Lào cai: Thử xếp trình bóng bàn Lào Cai theo A, B, C, D, E...

Dũng Gai

Moderator
Cao thủ thì nơi làm gì bạn Dũng Gai. hầu hết ah e trình bóng bình bình như nhau, 2 ngày đánh cả chục trận gặp gai là oải đập bừa... đi nhanh cho đỡ mệt....

à sau trận BTC xếp cho Cháu Đức (từng ở tuyển QG) đánh với bác nhất mặt gai khán giả hô bác cứ thoải mái ném bóng mà bị thằng cháu nó vùi dập cho nhìn đau khổ quá.

Bác nhất mặt gai là ai thế anh Hòa? Đức có phải là Đức Kỷ ko?

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Bóng bàn xếp hạng thấy xôn xao.
Tính danh hảo thủ cũng dồi dào.
Già, trẻ, gái, trai trình cao thấp.
Dẫu ở hạng chi cũng chẳng sao.

Sướng nhất chiều nào cũng ra sân.
Quần nhau mấy trận ướt áo quần.
Hỷ hả bia hơi làm đôi vại,
Hẹn đến chiều mai lại ra sân.

Last edited:

HoaDB

Trung Sỹ
Bác nhất mặt gai là ai thế anh Hòa? Đức có phải là Đức Kỷ ko?
mình không nhó tên - bác ấy cao, hói, giao bóng múa quá dẻo hì, nhìn rất dị tướng...
còn bạn Đức là Đức Kỷ đúng rồi đó. đòn nhanh, mạnh như chớp không hiểu so với Hà Yên Bái thế nào nhỉ?

Duongapaco

Đại Tá
Giải vô địch tỉnh Lào Cai vừa rồi CLB APT có nhờ Đức kỷ đấu cho đội, Đức cùng với: Vinh gai, Đức con thi đấu đồng đội rất xuất sắc lọt vào trận chung kết gặp đội Yên Bái và thua: 0 -3, Đức đánh đơn được giải 3 ( thua Quân YB ở BK ). Cách đây mấy năm thì Hà YB không bắng Đức Kỷ, nhưng hai năm nay Hà vượt Đức rồi

Duongapaco

Đại Tá
Có thể sắp xếp lại A, B, C, D của Lào Cai thế này:
Hạng A non: Vinh gai, Đức con, Phước điện lực
Hạng B: Thỏa APT, Bình lô
Hạng C: Khao bia, Dũng gai, Yên gai, Hà gai, Tuấn gà tre; Chung cộc; Nam gai (APT); Hiệp (APT); Việt lùn (APT); Giang còi; Dương hạnh; Cường ngân hàng; Hà xây dựng; Long dao phay; Hưng Rô Nan Đô; Tuyến Tị; Hiệp thuế; Hải ga
Hạng D: Biên gạch; Thắng công an; Khôi nhị; Hạnh hội đồng; Đắc Trung Sa Pa; Vũ tay chiêu; Dũng cộng đồng; Chính Cụt; Được thịt chó; Dũng cờ bạc; Ngọc du lịch; Thuật Phố Lu; Sơn quái dị; Ký còi; Dương giáo dục; Hưng thể thao; Đinh Tuấn Hưng xây dựng; Long APT, Hải ngót, Tâm khùng;Chung APT; Thành Sê Bát Treo; Phong móc lốp, Phương mặt sắt; Mậu Pom Hán; Vinh APT nghỉ hưu; Mạnh (con chú Mậu PH);
Hạng E: : Nguyễn Bảo Yên; Công Sơn xây dựng; Tuấn Anh thể thao; Lìu đăng kiểm; Ngọc Y tế; Tuấn đồng; Chính bác sỹ, Quang y tế; Hồng Phố tèo; Hùng Sa Pa; Trường APT; Đức APT; Nho Bảo Thắng; Hưu Bảo Thắng; ...
Tạm sắp vậy, chắc còn thiếu sót sẽ bổ sung sau. Đặc biệt 1 số cao thủ do ko chịu luyện tập, với phong độ bây giwof vẫn tạm xếp vào nhóm C.
* Lưu ý: Bảng sắp này chỉ mang tính vui, tham khảo.
@anh Binhyb: C Lào Cai chỉ bằng D của Yên Bái thôi anh nhé.

