Lối đánh gai vô cùng hoa mỹ của Aleksandar Karakasevic

Trau_CoDoc

Trung Uý
Nếu các bác xem Huy Redbull , Kiệt Úc , Bình Ni ... oánh gai thì sẽ thấy
họ bắn gai đẹp và uy lực đến thế nào.
Lâu nay những bác chơi gai thường chơi jơ cắt lẵng nhẵng khó chịu nên hay tạo cảm giác chán ngán ,
chứ nếu chơi jơ tích cực thì hấp dẫn đâu kém mút .
Nhưng chú Sơn xem hộ cháu cái ông trên clip có dùng mặt gai không chú. Nhìn hình ảnh quay chậm đoạn cuối clip cháy thấy là 1 loại mặt bướm mà ko nhìn được loại gì nhưng không thấy có gai, bóng nhoáng chú ạ.

ThanhEoDi

Trung Sỹ
Hoa mỹ thì có nhưng mà gai thì hông đâu anh Hiến ơi, ông này cũng khá nổi tiếng mà, lấy giật trái làm chính mà đâu có gai đâu

Drhongson

Đại Tá
Nhưng chú Sơn xem hộ cháu cái ông trên clip có dùng mặt gai không chú. Nhìn hình ảnh quay chậm đoạn cuối clip cháy thấy là 1 loại mặt bướm mà ko nhìn được loại gì nhưng không thấy có gai, bóng nhoáng chú ạ.
Mình cũng thoáng thấy mặt đỏ có bướm và bóng loáng nhoáng ,
có khi nào mặt FH màu đen mới là gai chăng ?

PackEunHee

Ceo of Stiga
Karasevic sử dụng mút ko phải gai đâu. Miếng karasevic sử dụng là miếng Te 05 . Để ý khi trận đấu kết thúc kara cầm vợt lại bắt tay hlv sẽ thấy rõ là miếng mút

stbhn

Thượng Sỹ
100% mặt đỏ là mút. Mặt vợt bóng láng
Hình quay chậm đây:

Trau_CoDoc

Trung Uý
Mình cũng thoáng thấy mặt đỏ có bướm và bóng loáng nhoáng ,
có khi nào mặt FH màu đen mới là gai chăng ?
Không phải đâu chú ơi. Trong clip ông ta giật và đối giật mặt đen ác lun. Chắc không phải gai chú ạ.

guest

Trung Sỹ

Bướm nổi, bướm to, Ten hay Bryce thì không biết vì không nhìn rõ. Tôi chỉ quan tâm đến mấy cái điểm mờ mờ trắng phía gần đầu vợt, quanh trục dọc của vợt, đẳng cấp nó nằm ở đấy chứ không phải nằm ở mút hay gai.
Bác Drhongson đã kể vài cao thủ gai rồi nhưng còn phải kể đến Lâm gai ngoài Bắc, giật trái bắn trái mượt mà uy lực

Last edited:

Trau_CoDoc

Trung Uý

Bướm nổi, bướm to, Ten hay Bryce thì không biết vì không nhìn rõ. Tôi chỉ quan tâm đến mấy cái điểm mờ mờ trắng phía gần đầu vợt, quanh trục dọc của vợ, đẳng cấp nó nắm ở đấy chứ không phải nắm ở mút hay gai.
Bác Drhongson đã kể vài cao thủ gai rồi nhưng còn phải kể đến Lâm gai ngoài Bắc, giật trái bắn trái mượt mà uy lực

Em xem nhiều trận của bác Lâm Gai. Thấy những pha giật trái uy lực thường thì bác ấy xoay bên FH qua để giật mới có uy lực như vậy ^_^

Radical

Moderator
Mình cảm giác mặt ĐỎ là mặt GAI CÔNG.

Chuyên gia gai thủ đây rồi.

Em nhìn kỹ thuật đánh trái của bác này thì thấy chủ yếu là bắn trái, vẩy cổ tay và quẹt bóng ngửa vợt nên khẳng định là gai.
Một số mặt gai của Butterfly đều có hình cánh bướm đấy, chứ ko riêng gì Te hay Bryce mới có cánh bướm.

Drhongson

Đại Tá
Mình từng được gặp nhiều tay gai chơi rất hay , bác Trác , bác Chỉ , bác Dũng bộ đội ,
2 vợ chồng anh Nguyễn Ngọc Phan ,Tuấn Anh, Vinh Hiển ,
Kiệt Úc , Huy Redbull , Nghĩa FBI , Thành Lâm đồng , nguyên đội Michip với Năm chèo đò , Hoài Anh ,
Hùng , Vĩnh , Hiếu ...Bình Ni , Nga vitaco , Oanh Netviet , Thanh tân quí ...
và rất nhiều tay vợt gai ở cac câu lạc bộ hưu trí...
Có khi nào anh em gai làm 1 hội , 1 giải đấu cho Sầu riêng , tố nữ gặp nhau không nhỉ

Trau_CoDoc

Trung Uý
Nhưng bác xem lại pha ở lúc 7:05 liệu nếu là mặt gai thì có thể làm được điều như vậy từ cự ly xa bàn như vậy ? Lốp và đối giật nổ bôm bốp @@

Dng6688

Thượng Sỹ

Bướm nổi, bướm to, Ten hay Bryce thì không biết vì không nhìn rõ. Tôi chỉ quan tâm đến mấy cái điểm mờ mờ trắng phía gần đầu vợt, quanh trục dọc của vợt, đẳng cấp nó nằm ở đấy chứ không phải nằm ở mút hay gai.

cũng có thể nhưng nốt mờ trắng đó là nốt phấn của quả Bóng để lại,,,,bác thử đánh bóng mới xem

saigonfc.vn

Đại Uý
Thêm môt Tang Peng hoa mỹ nữa:

BH :BH: Yasaka Original or DHS 651 /// DHS 651 bright yellow sponge "super thick" (2.2)

[video=youtube;oE2g6uKLj5A]http://www.youtube.com/watch?v=oE2g6uKLj5A[/video]

[video=youtube;bz2TPe5o3Lg]http://www.youtube.com/watch?v=bz2TPe5o3Lg[/video]

Last edited:

thuongtihar

Thượng Sỹ
Nếu các bác nhìn kỹ thì sẽ thấy đây không phải là mặt Tenery................khả năng gai là rất cao :)

PS: Với mặt gai công và chân gai to thì nhưng quả trái như vậy là chuyện bình thường mà với những người top 50 thế giới như cụ kia thì lại quá đỗi bình thường....

Bình luận từ Facebook