Lào Cai: Hai đôi Vip BBC và APT "đọ" súng

Duongapaco

Đại Tá
HI em thấy anh Bình Lô không chơi ở BBC thì phải ? Hình như anh ấy trong biên chế CLB nhà thi đấu ,Không biết có phái không anh Dũng ?
Khi CLB BBC ra mắt Bình Lô có về đầu quân cho BBC nhưng ko tham gia tập ở đó vì: BBC chỉ đánh đôi nên Bình ko khoái lắm và chỉ muốn tập đánh đơn và tập giật chặn đẩy thôi bạn nhé, vì vậy thời gian này Bình vẫn tập ở nhà thi đấu cũ

zero

Trung Sỹ
Khi CLB BBC ra mắt Bình Lô có về đầu quân cho BBC nhưng ko tham gia tập ở đó vì: BBC chỉ đánh đôi nên Bình ko khoái lắm và chỉ muốn tập đánh đơn và tập giật chặn đẩy thôi bạn nhé, vì vậy thời gian này Bình vẫn tập ở nhà thi đấu cũ
Vậy ạ .Cháu cám ơn chú ,tại cháu thấy anh Bình anh ấy chém gió bảo muốn tập lên trình thì lên nhà thi đấu tập với anh ấy .

Dũng Gai

Moderator
Đơn vẫn đánh anh à, đó chỉ là 1 lý do, Bình nó "bận" đi kiếm ăn, còn danh sách BBC vẫn có cả Bình + Cường.

tlccuong

Binh Nhất
Theo ngu ý của em thì: Bình Lô vẫn là thành viên của BBC vì có đóng tiền hàng tháng và đóng tiền những dịp giao lưu, do trước đây BBC chỉ có 3 bàn và đông người (Khi chưa chính thức thành lập) nên hay đánh đôi thì em nó cũng không thích lắm... tại Lào Cai có mấy "Mỏ money di động" nên Bình phải đi theo để khai thác ... mà mấy cái mỏ ấy thì hay hội tụ tại nhà thi đấu hoặc trên phường Duyên Hải nên Bình có mặt thường xuyên ở đấy cũng là điều bình thường. Với lại đợt này sếp của Bình đang học lái xe nên chiều phải kèm cặp cho sếp vậy nên ít đi đánh bóng, chiều qua đi làm về muộn qua nhà thi đấu thấy có mỏ lộ thiên trữ lượng lớn mà không ai đến khai thác, định gọi cho Bình nhưng thấy muộn lại thôi... còn thật ra nếu không có Bình thì CLB BBC vẫn phát triển tốt đấy thôi? vì Bình cũng chỉ là 1 thành viên trong 1 CLB có rất, rất nhiều thành viên khác đầy nhiệt huyết và đam mê... vài lời dựa trên hiểu biết và cảm nhận của em, mong các bác chém nhẹ!

Dũng Gai

Moderator
Thực ra hiện tại BBC ít các "Ranh thủ" trẻ, chứ còn lại mình thấy rất nhiều tay cơ đồng đều. Hơn nhau một 10 một 9 thôi.
Có thể chia thành các top:
Top 1: Bình Lô, Cường ngân hàng, Dũng Gai, Khao Bia, Trung Cộc; Anh Biên, chú Hạnh; Giang.
Top 2: Anh Thắng Công an, Phương cao cờ, Phong Nông nghiệp, Chính Bác sỹ, Tuấn đồng, Lừu đăng kiểm; Chú Ngọc Y tế;
Top 3 : các hảo thủ còn lại.
Gọi là top 2 thôi nhưng đôi Phương + Thắng đã chén đôi Vũ + Hiệp trong giải BBC vừa rồi đó. Thậm chí Tuấn Đồng + Chính bác Sỹ Top 2 còn lọt vô cả bán kết...Cho thấy CLB BBC đã rất tiến bộ.