Em dự kiến vậy thì Vinh gai chỉ như Đức và Phước thôi sao, hiện nay nếu đánh màu Vinh gai có thể chấp: Phước: 2.3.2, Đức con: 3.2.3
Theo cá nhân anh thì 5 người xuất sắc nhất Lào Cai hiện nay nếu xếp thành 3 hạng thì như sau:
Hạng A: Vinh gai
Hạng B: Phước điện lực ( nếu tập đều thì ở B, còn không tập đều thì: C )
Hạng C: Đức con, Bình lô, Thỏa ( 3 bạn này có thể trận thắng trận thua lẫn nhau tùy theo phong độ thi đấu )
Còn các cá nhân khác người được quả này thì thiếu quả kia, chơi thua thắng lẫn nhau không xếp hạng được đâu, khó lắm
* Còn thiếu Vũ Tiến Chiến sở NN em ơi

Last edited:

binhyb

Moderator
mình không nhó tên - bác ấy cao, hói, giao bóng múa quá dẻo hì, nhìn rất dị tướng...
còn bạn Đức là Đức Kỷ đúng rồi đó. đòn nhanh, mạnh như chớp không hiểu so với Hà Yên Bái thế nào nhỉ?

Theo cách tả người không nhớ tên và kiểu giao bóng như vậy thì mình xác định đúng là Anh cổ cò của Tuyên Quang rồi!

Dũng Gai

Moderator
Theo cách tả người không nhớ tên và kiểu giao bóng như vậy thì mình xác định đúng là Anh cổ cò của Tuyên Quang rồi!

Người chơi gai quái dị có thể thắng Đức kỷ nhanh là Trần Tuấn Anh B, em tưởng người này bị Đức làm "vãi hồn" chứ anh gì Tuyên Quang thì em chưa nghe danh.

Dũng Gai

Moderator
Em dự kiến vậy thì Vinh gai chỉ như Đức và Phước thôi sao, hiện nay nếu đánh màu Vinh gai có thể chấp: Phước: 3.0.3, Đức con: 3 quả
Theo cá nhân anh thì 5 người xuất sắc nhất Lào Cai hiện nay nếu xếp thành 3 hạng thì như sau:
Hạng A: Vinh gai
Hạng B: Phước điện lực ( nếu tập đều thì ở B, còn không tập đều thì: C )
Hạng C: Đức con, Bình lô, Thỏa ( 3 bạn này có thể trận thắng trận thua lẫn nhau tùy theo phong độ thi đấu )
Còn các cá nhân khác người được quả này thì thiếu quả kia, chơi thua thắng lẫn nhau không xếp hạng được đâu, khó lắm
* Còn thiếu Vũ Tiến Chiến sở NN em ơi
Em đã nói là A non mà anh, trong đám ấy nói gì thì nói cũng còn non A. Em muốn xếp kiểu A của Lào Cai cho Đức con phấn đấu chứ ko có ý gì, xếp Đức con xuống B phí vì những lần xuống APT Đức con đánh chưa hết miếng đâu.

Dũng Gai

Moderator
Nhưng Đức vừa thua Vinh gai: 3.2.3 mà xếp Đức ngang Vinh thì anh thấy không ổn thôi
Vâng em hiểu ý bác, các bác cứ cho ý kiến để em xếp bản chuẩn trong vài ngày tới vì em cũng ko biết Vinh chấp 3-2-3 Đức đâu. Đức con vào xác nhận. Lúc đánh chơi Đức thắng còn lúc độ Đức thua, nghe ra khó hiểu.

Dũng Gai

Moderator
Nhưng Đức vừa thua Vinh gai: 3.2.3 mà xếp Đức ngang Vinh thì anh thấy không ổn thôi

Vậy có thể sắp xếp lại A, B, C, D, E của Lào Cai thế này:
Hạng A: Vinh Gai
Hạng B: Thỏa APT, Bình lô, Đức con, Phước điện;
Hạng C: Khao bia, Dũng gai, Yên gai, Hà gai, Tuấn gà tre; Chung cộc; Nam gai (APT); Hiệp (APT); Việt lùn (APT); Giang còi; Dương hạnh; Cường ngân hàng; Hà xây dựng; Long dao phay; Hưng Rô Nan Đô; Tuyến Tị; Hiệp thuế; Hải ga
Hạng D: Chiến nông lâm; Biên gạch; Thắng công an; Khôi nhị; Hạnh hội đồng; Đắc Trung Sa Pa; Vũ tay chiêu; Dũng cộng đồng; Chính Cụt; Được thịt chó; Dũng cờ bạc; Ngọc du lịch; Thuật Phố Lu; Sơn quái dị; Ký còi; Dương giáo dục; Hưng thể thao; Đinh Tuấn Hưng xây dựng; Long APT, Hải ngót, Tâm khùng;Chung APT; Thành Sê Bát Treo; Phong móc lốp, Phương mặt sắt; Mậu Pom Hán; Vinh APT nghỉ hưu; Mạnh (con chú Mậu PH);
Hạng E: : Nguyễn Bảo Yên; Công Sơn xây dựng; Tuấn Anh thể thao; Lìu đăng kiểm; Ngọc Y tế; Tuấn đồng; Chính bác sỹ, Quang y tế; Hồng Phố tèo; Hùng Sa Pa; Trường APT; Đức APT; Nho Bảo Thắng; Hưu Bảo Thắng; ...
Tạm sắp vậy, chắc còn thiếu sót sẽ bổ sung sau. Đặc biệt 1 số cao thủ do ko chịu luyện tập, với phong độ bây giwof vẫn tạm xếp vào nhóm C.
* Lưu ý: Bảng sắp này chỉ mang tính vui, tham khảo.

