Leoviz Liberty - Cốt vợt siêu ngon, bổ, rẻ

Vậy độ cứng mặt 729-8, mars 2 và venus 3 ra sao? mà venus 3 không thấy trên trang hỏa châu, giá bao nhiêu vậy bạn?, hỏa châu hải dương có không?
Hoả Châu Hải Dương có hàng Venus và Mars ạ.
Venus có 3 độ cứng là cứng, mềm, trung bình. Mars 2 bản Hoả Châu nhập về là loại mềm giống mặt Châu Âu. Venus 3 là mặt hàng mới hiện chưa được cập nhật bạn ạ.

Longtroc

Trung Uý
E mới tập cho hỏi combo leoviz+ 2 mặt giá khoảng bao nhiêu? E tập phong trào thôi
Tớ mới mua Leoviz liberty 700k, 729-8 315k, mars II 300k tổng 1.3 triệu, tớ không chơi bóng bàn tầm hơn 30 năm rồi bây giờ mới oánh lại thấy Combo này cũng dễ chơi

Longtroc

Trung Uý
Venus có 3 độ cứng là cứng, mềm, trung bình. Mars 2 bản Hoả Châu nhập về là loại mềm giống mặt Châu Âu. Venus 3 là mặt hàng mới hiện chưa được cập nhật bạn ạ.
em 45 tuổi oánh phải tương đối tốt, trái chỉ ve vẩy trên bàn, giật trái không có lực, đang oánh cốt leoviz liberty liệu có nên chuyển sang oánh gai công bh không @Công ty TNHH Hỏa Châu ? vì nghe các cụ chém khi già oánh mút không hợp :D, gai công thì ở hỏa châu hải dương có loại lót dầy 1.5-1.8 không?

Longtroc

Trung Uý
Em đang dùng cốt leoviz liberty, nhờ tư vấn của cụ em đã mua một mặt venus 3 của Hỏa châu hải dương (Em Hiên) nhưng là bản cứng nên dùng để oánh bên FH, cách đây độ 1 tháng em lại ra chỗ Hiên mua thêm mặt Palio macro era định để oánh trái nhưng lại là mặt Palio macro era 475, vì em trình gà nên không thể oánh trái bằng mặt này, nên em đánh FH Palio, BH venus 3, em cảm thấy khá hay (Dễ oánh hơn :D) tuy nhiên BH (Venus 3) vẫn có vẻ là khá cứng. Em định chốt theo combo này lâu dài để vừa hợp với cách đánh của em vừa không đắt lắm. Tuy nhiên sau thời giam độ 1 tháng thì mặt Palio bị bể cạnh hơi nhiều do em oánh bóng trúng cạnh, em thề em không phang vào bàn :D. @Công ty TNHH Hỏa Châu cho em hỏi có phải do đặc tính của mặt Palio nhanh bể cạnh không ạ?, trong dòng tầm trung 6-7 trăm như Palio era và Palio Bliz thì mặt nào bền hơn ạ (Em mới chỉ xét đến góc độ thẩm mỹ), nếu cùng là Palio era thì bản 475 và bản 425 thì mặt nào dễ kiểm soát hơn ạ

Last edited:

Hữu Nghĩa

Binh Nhì
Hãng sản xuất: Leoviz
Giá niêm yết: 690.000 VNĐ
Cấu tạo: 7 lớp gỗ, lớp ngoài Limba
Độ dày: 6.9mm
Trọng lượng trung bình: 90g
Tốc độ: 95
Kiểm soát: 71
Cảm giác: Trung bình cứng
Bảo hành: 1 năm

Cốt vợt Liberty - Cốt vợt giá rẻ trong mơ.
Liberty được thiết kế với ý định bán ở tầm giá cao hơn, tuy nhiên sau khi thử nghiệm thành công, Leoviz quyết định bán ở mức giá tầm trung với tham vọng đưa cây vợt này trở thành một sản phẩm kinh điển về chất lượng/giá thành mà mọi người đều biết tới. Toàn diện, ổn định, dễ đánh, dễ kết hợp mặt vợt, đó là những gì có thể nói về cây vợt này. Không quá đặc sắc về khía cạnh nào, Liberty sở hữu sự hài hoà giữa công và thủ, tốc độ và kiểm soát, chắc chắn và bùng nổ. Bạn nên chọn Liberty nếu chưa biết mình nên theo trường phái nào hay đơn giản bạn muốn chọn một cây vợt giúp bạn đi theo mọi trường phái.

Lý do chúng tôi đánh giá Liberty là cây vợt xuất sắc nhất trong tầm giá rẻ không chỉ là đặc điểm dễ chơi và toàn diện. Sở hữu sự ổn định đáng kinh ngạc, Leoviz Liberty có thể đáp ứng những trận đấu có đẳng cấp cực cao. Ngoài ra độ bền của cốt vợt này cũng thuộc hàng cao nhất trên thị trường. Bề mặt cốt được xử lý kỹ, không bị tước gỗ sau một thời gian sử dụng như rất rất nhiều các cây vợt khác. Thẩm mỹ của Liberty cũng rất tốt, các góc cạnh được xử lý sắc sảo như một sản phẩm cao cấp hàng đầu. Điều này thể hiện rõ ràng nhất khi bạn cầm trên tay cốt vợt này và so sánh với các sản phẩm cao cấp khác.

