Lào cai: Thử xếp trình bóng bàn Lào Cai theo A, B, C, D, E...

chemgio

Binh Nhì
Mình mạo muội sắp trình bóng bàn anh em Lào Cai (Nếu sai các bạn đừng chém mình nhé).
Hạng A rất non: Vinh gai (Đã từng chén Đạo Ma tại giải Thái Nguyên vừa rồi và thắng Thắng đen tại giải Thanh Xuân - do Thắng đen thả quá đà); Tạm xếp A rất non.
B: Phước điện, Thỏa APT, Đức Con;
C: Bình lô;
D: Khao bia, Dũng gai, Yên gai, Hà gai, Tuấn gà tre; Chung cộc; Nam gai (APT); Hiệp (APT); Việt lùn (APT); Giang còi; Dương hạnh; Cường ngân hàng; Hà xây dựng; Long dao phay; Hưng Rô Nan Đô; Tuyến Tị; Hiệp thuế.
E:
E1: Biên gạch; Thắng công an; Khôi nhị; Hạnh hội đồng; Đắc Trung Sa Pa; Vũ tay chiêu; Dũng cộng đồng; Chính Cụt; Được thịt chó; Dũng cờ bạc; Ngọc du lịch; Thuật Phố Lu; Sơn quái dị; Ký còi; Dương giáo dục; Hưng thể thao; Đinh Tuấn Hưng xây dựng; Long APT, Hải ngót, Tâm khùng;Chung APT; Thành Sê Bát Treo; Phong móc lốp, Phương mặt sắt...
E2: Nguyễn Bảo Yên; Công Sơn xây dựng; Tuấn Anh thể thao; Lìu đăng kiểm; Ngọc Y tế; Tuấn đồng; Chính bác sỹ, Quang y tế; Hồng Phố tèo; Hùng Sa Pa; Trường APT; Đức APT; Nho Bảo Thắng; Hưu Bảo Thắng; ...
Có lẽ tạm sắp vậy, có gì các bác bổ sung thêm. Đừng chém em tội nghiệp.

Duongapaco

Đại Tá
Về cơ bản mình thấy bạn thử xếp cho vui như thế cũng tạm ổn, nhưng mình góp ý thêm tý chút cho vui nhé
- Bình Lô đưa vào cùng nhóm B với Phước, Thỏa, Đức ( 4 vị này bây giờ đấu 5 ăn 5 thua thôi, nếu Phước chịu khó tập sẽ nhỉnh hơn 3 người kia
- Nếu Bình Lô lên hạng B thì nhóm hạng D sẽ lên hạng C
- Sao bạn lại xếp mấy ông già vào nhóm D nhỉ ( Khao bia, Yên gai, Hà gai, Chung cộc ) theo mình mấy ông già này không nên xếp hạng nữa thì hợp lý hơn
- Chưa thấy Hải ga ở nhóm nào cả
- Bổ sung Hải con APT vào nhóm E
- Hưng Ronando nếu tập đều thì xếp vào nhóm B là ok
- Hai bố con anh Mậu, Mạnh, Phong Chí, Nam con Hải Thảo, anh Lâm bơ Tằng Loỏng bổ sung nhóm nào được nhỉ ?
Các nhóm dưới khó xác định lắm vì một chín một mười thôi, bạn cũng nhớ nhiều người chơi bóng bàn của Lào Cai đấy chứ nhỉ

Last edited:

phonghongBBC

Đại Uý
Về cơ bản mình thấy bạn thử xếp cho vui như thế cũng tạm ổn, nhưng mình góp ý thêm tý chút cho vui nhé
- Bình Lô đưa vào cùng nhóm B với Phước, Thỏa, Đức ( 4 vị này bây giờ đấu 5 ăn 5 thua thôi, nếu Phước chịu khó tập sẽ nhỉnh hơn 3 người kia
- Nếu Bình Lô lên hạng B thì nhóm hạng D sẽ lên hạng C
- Sao bạn lại xếp mấy ông già vào nhóm D nhỉ ( Khao bia, Yên gai, Hà gai, Chung cộc ) theo mình mấy ông già này không nên xếp hạng nữa thì hợp lý hơn
- Bổ sung Hải con APT vào nhóm E
- Hưng Ronando nếu tập đều thì xếp vào nhóm B là ok
- Hai bố con anh Mậu, Mạnh, Phong Chí, Nam con Hải Thảo, anh Lâm bơ Tằng Loỏng bổ sung nhóm nào được nhỉ ?
Các nhóm dưới khó xác định lắm vì một chín một mười thôi, bạn cũng nhớ nhiều người chơi bóng bàn của Lào Cai đấy chứ nhỉ

Anh Yên ơi, em đoán nick 'chemgio" là chú Dũng gai nhà mình đấy.
Phân tích thế này nhé, bài viết này là của người có trình IT và bóng bàn cao, phải là dân bóng bàn khá gạo cội ở Lào cai và hiểu chuyên môn...Nghĩa là người đưa ra bảng xếp hạng này phải tích hợp cả yếu tố là: giỏi sử dụng diễn đàn làm công cụ truyền thông, giỏi chuyên môn về bóng bàn, biết rõ các tay vợt từ cao thủ đến tèm nhèm như em thì....chỉ có nhân tài như chú Dũng mà thôi...ah, với lại "Chém gió" nói về trận anh và Dũng nữa, lại thêm lời bình của chú Dũng về xếp hạng anh nữa....khà khà tóm lại là chiêu trò của Dũng gai thôi anh ơi!!!!!

