hơn 80 như các dòng fx khác....e định đánh thử 80fx fh, kg bít có hay hơn ten 80 kg?
Mình chuyên cốt ZJK các dòng và mút Ten các loại giá tốt hàng xách nhật 100%. AE diễn đàn biết và từng mua của mình chưa phải phàn nàn gì.
Ac

docmaorg

Đại Tá
Bác cho e cảm nhận giữa 80fx và 80với. E thấy nhà sx nói 80fx sx ra kg phải là mềm hơn 80 như các dòng fx khác....e định đánh thử 80fx fh, kg bít có hay hơn ten 80 kg?
Ac
Cảm nhận đầu tiên khi sờ vào miếng mút là mềm ( theo kiểu đàn hồi không phải mềm nhũn khi ấn vào) Đánh trái với SuperZLC kê chặn gò êm tốt nhưng khi phát lực bóng bắn và nhiều xoáy tương đương T64fx lực thì tương đương ( thậm chí nhỉnh hơn 05fx). Trình còi chỉ cảm nhận được vây.
Đang đinh thử SuperZLC - FH 80FX - BH 05FX mà không biết thế nào kakakaka

Manhte

Thượng Sỹ
2 cây này cũng tương đương nhau thôi bạn.
Chỉ khác chút về tay cầm.
Zhang đầm tay hơn và hơi dày hơn chút xíu.
Boll nhỏ và linh hoạt hơn Zhang!
Mình cũng ưng zj nhưng mình vẫn đang băn khoăn giữa các loại cốt bạn cho mình lời khuyên đc không mình đang phân vân giữa zj alc, zj zlc, zj t5000. Mình chơi giật và bạt bạn nhé

xukaka

Đại Tá
Ten 80FX mềm hơn Ten 05FX, ngang ngang Ten 64, nhưng chân gai nhiều hơn, Cảm giác bóng tốt nhất trong dòng Ten, tốc độ nhỉnh hơn Ten 05FX

tiachop

Thượng Tá
Mình cũng ưng zj nhưng mình vẫn đang băn khoăn giữa các loại cốt bạn cho mình lời khuyên đc không mình đang phân vân giữa zj alc, zj zlc, zj t5000. Mình chơi giật và bạt bạn nhé
Vấn đề là trước đây bác chơi dòng cốt nào, thì mọi người tư vấn mới tiện.
Vì trong các cây bác nêu thì thuộc 3 công nghệ khác nhau: ALC, ZLC, Tamca5000.
Về độ điều khiển thì ALC >ZLC>Tamca5000. Còn tốc độ thì ngược lại ALC<ZLC<Tamca5000.
Do đó nếu bác đang chơi dòng Tamca5000 như Sar, Gelery Anpha thì nên chơi ZJK Tamca5000 hoặc ZLC, tốc độ có giảm đi một tý nhưng độ điều khiển tốt hơn, còn nếu bác chơi ZJK ALC sẽ thấy xịt.
Tóm lại là đổi cốt cũng phải từ từ: từ nhanh xuống chậm cũng như từ chậm lên nhanh, phải từ từ.

Manhte

Thượng Sỹ
Vấn đề là trước đây bác chơi dòng cốt nào, thì mọi người tư vấn mới tiện.
Vì trong các cây bác nêu thì thuộc 3 công nghệ khác nhau: ALC, ZLC, Tamca5000.
Về độ điều khiển thì ALC >ZLC>Tamca5000. Còn tốc độ thì ngược lại ALC<ZLC<Tamca5000.
Do đó nếu bác đang chơi dòng Tamca5000 như Sar, Gelery Anpha thì nên chơi ZJK Tamca5000 hoặc ZLC, tốc độ có giảm đi một tý nhưng độ điều khiển tốt hơn, còn nếu bác chơi ZJK ALC sẽ thấy xịt.
Tóm lại là đổi cốt cũng phải từ từ: từ nhanh xuống chậm cũng như từ chậm lên nhanh, phải từ từ.
Mình đang đánh sar. He cám ơn bạn cho mình bít tt nhé:)

tiachop

Thượng Tá
Mình đang đánh sar. He cám ơn bạn cho mình bít tt nhé:)
Bác đang đánh Sar thì nếu dùng ZJK tamca5000 sẽ hợp hơn, vì tốc độ giảm đi một tý nhưng độ điều khiển tăng lên nhiều.
Nếu bác dùng ZJK ZLC sẽ thấy xịt đấy, phải làm quen một thời gian mới được chứ thử vài buổi sẽ dễ chán. Nhưng nếu dùng được sẽ thấy công thủ tốt hơn và quả trái tốt hơn.
Nếu bác không mua được vợt cũ mà mua mới thì mình nghĩ nên mua ZJK ZLC, vì nếu không hợp còn dễ bán lại. Chứ ZJK T5000, ít người chơi, bán sẽ khó.

thaythuydn

Đại Tá
Xin lổi anh có phải là cựu kiện tướng Nguyễn ngọc Phan không mà facebook có chử .....

Manhte

Thượng Sỹ
Bác đang đánh Sar thì nếu dùng ZJK tamca5000 sẽ hợp hơn, vì tốc độ giảm đi một tý nhưng độ điều khiển tăng lên nhiều.
Nếu bác dùng ZJK ZLC sẽ thấy xịt đấy, phải làm quen một thời gian mới được chứ thử vài buổi sẽ dễ chán. Nhưng nếu dùng được sẽ thấy công thủ tốt hơn và quả trái tốt hơn.
Nếu bác không mua được vợt cũ mà mua mới thì mình nghĩ nên mua ZJK ZLC, vì nếu không hợp còn dễ bán lại. Chứ ZJK T5000, ít người chơi, bán sẽ khó.
Cám ơn bạn nhé

Bình luận từ Facebook