Lịch nghỉ Tết CLB Đại học Ngoại ngữ

hoangtdsi

Đại Uý
Em King đó càng đánh càng thấy thích, kiểu này anh @hoangtdsi ăn Tết mất ngon vì bị mất vợt rồi :rolleyes:

Dự là em XO hao hao giống em này, nhưng có vẻ BH của XO dễ đánh hơn 1 chút, nhưng nhược điểm lại là không cắn xoáy như King. King này mới đúng là King, chứ đánh 2 con King rồi, 1 và 2, như dở hơi, nên mình trước nay vẫn kịch liệt chê King, cứng và khô:p
Cá lại lên cơn nghiện thật rồi @langngoi ơi. Đúng như em nói.

gaumeo

Đại Tá
Nhưng có một thứ ở King mà anh không thích, lại là cái mang cá

Trước đây, khi không biết phát lực lườn cho BH, nên chọn giải pháp cầm về chuôi vợt để tăng cánh tay đòn, giờ lực BH không cần nữa rồi, dư lực nhiều, do dùng được lườn, đặc biệt là đùi, thì lại cần sự ổn định và an toàn (giống hệt tiến trình với FH trước đây) nên có xu hướng cầm sát vợt vào hơn, để giảm cánh tay đòn, tăng khả năng kiểm soát đối với mặt vợt, thì BH lại rất hay vướng vào mang cá, đặc biệt nếu cần đánh tăng nhịp nhanh, gằn bóng để tăng tốc độ hoặc tăng nhịp đánh, nó cọ vào ngón tay chỏ rất nhiều, khá khó chịu, đặc biệt là đốt xương trong của ngón trở, ước gì nó có cái mang cá của Super Jun thì đúng thật là hoàn hảo

Hàng thửa nên không muốn sửa, cũng tại không phải đồ của mình, chỉ được cho mượn để chơi, không được sở hữu, chứ không 500k anh cho em mang cá giống hệt Super Jun luôn
Chỉ cần cái dũa thôi, đưa 100 đây em mài cho chục cái

Trạng .... CÁ

Đại Tá
:D hay thì cũng đôi tháng thôi, còn ko hay thì đôi ngày :D tính tình lăng nhăng chả thọ được lâu đâu, bác đừng lo :p
Ừ, nhưng đúng là em này, sau VIS, và W997 thì đến em này cho cảm giác rất sốc :p

Nếu em XO về nữa, thử được sớm, và thật sự phù hợp với form ngắn, kiểu YEO, sẽ đặt Ross cây thuần gỗ lõi King form XO về chơi thử xem sao.

langngoi

Đại Tá
Ừ, nhưng đúng là em này, sau VIS, và W997 thì đến em này cho cảm giác rất sốc :p

Nếu em XO về nữa, thử được sớm, và thật sự phù hợp với form ngắn, kiểu YEO, sẽ đặt Ross cây thuần gỗ lõi King form XO về chơi thử xem sao.
đặt luôn thêm cái nồi mà luộc bánh :D là đẹp. chứ chả có em nào giống em nào đâu mà đặt cái lọ sao cho giống cái chai :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
đặt luôn thêm cái nồi mà luộc bánh :D là đẹp. chứ chả có em nào giống em nào đâu mà đặt cái lọ sao cho giống cái chai :D
Form chỉ là cái hình thôi, nó giúp phát huy khung người đánh, nhưng lõi gỗ, độ dầy, kết cấu tạo ra cảm giác vợt mà

langngoi

Đại Tá
Form chỉ là cái hình thôi, nó giúp phát huy khung người đánh, nhưng lõi gỗ, độ dầy, kết cấu tạo ra cảm giác vợt mà
hehe e chịu, cảm giác cầm vợt 1 tuần , 1 tháng, 1 năm v.v là khác nhau, nên mỗi cây vợt bác cầm 1 2 tháng thì cũng chỉ đánh giá nó so với các cây khác ở mức 1 2 tháng thoai :D, chưa kể thời điểm bây giờ và quá khứ cảm giác và kỹ thuật .v.v với bóng của bác cũng ko giống nhau :) nên ko có gì bất biến cả :D cảm giác chỉ là thật ở thời điểm hiện tại của bác mà thôi :D.

gaumeo

Đại Tá

Có vụ đặt làm cốt theo yêu cầu nữa hả bác. Em định cấu trúc thế này ko biết có được ko:
- lõi xoan ngâm
- đệm tre ngâm
- veneer keo tai tượng
- 2 lớp vải inner là graphen 1 lớp + nano cacbon sợi đường kính < 10nm đan vuông góc sau đó tẩm Pt lên trên.
- cán làm bằng vật liệu lai kim loại - hữu cơ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
.... cảm giác chỉ là thật ở thời điểm hiện tại của bác mà thôi ...