Đoán là: Dũng ngại nếu chính danh xếp hạng ko chuẩn bị mọi người ném đá nên tìm cách này tránh đạn thôi
Anh Phong nói đúng tim đen chú Dũng rồi nhé.

phonghongBBC

Đại Uý
Bàn thêm chút, cách giật tít gây sốc và sắp xếp chủ đề nóng ở các vị trí đắc địa trên room như "chemgio" thì chỉ có trình IT như mod Dũng mới lam dc nhé. Nêu anh em khác có tạo nick ảo cũng ko đủ trình làm như vậy đâu...Khà khà!!!chú Dũng đừng chém a nha.

Dũng Gai

Moderator
Người đó vừa nhờ em dán lên trên. Qua soi IP thì người đó lại ở Cam Đường (em đang nghi bác Yên hoặc bác Tai Bo).

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Xin cảm ơn chú Dũng Gai đã có ý kiến về cái níck chém gió. Anh chỉ có cái địa chỉ mộc mạc Gai Tabor ( người dùng mặt mút gai đã sống ở thành phố Tabor CH Sec). mong chú Dũng hiểu cho anh nhé.

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Xin cảm ơn chú Dũng Gai đã có ý kiến về cái níck chém gió. Anh chỉ có cái địa chỉ mộc mạc Gai Tabor ( người dùng mặt mút gai đã sống ở thành phố Tabor CH Sec). mong chú Dũng hiểu cho anh nhé.
Về hạng D thì phải bổ sung bác Gaitaibor này nữa đây.

phonghongBBC

Đại Uý
Người đó vừa nhờ em dán lên trên. Qua soi IP thì người đó lại ở Cam Đường (em đang nghi bác Yên hoặc bác Tai Bo).

Ui, thực chất ý anh là khen chú Dũng. Nếu room Lào Cai không có anh Yên và chú Dũng thì chắc sẽ chán như con rán. Thỉnh thoảng giật vài tit gây sock để tạo hưng phấn cho members là cách để mod tạo sự sôi động "nuôi" diễn đàn, anh bình "loạn" cho thêm vui thôi, đừng có chém anh nhé.

Duongapaco

Đại Tá
Chú Dũng hay đa nghi thật, gay quá từ nay mình phải đề phòng mới được. Những người có tư tưởng lớn thường hay gặp nhau ở những điểm suy nghĩ như vậy đấy. Bạn chémgió xếp hạng bổ sung đi nhé, CLB APT còn Lê Trung Kiên, Nguyễn Anh Tuấn, Nguyễn Xuân Minh nữa đấy. Có một số bô lão như: Bác Vinh nghệ sỹ, bác Vệ, bác Bằng không biết có được xếp hạng vào hạng nào không nhỉ ?

phonghongBBC

Đại Uý
Chú Dũng hay đa nghi thật, gay quá từ nay mình phải đề phòng mới được. Những người có tư tưởng lớn thường hay gặp nhau ở những điểm suy nghĩ như vậy đấy. Bạn chémgió xếp hạng bổ sung đi nhé, CLB APT còn Lê Trung Kiên, Nguyễn Anh Tuấn, Nguyễn Xuân Minh nữa đấy. Có một số bô lão như: Bác Vinh nghệ sỹ, bác Vệ, bác Bằng không biết có được xếp hạng vào hạng nào không nhỉ ?

:zingme43::zingme43::zingme43::zingme43::zingme43:

binhyb

Moderator
.

Mình nghĩ, đã là thành viên trên diễn đàn, để minh bạch và mọi thông tin đưa lên DĐ phải có "chủ" đích thực và có trách nhiệm! mỗi người chỉ nên có một nick thôi, nếu không khó kiểm soát và dễ gây hiểu lầm, ví như có nick " vô danh" nào đấy trong một thời gian ở DĐ LC trước đây tham gia chào mời, bình luận v.v..., nhưng ae bb hầu như chẳng biết "mặt mũi " "vô danh" ở DĐ Lào Cai là ai? và gần đây không thấy " vô danh" xuất hiện, rất là kỳ cục! Đôi điều tâm sự và chia sẻ cùng ae bb Lào cai, có điều gì không phải mong được ae thông cảm.