Dũng Gai

Moderator
Có 1 thống kê vui vui thế này:
1. Chọn 1 cao thủ đánh đơn bóng bàn hai CLB BBC và APT thì Bình Lô nhất;
2. Chọn 1 cao thủ đánh cờ tướng 2 CLB BBC và APT thì Phương BBC nhất.
3. Chọn 1 cao thủ đánh cờ vua 2 CLB thì Dũng Gai nhất;
4. Chọn 1 người đánh mặt chuội 2 CLB thì Trung Cộc nhất;
5. Chọn 1 người vẩy ve cổ tay khéo giữa BBC và APT thì anh Biên nhất.
6. Chọn 1 người chém gió ác nhất giữa 2 CLB thì Dũng Gai nhất (tự sướng).
Đánh gì cũng được. Theo em anh Yên à, bóng đánh chán rồi chuyển sang món cờ tướng, cờ vua đi. Cờ tướng ko đánh đôi được chỉ đánh đơn.

Duongapaco

Đại Tá
Có 1 thống kê vui vui thế này:
1. Chọn 1 cao thủ đánh đơn bóng bàn hai CLB BBC và APT thì Bình Lô nhất;
2. Chọn 1 cao thủ đánh cờ tướng 2 CLB BBC và APT thì Phương BBC nhất.
3. Chọn 1 cao thủ đánh cờ vua 2 CLB thì Dũng Gai nhất;
4. Chọn 1 người đánh mặt chuội 2 CLB thì Trung Cộc nhất;
5. Chọn 1 người vẩy ve cổ tay khéo giữa BBC và APT thì anh Biên nhất.
6. Chọn 1 người chém gió ác nhất giữa 2 CLB thì Dũng Gai nhất (tự sướng).
Đánh gì cũng được. Theo em anh Yên à, bóng đánh chán rồi chuyển sang món cờ tướng, cờ vua đi. Cờ tướng ko đánh đôi được chỉ đánh đơn.
Hình như em mới thống kê của CLB BBC thôi thì phải ? Anh cũng thử thống kê CLB của bọn anh nhé
1. Nếu đánh đơn bóng bàn thì Vinh béo nhất, có thể chấp Bình Lô 3 quả trở lên ( Vinh béo là người của APT từ nhiều năm nay rồi, năm ngoái Vinh béo đang học ở APT thì xin nghỉ để học VH và bảo lưu kết quả năm nay học tiếp )
2. Đánh cờ tướng thì Mr Khoái giỏi nhất vì đã có giải tỉnh Lào Cai rồi ( Nhưng BB thì tầm tầm thôi, ko biết Phương Mặt sắt đã có giải gì chưa ? )
3. Đánh cờ Vua thì chưa thống kê
4. Đánh mặt gai thì Vinh béo nhất, một số cao thủ mặt gai khác như: Hà gai, Nam gai, Hải ngót... cũng thuộc tốp ten tỉnh Lào Cai, Bác Trung cộc chắc ko ăn được 3 người này
5. Ve trái khéo điểm rơi nhất là Mr Vinh cựu vô địch tỉnh Hoàng Liên Sơn cũ ( ve đâu được đấy, chắc tỉnh Lào Cai ko ai bằng, nhưng quả phải thì hơi yếu )
6. Chém gió nhất APT ko có ( mà chỉ nhì thôi ) nên khoản này xin nhường Mr Dũng gai BBC nhất
7. Nhất nữ bóng bàn là Trang nước mía ( đã trở lại tập luyện sau khi nghỉ sinh em bé )
8. Có nhiều bàn bóng nhất tỉnh Lào Cai ( 6 cái quy chuẩn có thể thi đấu quốc gia được )
9. Có số lượng VĐV tham gia tập luyện nhiều nhất cấp CLB tỉnh ( trên 50 người )
10. Có nhà thi đấu cấp CLB đẹp nhất tỉnh
11. Đạt được nhiều giải nhất khi tỉnh tổ chức thi đấu bóng bàn
Đánh cờ tướng khi nào nghỉ hưu thì đánh có lẽ sẽ hợp hơn mà em, còn bây giờ cứ chơi bóng bàn, chém gió và nhậu cho vui vẻ thôi.

