lột mút nhưng còn dính lại lớp sponge thì tẩy như thế nào?

einstein

Trung Sỹ
e mới xin được 1 cái vợt nhưng do để quá lâu nên sponge dính chặt vào cốt, có nên dùng xăng để hòa tan lớp sponge này ko?

einstein

Trung Sỹ
các bác cho e xin chút ý kiến để còn cứu e cốt này với, dùng xăng để lau có sợ xăng ngắm vào cốt làm bong keo ko?

trungsay

Thượng Sỹ
1 là cốt để lâu vậy cái mặt bị chuội rồi không chơi được nữa. Để lột nó ra thì bác cứ ngồi tỉ mẩn mà lột từng tí một, sau chỗ nào còn sót thì lấy giấy ráp đánh
2 là để nguyên thế mà chơi cho nó bựa.

einstein

Trung Sỹ
mình ngồi cậy cả buổi r nhưng ko sạch được hẳn, đương nhiên là mút ý phải hóa kiếp r, nhưng nó để lại nhiều di chứng quá, sponge ko sạch được mình nghĩ là dùng xăng thì lau sạch được ngay nhưng sợ xăng ngấm vào cốt

hibiki

Moderator
mình ngồi cậy cả buổi r nhưng ko sạch được hẳn, đương nhiên là mút ý phải hóa kiếp r, nhưng nó để lại nhiều di chứng quá, sponge ko sạch được mình nghĩ là dùng xăng thì lau sạch được ngay nhưng sợ xăng ngấm vào cốt

Bạn mua dầu babyoil thoa vào, rồi từ từ gỡ ra.

devil_xiii

Binh Nhì

bác lấy tờ giấy lót lên rồi lấy bàn là để nóng vừa vừa là 1 lúc là cái lớp hỗn hơp sponge và keo nó trở nên mềm mềm, dễ cậy hơn nhiều, ngày xưa em lột cái vợt người ta bán dán sẵn mút cũng phải chơi chiêu này, tương đối là hiệu quả. bác chú ý đừng để bàn là nóng quá, cứ để bàn là nóng vừa thôi rồi vừa là vừa cậy, giấy thì lấy tờ A4 trắng á, đừng lấy mấy cái giấy có chữ,mình là nóng lên dễ bị mực nó in vào cốt lắm :D trông cũng hay nếu bác thích, nếu ko cứ lấy 1 tờ A4 trắng mà làm cho đẹp :D

Last edited:

einstein

Trung Sỹ

đây, tình trang của e nó sau cả buổi cạy đây, mặt bên kia e chưa bóc, nhưng nêu có bọc thì cũng sẽ dính sponge lại thôi, chỉ bóc được topsheet thôi. các bác tư vấn cứu e nó cai. mới cả có bác nào nhận diện được e này ko? e có người bác cho, bác bảo là mua mấy năm trước mà hơn 1 tr. mới cả e thích dùng cán AN nên ko thể hóa kiếp được

einstein

Trung Sỹ
tức là mình dùng xăng để lau ak? có sợ bị bong keo dán gỗ của cốt ko? mới cả đây là dòng cán AN, phình giưa, e thik cán này nhất mà bây giờ cán này gần như ko mua đc
các bác chỉ dẫn e tí để cứu nó

lamhung

Binh Nhì
lột mút khỏi mặt votyj

bạn dùng máy sấy tóc thổi 1 lúc là keo ở mút mềm ra bóc rất dễ!!!chúc bạn thành công

einstein

Trung Sỹ
mình ko giữ lại mút, vì hết khả năng sử dụng rồi, mình bóc ra nhưng chỉ bóc được topsheet, còn dính sponge trên cốt, ko biết có bóc được ko

Thanh Tùng

Trung Sỹ
mình cũng từng lột 1 cái vợt dán sẵn nên vào bàn cùng mọi người, bạn nên lấy 1 cái dao lam ( dao cạo râu ấy ) cạo hết lớp sponge ra. rồi lấy giấy nhám đánh 1 luotj là rất đẹp, nên mua loại giấy nhám nhuyễn nhé ! hơi mất công tý nhưng vợt rất đẹp, chúc bạn thành công

linh729

Thượng Tá
mới cả có bác nào nhận diện được e này ko? e có người bác cho, bác bảo là mua mấy năm trước mà hơn 1 tr. mới cả e thích dùng cán AN nên ko thể hóa kiếp được

Vài tuần trước mình ra Hùng Hà bóng bàn, thấy có mấy cái cốt có cán AN giống hệt cây của bác luôn, tầm 3 hay 500 ngàn mình ko nhớ lắm (chắc chắn dưới 600k).

einstein

Trung Sỹ
Vài tuần trước mình ra Hùng Hà bóng bàn, thấy có mấy cái cốt có cán AN giống hệt cây của bác luôn, tầm 3 hay 500 ngàn mình ko nhớ lắm (chắc chắn dưới 600k).
vậy nếu có điều kiện bác xem tên hộ t nhé, tại thấy bác bảo thế nên biết thế thôi, mới cả trên cán ko có tên tuổi j nên hơi tò mò.

Bình luận từ Facebook