LUẬT BÓNG BÀN MỚI NHẤT

MaLongNhong

Thượng Sỹ
Em nghe nói Luật bóng bàn mới cho phép "vẫn tính điểm khi bóng ướt" không biết thực hư như thế nào? Bác nào am hiểu Luật tư vấn giúp em cái ạ. Thanks!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Mấy bậc tiền bối kể võ ngày xưa chơi bóng là đổ ít dầu vào tóc, khi vào những điểm số quan trọng vuốt tóc và séc bóng thì tây cũng chả đỡ nổi :p:p:p

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Nói vui thôi, nếu bóng ướt mà để lại dấu trên mặt vợt thì 100% trọng tài cho đánh lại :)

Luong Pham

Đại Uý
Các bác cho em hỏi trường hợp này với: Đối phương thiết kế vợt có chuôi phẳng và rất to. Khi gặp quả giao bóng cực xoáy, họ lộn vợt và dùng chuôi gẩy bóng sang. Đánh như thế thì có hợp lệ không? Thanks!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Thế mà trọng tài vẫn cho điểm mới hay chứ bác, trọng tài bảo là luật mới =))

Dấu vết để lại là vệt nước hình tròn thì đúng là do bóng ướt, nó khác hẳn vết do tay ướt để lại.
Trọng tài ở đâu, giải nào hả anh???

LangThang

Đại Uý
Các bác cho em hỏi trường hợp này với: Đối phương thiết kế vợt có chuôi phẳng và rất to. Khi gặp quả giao bóng cực xoáy, họ lộn vợt và dùng chuôi gẩy bóng sang. Đánh như thế thì có hợp lệ không? Thanks!
Quả Zhang Jike dùng chân đỡ bóng thì có đúng luật k các pro ?

Trainee

Đại Tá
Hoàn toàn hợp lệ nhé, cũng tính như chạm cạnh vợt thôi!

Bình luận từ Facebook