luận về anh hùng

truongvoky

Binh Nhì
truongvoky em tuổi còn trẻ, cứ nghe thấy các bác "thịt chó, chém gió, luận anh hùng" ù hết cả tai. Các bác cho em hỏi anh hùng trong thiên hạ (Lào Cai) có mấy người vậy? có phải mấy bác chơi âm dương kết hợp không"

Duongapaco

Đại Tá
Hưng và Đức con phong độ dạo này không được tốt ( mỗi người có lý do riêng ) nhưng nếu tập đều đặn vào chắc là vẫn trong tốp 5 anh hùng hảo hán của Lào Cai đấy, vừa rồi trước giải tỉnh Đức con đấu 2 trận với mình cũng thua ấy mà em, nhưng đẳng cấp của các cháu vẫn là đẳng cấp, còn tụi mình phong độ chỉ nhất thời thôi

truongvoky

Binh Nhì
trong Tam Quốc Diễn Nghĩa, em thấy Tào Tháo luận anh hùng với Lưu Bị, Tào Tháo hởi Lưu Bị anh hùng trong thiên hạ có những ai, lưu bị kể tên nhiều người(Lã Bố, Viên Thiệu, Lưu Biểu...), nhưng xuối cùng Tào Tháo đều lắc đầu và chỉ vào Lưu Bị và nói . Anh Hùng thiên hạ có Ông và Tôi mà thôi.
BBC và APT sở hữu ngũ tướng của Lào Cai. vậy anh hùng phải là người đứng đầu APT và BBC mới phải chứ a.
em phân tích thể ko biết có đúng không?

Duongapaco

Đại Tá
Thì cũng đúng rôi APT có Vinh béo, BBC có Bình Lô, hai người này cao thủ nhất hai CLB đấy, vừa rồi mọi người bảo không cho Vinh béo đấu giải đôi nam do các CLB tổ chức nên Vinh béo đang tự ái mình đấy

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Thì cũng đúng rôi APT có Vinh béo, BBC có Bình Lô, hai người này cao thủ nhất hai CLB đấy, vừa rồi mọi người bảo không cho Vinh béo đấu giải đôi nam do các CLB tổ chức nên Vinh béo đang tự ái mình đấy

Trẻ tự ái thì bình thường, ngán nhất mấy ông già già tự ái, trẻ con gọi bằng cụ.

Dũng Gai

Moderator
truongvoky em tuổi còn trẻ, cứ nghe thấy các bác "thịt chó, chém gió, luận anh hùng" ù hết cả tai. Các bác cho em hỏi anh hùng trong thiên hạ (Lào Cai) có mấy người vậy? có phải mấy bác chơi âm dương kết hợp không"
Chú cứ manh động, xử lý từ từ từ gai đến chuội rồi mút, mút là khó lường nhất vì công nghệ Tennery 80 rồi, chắc chú đang chơi cao cũng tầm 64 thôi. Thay mặt đi. Bác Yên bác chơi cái Dawei mà còn bí mật thế nữa mà...
Gai, chuội, mút ko quan trọng miễn là kinh nghiệm và kỹ thuật trong từng mặt. Anh nói thế chú hiểu. Chú mới đá ở BBC thôi, đá các sân khác đi cho cựa nó nhọn.

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
trong Tam Quốc Diễn Nghĩa, em thấy Tào Tháo luận anh hùng với Lưu Bị, Tào Tháo hởi Lưu Bị anh hùng trong thiên hạ có những ai, lưu bị kể tên nhiều người(Lã Bố, Viên Thiệu, Lưu Biểu...), nhưng xuối cùng Tào Tháo đều lắc đầu và chỉ vào Lưu Bị và nói . Anh Hùng thiên hạ có Ông và Tôi mà thôi.
BBC và APT sở hữu ngũ tướng của Lào Cai. vậy anh hùng phải là người đứng đầu APT và BBC mới phải chứ a.
em phân tích thể ko biết có đúng không?
Anh hùng trong đánh bóng và trong đời thường nó khác, em phải nghiên cứu cho kỹ. Kẻo lại giống anh hùng, chết lúc nào ko biết. Tóm lại Tào Tháo và Lưu Bị là 2 "ông" ghét hoặc yêu nhau nhất mà ko chỉ vào mặt nhau mới lạ. Bản lĩnh ở chỗ đó, thế nên mới bịa ra cho vui, em voky đang quan trọng hóa vấn đề rồi.