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Vậy chuyển sang đấu cờ tướng đi Bác vì em thấy chỗ Bác cái gì cũng nhất rồi. Chỉ còn cờ tướng là phải xem.

zero

Trung Sỹ
ngoài cờ tướng 2 bác có nên đưa kéo co , chống đẩy , đẩy gậy............ vào nữa không .Bình Lô và Vinh béo đều là 2 cao thủ hạng nhất nhì Lào Cai rồi ,nếu bỏ qua 2 người này không biết APT và BBC ai hơn ai đây.HEHHEEHEHHEEHEH

mr Bien

Binh Nhì
Thực ra hiện tại BBC ít các "Ranh thủ" trẻ, chứ còn lại mình thấy rất nhiều tay cơ đồng đều. Hơn nhau một 10 một 9 thôi.
Có thể chia thành các top:
Top 1: Bình Lô, Cường ngân hàng, Dũng Gai, Khao Bia, Trung Cộc; Anh Biên, chú Hạnh; Giang.
Top 2: Anh Thắng Công an, Phương cao cờ, Phong Nông nghiệp, Chính Bác sỹ, Tuấn đồng, Lừu đăng kiểm; Chú Ngọc Y tế;
Top 3 : các hảo thủ còn lại.
Gọi là top 2 thôi nhưng đôi Phương + Thắng đã chén đôi Vũ + Hiệp trong giải BBC vừa rồi đó. Thậm chí Tuấn Đồng + Chính bác Sỹ Top 2 còn lọt vô cả bán kết...Cho thấy CLB BBC đã rất tiến bộ.

Chết thật vừa đi vắng mấy hôm mà trật tự CLB đã thay đổi hết cả, nhất là mình tự nhiên được đôn lên top 1, s*ướng quá. Đùa chút cho vui thôi Dũng à, theo anh bổ xung Hà XD vào top 1. Tuy sử lý mặt gai và chuội hơi kém tí nh*ưng vấn đề là thời gian thôi. Còn mình và mr Hạnh xếp ở top 2 là phù hợp với mặt bằng BBC hiện nay. Tóm lại có thể xếp như sau
Top 1: Bình, Cường, Dũng, Khao, Trung, Hà, Giang
Top 2: Biên, Thắng, Phương, Phong, Chính, Ngọc, Tuấn đồng, Ca
Top 3: Các hảo thủ còn lại
Trên đây chỉ là ý kiến chủ quan để Dũng và mọi người tham khảo và bình luận. Tất nhiên, nếu chia thành nhiều top thì độ chính xác sẽ cao hơn

Duongapaco

Đại Tá
Sắp tới sẽ còn một trận: đôi Yên + Hà chấp Mr Song 2 quả, ai thua chịu 2 mâm thịt cầy 7 món tại quán thịt chó mẹt nữa đấy cháu nhé. Chán thật, dạo này chương trình thách đấu nhiều mà Chú lại ko có thời gian để nhận lời do sức khỏe của cô ấy không tốt lắm.

Dũng Gai

Moderator
Sắp tới sẽ còn một trận: đôi Yên + Hà chấp Mr Song 2 quả, ai thua chịu 2 mâm thịt cầy 7 món tại quán thịt chó mẹt nữa đấy cháu nhé. Chán thật, dạo này chương trình thách đấu nhiều mà Chú lại ko có thời gian để nhận lời do sức khỏe của cô ấy không tốt lắm.

Thế à anh. Chị dạo này ra sao? Anh nói chi li em nghe.

Duongapaco

Đại Tá
Thế à anh. Chị dạo này ra sao? Anh nói chi li em nghe.
Cũng bình thường thôi mà em, dạo này chị ấy sức khỏe không tốt, nên thời gian này anh phải dành cho gia đình nhiều hơn, mỗi chiều chỉ ra nhà thi đấu chơi được khoảng 1 tiếng thội rồi phải về làm Ô sin

Dũng Gai

Moderator
Cũng bình thường thôi mà em, dạo này chị ấy sức khỏe không tốt, nên thời gian này anh phải dành cho gia đình nhiều hơn, mỗi chiều chỉ ra nhà thi đấu chơi được khoảng 1 tiếng thội rồi phải về làm Ô sin
Vâng em cũng nghe lâu rồi, anh cố gắng phục vụ chăm sóc tận tình. Có điều kiện bọn em tới thăm sau.

mr Bien

Binh Nhì
=)))) chia tốp này để đánh này để đánh giải ạ chú Mr Biên :D

*Cung có ý định nhu vậy. Dạo này lên tay lắm phải k? Vừa rôi đi giao lưu ở VY thắng lớn nhỉ. Bây giờ chấp chú mấy quả? Tết lên giao lưu nhé. BBC bây giờ thay đổi nhiều lắm.

Bình luận từ Facebook