Lào Cai: Ý tưởng về cuộc chiến lục anh hùng

Dũng Gai

Moderator
Để tạo không khí rôm rả dịp cuối năm. Sau khi trao đổi với anh Yên- CN CLB APT. Hai bên thống nhất có thể tổ chức một trận đồng đội vui vui cho 6 anh hùng của 2 câu lạc bộ.
1. Về thành phần tham gia thi đấu (Đội hình trẻ)
- CLB BBC: Long + Giang còi và Hà chéc.
- CLB APT : Thỏa + Nam + Hiệp.
2. Thể thức thi đấu: Đồng đội.
3. Địa điểm CLB BBC (đi thịt chó Mẹt cho gần)
4. Về độ vui: Đội thắng nộp 500 ngàn, Đội thua nộp 1 triệu (tương đương 2 mâm chó mẹt). Các anh em đi cổ vũ mỗi người nộp 150 k. Ngoài ra có thể thêm cả các nhà hảo tâm tài trợ cho xôm.
Đây mới chỉ là ý tưởng. Bên CLB APT đồng ý rồi. Chú Giang còi và Long thấy thế nào, OK thì sẽ tổ chức vào dịp thích hợp nhất.
Anh Dũng gai ủng hộ cả về mặt tinh thần và 1 chút tài chính cho đội.

Duongapaco

Đại Tá
Để tạo không khí rôm rả dịp cuối năm. Sau khi trao đổi với anh Yên- CN CLB APT. Hai bên thống nhất có thể tổ chức một trận đồng đội vui vui cho 6 anh hùng của 2 câu lạc bộ.
1. Về thành phần tham gia thi đấu (Đội hình trẻ)
- CLB BBC: Long + Giang còi và Hà chéc.
- CLB APT : Thỏa + Nam + Hiệp.
2. Thể thức thi đấu: Đồng đội.
3. Địa điểm CLB BBC (đi thịt chó Mẹt cho gần)
4. Về độ vui: Đội thắng nộp 500 ngàn, Đội thua nộp 1 triệu (tương đương 2 mâm chó mẹt). Các anh em đi cổ vũ mỗi người nộp 150 k. Ngoài ra có thể thêm cả các nhà hảo tâm tài trợ cho xôm.
Đây mới chỉ là ý tưởng. Bên CLB APT đồng ý rồi. Chú Giang còi và Long thấy thế nào, OK thì sẽ tổ chức vào dịp thích hợp nhất.
Anh Dũng gai ủng hộ cả về mặt tinh thần và 1 chút tài chính cho đội.
Đội hình trẻ CLB BBC đồng đều hơn đội hình trẻ CLB APT, nhưng để khuấy động phong trào bóng bàn giữa hai CLB nên CLB APT nhất trí sẽ thi đấu một trận đồng đội như trên ( theo thể thức 5 trận đơn thắng 3 )
Theo anh thì nên đấu tại CLB APT vì lần trước lượt đi đã đấu tại CLB BBC rồi em nhé

Dũng Gai

Moderator
Vụ này em đang lôi thêm câu lạc bộ Nhạc Sơn với bộ 3 Bình + Công + Thanh vào nữa. Gọi điện chưa thấy anh Song nhấc máy. Nếu có càng vui, đánh 3 trận vòng tròn, ai thua trận nào nộp 500 k là ổn. Ngoài ra trận đôi ngoài lề đút hòm hay thêm đĩa lạc rang cũng hay đó là:
Yên, Thỏa chiến với Công, Bình
Xem ra trận ấy lửa tình lắm đây.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Thế theo anh thì thế nào là được? Quan trọng là trận thứ yếu thôi, Thỏa ăn 2 trận rồi mà anh?
Theo anh thì đấu giữa hai CLB BBC và APT thôi hoặc em cứ trao đổi kỹ với CLB Nhạc Sơn đi nhé. Thoả bình thường về lý thuyết thì thế nhưng đánh màu khó nói trước được điều gì lắm, trong khi đó thì em lại chỉ muốn đội hình trẻ đấu thôi, đội trẻ của BBC đấy là đội hình mạnh nhất rồi còn đội hình trẻ của APT trên chưa phải là đội hình mạnh nhất, đội hình mạnh nhất của anh phải là: Thoả, Yên, Việt hoặc Nam em nhé