Last edited:

truongvoky

Binh Nhì
bịa ra cho vui

Anh hùng trong đánh bóng và trong đời thường nó khác, em phải nghiên cứu cho kỹ. Kẻo lại giống anh hùng, chết lúc nào ko biết. Tóm lại Tào Tháo và Lưu Bị là 2 "ông" ghét hoặc yêu nhau nhất mà ko chỉ vào mặt nhau mới lạ. Bản lĩnh ở chỗ đó, thế nên mới bịa ra cho vui, em voky đang quan trọng hóa vấn đề rồi.

Em thích nhất cầu bịa ra cho vui

Dũng Gai

Moderator
Em thích nhất cầu bịa ra cho vui

Tam Quốc La Quán Trung Cũng bốc thuốc để nâng cao trí tuệ người Trung Quốc. Anh vận dụng "bịa ra" để nâng cao trình bóng bàn mấy ông hay chém gió.
Thực hư thế nào, giao lưu và cọ mới biết.

truongvoky

Binh Nhì
TT & LB là hai nhà cầm quân giỏi nhất nhì thòi TQ, có nhiều trận chiến đối đầu với nhau nhất trong thời đó.
bịa ra chuyện đó để ví BBC và APT giống như trong thời TQ

phungducthang

Đại Tá
Tam Quốc La Quán Trung Cũng bốc thuốc để nâng cao trí tuệ người Trung Quốc. Anh vận dụng "bịa ra" để nâng cao trình bóng bàn mấy ông hay chém gió.
Thực hư thế nào, giao lưu và cọ mới biết.
--------------
Không biết ai là "Tháo" ai là "Bị" đây? Đôi này đánh cặp với nhau thì gọi là "Bị tháo..."...

truongvoky

Binh Nhì
--------------
Không biết ai là "Tháo" ai là "Bị" đây? Đôi này đánh cặp với nhau thì gọi là "Bị tháo..."...

“Bị” và “Tháo” sinh ra là để đối đầu, không thể cặp với nhau nên ông “Bị” và ông “Tháo” sẽ không thể cặp đựoc với nhau. Yên tâm sẽ không có chuyện :Bị Tháo...”

drmatchetzoola

Đại Tá
Xứng danh anh hùng

Theo mình có thể có vài điểm có thể xếp vào đẳng cấp anh hùng trong giang hồ Ping-pông:
- Phải có một độc chiêu hoặc kiếm độc khi nhắc đến là nhớ đến vị này. Có nhiều người chơi hay nhưng chẳng có độc chiêu gì.
- Có một giai thoại hoặc trận đấu nhiều người nhớ đến.
- Thích la cà, đánh độ, nhậu nhẹt.
- RTC có khi là món yêu thích.
- Anh Hùng luôn máu gái đẹp, nhưng ở đây là tạo những đường bóng đẹp cho ace giang hồ chiêm ngưỡng.
- Luôn có máu: "Ai kêu tui đó".
- Còn cái vụ cứu mỹ nhân thì phải xem lại, coi chừng thành phạm nhân.

truongvoky

Binh Nhì
Bài ca anh hùng

Sông dài cuồn cuộc ra khơi ,
Anh hùng : sóng dập, cát vùi thiên thu...
Dở hay, thành bại nào đâu?
Bể dâu chớp mắt , nghoảnh đầu thành mơ !
Non xanh còn đó trơ trơ ,
Tà dương lần lửa sưởi hơ ánh hồng.
Lão tiều gặp lại ngư ông ,
Bên sông gió mát , trăng trong , kho trời.
Rượu vò lại rót khuyên mời ,
Cùng nhau lại kể chuyện thời xa xưa...
Kể ra biết mấy cho vừa?
Nói cười hỉ hả , say sưa quên đời

mavotinh

Trung Sỹ
Anh trương vô kỵ, thân chào anh!!! Theo em thì anh hùng thật sự là chú biên bbc vs bác yên apatit anh ạ!!! Còn danh sách 5 cao thủ kia chỉ như ngũ hổ tuớng của lưu bị mà thôi...
Thân

Bình luận từ Facebook