Lối đánh của VN quá khác với nước ngoài?

unlucky_child

Đại Uý
Em đc chứng kiến rất nhiều cao thủ nước ngoài chơi (nghiệp dư). Đa phần lối đánh của họ là xoáy nhẹ, đường bóng đơn giản nhưng rất an toàn. Ko đánh mạnh quá bôm bốp, mà đánh điểm kiểu lâu dài. Từ quả giao bóng, nhìn đơn giản, nhưng cực xoáy. Còn ở vn, cũng xoáy, tuy nhìn "quái" nhưng nhiều động tác thừa mà xoáy cũng giống nhau?. Em mới về vn, xem các anh em hạng B đánh rất nhiều quả đẹp và hầu như là toàn đánh các quả ko ngờ rất mạnh và đẹp mắt, mà ngay cả đẳng cấp tg cũng chả ai dám đánh. Xin ae cho ý kiến.

Last edited:

bantaylua

Đại Uý
Lối đánh riêng, khác thế giới, có tính độc đáo, thế là hay đó chứ? Chỉ có điều thực tế là kết quả mình là thua các bạn thế giới thôi. Suy ra lối đánh đó là chưa đủ hay. Thiết nghĩ nếu VN mà coa thứ hạng cao thì lối đánh đó sẽ được coi là độc đáo, hay, đàng này thua nên chỉ được coi là coa chút...lạc hậu thôi. Cái môn bb này người thắng thì luôn hay luôn tiến bộ, luôn là đúng! Vậy vấn đề ở chỗ các cầu thủ VN đánh thế nào koo quan trọng mà kết quả thế nào mới quan trọng. Vậy nên cái cần của bb VN là chiến thắng ở cấp độ cao. Các cầu thủ nếu học được cái tinh thần, cái chuyên nghiệp của cô bé Ánh Viên thì tốt.

bocau

Đại Tá
Mấy tấm ảnh bên dưới bài viết; có ý nghĩa gì vậy @unlucky_child;
Em đc chứng kiến rất nhiều cao thủ nước ngoài chơi (nghiệp dư). Đa phần lối đánh của họ là xoáy nhẹ, đường bóng đơn giản nhưng rất an toàn. Ko đánh mạnh quá bôm bốp, mà đánh điểm kiểu lâu dài. Từ quả giao bóng, nhìn đơn giản, nhưng cực xoáy. Còn ở vn, cũng xoáy, tuy nhìn "quái" nhưng nhiều động tác thừa mà xoáy cũng giống nhau?. Em mới về vn, xem các anh em hạng B đánh rất nhiều quả đẹp và hầu như là toàn đánh các quả ko ngờ rất mạnh và đẹp mắt, mà ngay cả đẳng cấp tg cũng chả ai dám đánh. Xin ae cho ý kiến.

Bui Su

Thượng Tá
Tình hình thế nào bác. Hôm sau bác có đi vs e k? Đi vs e thì hôm đaay a e mình đi sơms 1 chút nhé. Hôm đấy qua e có chút việc vs ban tổ chức trước h G tý. Hì

unlucky_child

Đại Uý
Tình hình thế nào bác. Hôm sau bác có đi vs e k? Đi vs e thì hôm đaay a e mình đi sơms 1 chút nhé. Hôm đấy qua e có chút việc vs ban tổ chức trước h G tý. Hì

OK. Sẽ alô cho bác trc 1 hôm rồi hen cụ thể nhé. mình cũng muốn đi sớm 1 chút để thăm dò quân địch :)

chiencao

Trung Uý

Em thấy VN thì đa số là giao bóng xong là cú búa bổ 1 ăn 2 thua chứ ít khi đánh cò cưa gần bàn, tiếp theo đó là flick rồi đối công an toàn như bọn tàu. Mặc dù không thích tàu làm nhưng em thích đánh theo kiểu bên họ hơn. Đầy chất nghệ thuật mà lại đẹp

Trainee

Đại Tá
Em thấy VN thì đa số là giao bóng xong là cú búa bổ 1 ăn 2 thua chứ ít khi đánh cò cưa gần bàn, tiếp theo đó là flick rồi đối công an toàn như bọn tàu. Mặc dù không thích tàu làm nhưng em thích đánh theo kiểu bên họ hơn. Đầy chất nghệ thuật mà lại đẹp
Bạn cứ flick đi, mình tin là 9/10 sẽ bị đối thủ táng cho cái rầm, kê kê!

Trainee

Đại Tá
Bọn tàu nó cũng flick mà có sợ bị tán đâu. Hay nó có bí quyết gì nhỉ :D
Nó chủ động đưa thế trận vào đôi công, bị táng đó chứ, đến ZJK flick xong cũng phải đôi công chứ bên kia người ta có đỡ đâu. Còn trình anh em mình flick chỉ tổ bị táng cái rầm, hay bị lùa cho cong mông do mất bộ, bước chân vào rồi không kịp lùi ra. :)

Bình luận từ Facebook