Chuẩn, mỗi khi cảm giác bóng của mình tăng lên, mình lại có thể tăng tốc độ cây vợt mình chơi lên một chút.

hehe e chịu, cảm giác cầm vợt 1 tuần , 1 tháng, 1 năm v.v là khác nhau, ....

Càng chuẩn, đó là cảm giác quen vợt, vì mỗi cây vợt làm ra là sự nghiên cứu ở nhiều khía cạnh, điểm mạnh, điểm yếu, lối chơi phù hợp, tính khả mại của sản phẩm, xu hướng thị trường tương lai ... nên cần có thời gian để cảm nhận được hết/gần hết sự tinh tế mà người sản xuất đặt vào trong sản phẩm/đứa con đẻ của mình, nhưng vì trình mình ruồi gà, nên nếu có cầm 10 năm chắc cũng chỉ lên tối đa 85% thôi (nguyên lý Pareto) trong khi vài tháng đã là 80% rồi:p
.... nên ko có gì bất biến cả....
Câu này chuẩn nhất, chính vì thế mà nên thay vợt khi ... đủ điều kiện :rolleyes::p:D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Có vụ đặt làm cốt theo yêu cầu nữa hả bác. Em định cấu trúc thế này ko biết có được ko:
- lõi xoan ngâm
- đệm tre ngâm
- veneer keo tai tượng
- 2 lớp vải inner là graphen 1 lớp + nano cacbon sợi đường kính < 10nm đan vuông góc sau đó tẩm Pt lên trên.
- cán làm bằng vật liệu lai kim loại - hữu cơ
Ross chỉ nhận đặt vợt THUẦN GỖ, bất cứ gỗ gì cũng có trừ ... GỖ NHÂN TẠO :D

Mày đặt BUT cây như yêu cầu được, nhưng nhớ ... nhịn ăn 1 năm nhé:rolleyes:

langngoi

Đại Tá
Chuẩn, mỗi khi cảm giác bóng của mình tăng lên, mình lại có thể tăng tốc độ cây vợt mình chơi lên một chút.

Càng chuẩn, đó là cảm giác quen vợt, vì mỗi cây vợt làm ra là sự nghiên cứu ở nhiều khía cạnh, điểm mạnh, điểm yếu, lối chơi phù hợp, tính khả mại của sản phẩm, xu hướng thị trường tương lai ... nên cần có thời gian để cảm nhận được hết/gần hết sự tinh tế mà người sản xuất đặt vào trong sản phẩm/đứa con đẻ của mình, nhưng vì trình mình ruồi gà, nên nếu có cầm 10 năm chắc cũng chỉ lên tối đa 85% thôi (nguyên lý Pareto) trong khi vài tháng đã là 80% rồi:p

Câu này chuẩn nhất, chính vì thế mà nên thay vợt khi ... đủ điều kiện :rolleyes::p:D
nghề bọn em thì có 1 câu này, 90% công việc và phạm vi công việc của dự án đều là việc dễ, nhưng để dự án đó thành công thì lại nằm ở 10% còn lại :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
nghề bọn em thì có 1 câu này, 90% công việc và phạm vi công việc của dự án đều là việc dễ, nhưng để dự án đó thành công thì lại nằm ở 10% còn lại :D
Dự án trong các ngành đều do các loại CHẢ BIẾT LÀM GÌ NGOÀI NGHỀ phụ trách và chịu trách nhiệm chính
Trong tài chính, thì Financial Director là loại có CFA level 3, tới thời 2010 thì số này ở Việt Nam chưa hết bàn tay, hiện tại thì nhiều rồi, tầm 100 mạng
Trong CNTT có Kỹ sư hệ thống, nhưng thường bọn này có chuyên ngành hẹp về Bảo mật và Chống bảo mật, sếp anh hiện tại là Tiến sỹ ngành này, làm Tiến sỹ ở Đức
Trong đồ họa là các Art Director, bọn này lương tháng của nó tầm khoảng vài chục khìn theo tháng tại Mỹ, trong khi dân đồ họa lương tầm 80k / năm, mà lương dân đồ họa của Mỹ thuộc dạng khá ở Mỹ rồi đấy
...

Anh chả bao giờ là MET, nên không làm chủ dự án được, có dự án chỉ làm được ... BẢO VỆ thôi, bóng bàn cũng thế :p

Bình luận từ Facebook