HoaDB

Trung Sỹ
Giải vô địch tỉnh Lào Cai vừa rồi CLB APT có nhờ Đức kỷ đấu cho đội, Đức cùng với: Vinh gai, Đức con thi đấu đồng đội rất xuất sắc lọt vào trận chung kết gặp đội Yên Bái và thua: 0 -3, Đức đánh đơn được giải 3 ( thua Quân YB ở BK ). Cách đây mấy năm thì Hà YB không bắng Đức Kỷ, nhưng hai năm nay Hà vượt Đức rồi
Ra vậy bọn mình mù thông tin quá
Giải Lào cai mở rộng mình có theo dõi. nhưng không để ý đến Đức Kỷ (chắc kém Hà1-2 bóng vì Quân không thắng được Hà nhưng vẫn ăn được Hà 1 , 2 séc trong trận mà)
Vậy là biết trình của Lào Cai rồi. hì cám ơn nhiều nhé :zingme52:.

Duongapaco

Đại Tá
Vâng em hiểu ý bác, các bác cứ cho ý kiến để em xếp bản chuẩn trong vài ngày tới vì em cũng ko biết Vinh chấp 3-2-3 Đức đâu. Đức con vào xác nhận. Lúc đánh chơi Đức thắng còn lúc độ Đức thua, nghe ra khó hiểu.
Mấy hôm trước Vinh gai có vào diễn đàn nói: Các bác tổ chức một trận màu giữa Vinh gặp Đức con đi, anh có bảo Hôm nào Đức vè sẽ tổ chức vì anh không biết Đức về nghỉ 2.9. Hôm Thỏa lên anh có điện cho Đức xuống chơi nhưng Đức bảo cháu về trường sáng nay rồi và nói: Hôm chủ nhật cháu và Vinh đấu 2 trận màu nho nhỏ rồi nó chấp cháu trận đầu 2 quả, trận sau: 2.3.2 cháu thua nó, nhưng hôm sau anh có hỏi Vinh thì Vinh bảo: cháu chấp Đức: 3.2.3 không biết cụ thể như thế nào vì Đức nói qua điện thoại có khi nghe chưa chính xác. Tóm lại Vinh chấp Đức 2 quả Đức rất khó thắng, vì vậy anh mới nghĩ xếp Vinh gai một hạng, Phước một hạng, còn lại: Đức, Bình, Thỏa một hạng như thế sẽ hợp lý hơn
Hôm nào Đức con về Lào Cai anh sẽ tổ chức một giải mini cho 5 cháu này đấu với nhau vòng tròn một lượt để xếp hạng, Vinh gai chấp 4 cháu kia mỗi người 2 quả, còn 4 cháu đánh ngang nhau. Có giải thưởng hẳn hoi xem như thế nào nhé ( có thể huy động tài trợ từ khán giả xem để tăng giá trị tiền thưởng các giải lên cho máu )

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Vâng bác cứ làm, có màu thì Phước nó chỉ thua Vinh thôi. Lúc nào Thỏa lên BBC bác để em giao lưu 1 trận xem sao. Em đánh thăm dò thôi.

Duongapaco

Đại Tá
Vâng bác cứ làm, có màu thì Phước nó chỉ thua Vinh thôi. Lúc nào Thỏa lên BBC bác để em giao lưu 1 trận xem sao. Em đánh thăm dò thôi.
Ok, ngày cháu đi làm, tối đi tập văn nghệ để cuối tháng này hội diễn công ty nên cũng bận, hôm nào lên anh sẽ bố trí cho em và cháu ấy đánh đơn một trận và đánh đôi một trận ( YT gặp DG ) cho vui

Duongapaco

Đại Tá
3.2.3 cháu cũng ok bác nhé :) hôm cháu thua do trang phục ( chân đất ) với sức khỏe ko tốt ( vừa lên tàu lúc sáng )
Thế à, thôi hôm nào cháu về gọi điện cho bác để bác sắp xếp nhé, bây giờ cháu phải chịu khó học tập cho tốt, thường xuyên luyện tập bóng bàn để cuối năm về đấu giải các CLB và đầu năm 2014 đấu giải đại hội TDTT tỉnh cháu nhé. CLB APT giờ có thêm anh Thỏa như vậy đội hình trẻ chung gồm: Vinh béo, Đức con, Thỏa cò hương sẽ là đội mạnh của Lào Cai lắm đấy

Bình luận từ Facebook