Một số Video VĐV Trần Anh Tuấn sử dụng thử nghiệm cốt vợt Leoviz Liberty và mặt vợt Palio Aeolus 450 trong Giải Bóng Bàn Hà Nội Open 2016:
Trận gặp Lê Đình Đức (Áo xanh dương) - Đương kim vô địch trẻ Quốc Gia.

Và khi sử dụng Leoviz Liberty cùng Palio Blitz 2010 trong khuôn khổ giải Yên Mẫn 2017:

Trận gặp VĐV Bùi Thế Nghĩa (HCV Giải 12 Cây Vợt Trẻ Xuất Sắc 2014, HCĐ Giải Vô Địch Trẻ Toàn Quốc 2014 - Đội Quân Đội)

Trận gặp VĐV Nguyễn Trung Kiên (HCV Giải Vô Địch Đồng Đội Quốc Gia 2016 - Đội Hà Nội T&T)
so với amutat sao ạ :v

Coban_laNentang

Đại Uý
so với amutat sao ạ :v
:(. bạn rõ là newbies.
1 cái là gỗ và 1 cái là Carbon;
1 cái 700 và 1 cái là 4tr;
1 cái cho người giỏi hoặc người mới bắt đầu và 1 cái cho những ng chơi nhiều nhưng chưa chắc giỏi hoặc giỏi nhưng bảo thủ, :D;
1 cái cho thế hệ già và 1 cái cho thế hệ mới...

so sánh thế khập khiễng. Ít nhất cũng Cần 2 cây cùng tầm tiền nhé.

Longtroc

Trung Uý
1 cái cho người giỏi hoặc người mới bắt đầu và 1 cái cho những ng chơi nhiều nhưng chưa chắc giỏi hoặc giỏi nhưng bảo thủ, :D;

Liberty là cốt thế hệ mới cụ nhé :D (Khai sinh 2013)

Hữu Nghĩa

Binh Nhì

cháu mới 15 tuổi thôi , chơi bb cx dc 2-3 năm r ạ . Đánh sardius nhưng mới bị mất ạ @@nên muốn tìm combo nào rẻ rẻ để chơi ạ :((

Longtroc

Trung Uý
cháu mới 15 tuổi thôi , chơi bb cx dc 2-3 năm r ạ . Đánh sardius nhưng mới bị mất ạ @@nên muốn tìm combo nào rẻ rẻ để chơi ạ :((
Mới 15 tuổi mà chơi được 3 năm liên tục thì có khi cháu chấp chú 5- 7 bóng ấy chứ, tuy nhiên nếu cháu chơi cây Sardius từ đầu thì quả thật chú hơi lạ cái cách chọn vợt của thầy cháu (hoặc cháu), oánh quen Sardius (3 năm) mà chuyển sang thuần gỗ có lẽ xịt hơn mặc dù cây Liberty không phải là chậm lắm bù lại khả năng kiểm soát sẽ tăng đáng kể. Nó là cây vợt đáng chơi trong tầm giá đấy, còn muốn oánh carbon mà giá rẻ thì thử chọn cốt yinhe dòng T xem sao,
Amutat thì quả thật là cây vợt tương đối đắt tiền ( khoảng 4,5 triệu sao đó) chú không có điều kiện để thử nên không dám đánh giá

Hữu Nghĩa

Binh Nhì
Mới 15 tuổi mà chơi được 3 năm liên tục thì có khi cháu chấp chú 5- 7 bóng ấy chứ, tuy nhiên nếu cháu chơi cây Sardius từ đầu thì quả thật chú hơi lạ cái cách chọn vợt của thầy cháu (hoặc cháu), oánh quen Sardius (3 năm) mà chuyển sang thuần gỗ có lẽ xịt hơn mặc dù cây Liberty không phải là chậm lắm bù lại khả năng kiểm soát sẽ tăng đáng kể. Nó là cây vợt đáng chơi trong tầm giá đấy, còn muốn oánh carbon mà giá rẻ thì thử chọn cốt yinhe dòng T xem sao,
Amutat thì quả thật là cây vợt tương đối đắt tiền ( khoảng 4,5 triệu sao đó) chú không có điều kiện để thử nên không dám đánh giá
đúng ạ nhưng 5-7 bóng thì chắc k có ạ :)

Longtroc

Trung Uý
chắc để vài bữa nữa chuyển cái mars 2 sang test thử palio.chứ e thích giật 729-8 hơn mars 2, mà cắt 729-8 cũng sướng nữa, dễ khiển banh hơn vì nó bám tốt. Mars 2 chỉ đc cái tốc cao.
Tùy cách chơi thôi nhưng 729-8 mà thấy hay thì cứ để mà chơi vì nó rất xoáy, tớ già rồi thể lực ko đủ nên phải bỏ

Bình luận từ Facebook