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Vâng anh, vụ này anh yên tâm. Hà đã ok rồi, còn Long và Giang thì chắc cũng máu thôi. Hy vọng đến lúc chiến không có ai đau chân, đau tay.
Chốt lại vấn đề thế này bác Yên:
1. Địa điểm : CLB APT;
2. Thời gian thi đấu (Lừa lựa cho hợp lý nhưng buổi đó ko thể vắng bác Yên được); Đoàn BBC có thể có anh Biên + Ban chủ nhiệm và các bóng hồng xinh đẹp (Tối thiểu là thế, có thể hơn tùy tình hình bác Yên ạ)
3. Đội thắng nộp 500 k, Thua 1000 k.
4. Toàn bộ các VĐV tham gia cổ vũ mà đi ăn nộp thêm 150 k/suất (Nộp cho Hoàng Đàm chịu công tác hậu cần);
5. Quán ăn: Thịt chó.
Vậy anh Yên còn thêm gì nữa không hay thế là đủ rồi.

long tay trái

Trung Uý
Vâng anh, vụ này anh yên tâm. Hà đã ok rồi, còn Long và Giang thì chắc cũng máu thôi. Hy vọng đến lúc chiến không có ai đau chân, đau tay.
2. Thời gian thi đấu (Lừa lựa cho hợp lý nhưng buổi đó ko thể vắng bác Yên được); Đoàn BBC có thể có anh Biên + Ban chủ nhiệm và các bóng hồng xinh đẹp (Tối thiểu là thế, có thể hơn tùy tình hình bác Yên ạ)
4. Toàn bộ các VĐV tham gia cổ vũ mà đi ăn nộp thêm 150 k/suất (Nộp cho Hoàng Đàm chịu công tác hậu cần);
E dạo này lười đánh quá nên phong độ phập phù, hi vọng hai a kia ổn, dù thế nào thì vẫn cứ là okie nhé a Dũng. theo quan điểm của e thì lực lượng hai đội là tương đối đều thậm chí là apatit nhỉnh hơn vì có Thoả gấu, a Nam thì đánh mặt gai khó chịu, a Hiệp thì luôn phong độ ổn định nhất là lại được đánh ở chảo lửa Apatit nữa, ngta gọi là thiên thời địa lợi nhân hoà, dù sao giao lưu học hỏi cũng là dịp đ
ể chú cháu ae ngồi với nhau nữa, vâyk nên e sẽ cố gắng ah

Duongapaco

Đại Tá
Riêng khách CLB BBC xuống cổ động viên cho các trận đấu thì không phải nộp tiền ăn em nhé, CLB APT lo việc ấy. Đội anh xác định thua nộp 1000 k rồi, vấn đề là thời gian thi đấu thôi em. Để mai anh thống nhất với anh em xem chiều thứ 7 hay chiều chủ Nhật đấu em nhé

long tay trái

Trung Uý
Riêng khách CLB BBC xuống cổ động viên cho các trận đấu thì không phải nộp tiền ăn em nhé, CLB APT lo việc ấy. Đội anh xác định thua nộp 1000 k rồi, vấn đề là thời gian thi đấu thôi em. Để mai anh thống nhất với anh em xem chiều thứ 7 hay chiều chủ Nhật đấu em nhé
Chú ơi hôm qua cháu cũng gặp a Bình lô với Công rồi, họ cũng muốn tham gia trận đồng đội ấy cho vui chú ạ, đội hình đấy có thêm Khánh ở clb LTV nữa ah,chú Yên xem có hợp lý không nhé, cá nhân cháu thì thấy nên như thế cho vui và có tính chất cạnh tranh thi đấu hơn một chút chú ah

Dũng Gai

Moderator
Nếu vào chủ nhật thì có thể em tham gia dc, còn thứ 7 này em về Hà Nội lấy ô tô cho bà xã anh à. Giải CLB sắp tới em cũng bận ko tham gia dc.

Duongapaco

Đại Tá
Chú ơi hôm qua cháu cũng gặp a Bình lô với Công rồi, họ cũng muốn tham gia trận đồng đội ấy cho vui chú ạ, đội hình đấy có thêm Khánh ở clb LTV nữa ah,chú Yên xem có hợp lý không nhé, cá nhân cháu thì thấy nên như thế cho vui và có tính chất cạnh tranh thi đấu hơn một chút chú ah
Kể ra có ba đội thi đấu cũng vui đấy cháu nhỉ, để chú nghiên cứu xem cháu nhé

Duongapaco

Đại Tá
Nếu vào chủ nhật thì có thể em tham gia dc, còn thứ 7 này em về Hà Nội lấy ô tô cho bà xã anh à. Giải CLB sắp tới em cũng bận ko tham gia dc.
Em cứ đi lấy xe lên rồi khao xe mới xong tuần sau đấu em nhé. Hjhj giải CLB đông vui sao em lại không tham gia nhỉ

Bình luận từ Facebook