Duongapaco

Đại Tá
anh Bình ơi, anh nói thế cũng phải, nhưng theo em cũng không nên nhất thiết phải như vậy đâu anh, điều cốt yếu là: mình nói gì, viết gì, đưa tin như thế nào thôi mà anh. Lào Cai dạo này diễn đàn vui lắm, chúng em không muốn mất đi không khí vui vẻ của anh chị em trên diễn đàn LC đâu anh

Duongapaco

Đại Tá
Trước khi sự cố mất hết dữ liệu diễn đàn mình có đưa ra bảng xếp hạng bóng bàn nam Lào Cai lúc đó thì:
1. Phước điện lực
2. Vinh gai
3. Đức con
4. Hưng Ronando
5. Bình Lô
6. Khao bia
......
Đấy là 6 nhân vật hay nhất Lào Cai năm đấy theo xếp chủ quan của mình
Nhưng nay thay đổi rồi, theo mình xếp hạng tháng 9 này trong tốp 5 là:
1. Vinh gai
2. Phước Điện lực
3. Bình Lô
4. Đức con
5. Thỏa APT ( Thỏa mới lên chưa biết như thế nào )
Còn các vị tiếp theo như bạn chemgió xếp cũng tạm ổn, nhưng rất khó xác định thứ hạng vì một chín một mười thôi

chemgio

Binh Nhì
Nhớ có lần Hưng rô nan đô bảo Bình lô: "Tao mà phải xếp sau mày á?". Bình lô bảo ở giải tỉnh Hưng Rô Nan đô chưa có giải gì trong khi Bình Lô từng giải nhì, vậy Bình lô phải xếp cao hơn Rô Nan Đô.". Thì ra cái bảng xếp hạng này cũng có người a cay. Vì thế tôi mới nói là xếp tương đối thôi. Còn nhiều khi C diễn đàn mà là C cứng chẳng cần chấp vẫn chén B của diễn đàn như thường nếu lên đồng.
Em đã nói từ đầu là các bác chém em nhẹ tay mà. Em là ai ko quan trọng, miễn là em tôn trọng mọi người là ổn.

Duongapaco

Đại Tá
Bây giờ không biết Hưng Ronando có tập ở đâu không, còn Bình lô thì tập luyện thường xuyên với máy bắn bóng tích cực lắm, chẳng mấy mà cho Vinh gai đo ván ấy chứ bạn

HoaDB

Trung Sỹ
Vừa qua mình có tham giải các CLB Sơn la mở rộng. Ah em Tuyên quang có tham gia phần đa là các tay vọt sử dụng gai, xịt, chuội...nói thật mình chả thích tí nào hơn nữa toàn chơi giao bóng không tung nhưng vì giải phong trào dù ban tổ chức nhắc nhở nhiều song các bác không thay đổi được. nhìn quá xấu...
Mình cũng đã được tiếp kiến các tay vợt gai có đẳng cấp như Lâm gai, Cần TP. Hồ Chí Minh nhưng họ chơi đúng Luật, nghệ thuật, tuyệt vời. Thấy Lào Cai lắm Cao thủ GAI nghe đã ghê người rồi. hì
Mình đoán trình Gai Lào Cai chắc trên Tuyên Quang rất nhiều, nhưng không biết các bác có chơi bóng theo luật không, chứ như Tuyên Quang ah em Điện Biên, Sơn La chán hẳn.:zingme40:

Dũng Gai

Moderator
Tuyên quang chơi theo Luật rừng mà bác, đã là cao thủ thì cho ng ta ko tung bóng ,à vẫn thắng mới là cao thủ bác Hoa nhỉ, em nói vui nhé, bác đừng giận

binhlo

Binh Nhất
Bây giờ không biết Hưng Ronando có tập ở đâu không, còn Bình lô thì tập luyện thường xuyên với máy bắn bóng tích cực lắm, chẳng mấy mà cho Vinh gai đo ván ấy chứ bạn
Chú ơi cháu giạo này có tập tành gì đâu đang xuống dốc không phanh đây này chú ạ cháu đang bị <tẩu hỏa nhập ma > hi vọng sớm hồi phục dc công lực

Duongapaco

Đại Tá
Vừa qua mình có tham giải các CLB Sơn la mở rộng. Ah em Tuyên quang có tham gia phần đa là các tay vọt sử dụng gai, xịt, chuội...nói thật mình chả thích tí nào hơn nữa toàn chơi giao bóng không tung nhưng vì giải phong trào dù ban tổ chức nhắc nhở nhiều song các bác không thay đổi được. nhìn quá xấu...
Mình cũng đã được tiếp kiến các tay vợt gai có đẳng cấp như Lâm gai, Cần TP. Hồ Chí Minh nhưng họ chơi đúng Luật, nghệ thuật, tuyệt vời. Thấy Lào Cai lắm Cao thủ GAI nghe đã ghê người rồi. hì
Mình đoán trình Gai Lào Cai chắc trên Tuyên Quang rất nhiều, nhưng không biết các bác có chơi bóng theo luật không, chứ như Tuyên Quang ah em Điện Biên, Sơn La chán hẳn.:zingme40:
Lào Cai chỉ có Vinh gai là cao thủ gai thôi anh ah, Vinh lúc cần giao bóng vẫn đúng luật, nhưng khi đánh độ hay khi đấu chơi giao bóng đục chọi che giấu tay không biết đường nào mà đỡ cả, tôi chơi gai mà đỡ giao bóng của cháu đấy xoáy quá rụng hết cả mấy gai luôn một lúc đấy. Số anh em chơi mặt gai còn lại chủ yếu chơi ra mồ hôi buổi chiều thôi mà anh

Bình luận từ Facebook