Lào Cai: Hai đôi Vip BBC và APT "đọ" súng

Dũng Gai

Moderator
Thân gửi anh em yêu bóng bàn Lào cai!
Theo giao ước tại quán thịt chó Gốc Mít thơ mộng. Sắp tới sẽ có cuộc đọ súng giữa 2 đôi VIP của CLB BBC (Biên + Cường) gặp đôi VIP của CLB APT (Yên +Tâm).
Thời gian: Hai VIP Biên + Yên chọn;
Địa điểm: Hang cọp CLB BBC.
Kèo độ: Hai VIP bàn. Anh em chỉ cổ vũ, hóng hớt và chém gió.

Ke luoi nhac

Binh Nhì
Ngạc nhiên quá!?!Không bình luận.

Thân gửi anh em yêu bóng bàn Lào cai!
Theo giao ước tại quán thịt chó Gốc Mít thơ mộng. Sắp tới sẽ có cuộc đọ súng giữa 2 đôi VIP của CLB BBC (Biên + Cường) gặp đôi VIP của CLB APT (Yên +Tâm).
Thời gian: Hai VIP Biên + Yên chọn;
Địa điểm: Hang cọp CLB BBC.
Kèo độ: Hai VIP bàn. Anh em chỉ cổ vũ, hóng hớt và chém gió.

Hay quá ! Không biết này nào 2 bên sẽ nổ súng? Nếu định được ngày thì thông báo cho anh em biết với nhé,để anh em được xem cho sướng mắt,bình luận sướng mồm.Nhớ nhé Mr Dũng Gai!Mà hôm quán chó Gốc Mít giao ước thi đấu lúc nào sao mình không biết nhỉ?Hay mình say quá?

Duongapaco

Đại Tá
Lại thêm một bạn mới bóng bàn rồi đây, ko biết bạn có phải người Lào Cai ko nhỉ, nếu bạn là người LC xin mời bạn bình luận đôi chút về trận đấu trên cho vui và đỡ rét nhé.thank

Dũng Gai

Moderator
Hay quá ! Không biết này nào 2 bên sẽ nổ súng? Nếu định được ngày thì thông báo cho anh em biết với nhé,để anh em được xem cho sướng mắt,bình luận sướng mồm.Nhớ nhé Mr Dũng Gai!Mà hôm quán chó Gốc Mít giao ước thi đấu lúc nào sao mình không biết nhỉ?Hay mình say quá?
Mình hỏi khí không phải, có lẽ bạn hơn tuổi Dũng Gai nhiều nhỉ?

Ke luoi nhac

Binh Nhì
Lại thêm một bạn mới bóng bàn rồi đây, ko biết bạn có phải người Lào Cai ko nhỉ, nếu bạn là người LC xin mời bạn bình luận đôi chút về trận đấu trên cho vui và đỡ rét nhé.thank
Cường có quả giật nhanh tốc độ/ Biên dạo này bạt khá tốt.Còn đôi Yên .Tâm giật. bạt đều tốt,một người giật moi. một người giật mặt bàn. Tâm có quả đè bóng nhanh ,Theo nhận xét thì đôi Yên-Tâm nhỉnh hơn tí xíu .Còn đôi Biên-Cường nếu đấu pháp tốt thì rất có thể làm nên chuyện.Tât nhiên hai bên đều có điểm yếu có thể khai thác được nhưng không dám bàn luận.Mình rất muốn xem trận này , không biết hôm đó rỗi mà lên được không.Thôi chỉ bình luận một tí cho đỡ rét.Chúc hai đôi sớm gặp nhau trên bàn bóng và trên bàn rượu, hôm đó chắc cầu thủ và cổ động viên vui lắm nhỉ...hi.hi...

Dũng Gai

Moderator
Về mặt chuyên môn thì mình lại nhận định đôi Biên + Cường hợp hơn chứ không nhỉnh hơn. Đơn giản vì anh Biên không sợ mặt gai. Quả giao bóng của Cường tuy ko khó nhưng biến hóa điểm rơi, người già dơ đôi khi vẫn chết như thường. Cường thì chủ yếu là giật, còn Mr Biên lại đôi công ve vẩy, tương đối hợp.
Trận này Biên + Cường 10, Yên + Tâm 9,8.

Ke luoi nhac

Binh Nhì
Mình hỏi khí không phải, có lẽ bạn hơn tuổi Dũng Gai nhiều nhỉ?
Xin chào Mr Dung gai.mình rất thích văn và thơ của bạn;ngẫm văn thơ dí dỏm hài hài chắc bạn còn trẻ và năng động lắm.Còn về tuổi nếu Dũng sinh năm 1962 thì kém mình vài tuổi, đấy là mình ví dụ là thế;còn cao tuổi hơn nữa thì văn thơ lạ là quá trẻ.Thôi để khi khác tâm sự tiếp có người gọi mình đi [chém gió ] rồi.Nói nhỏ nhé mình [chém]được ít [gió] lắm, không như Dũng đánh bóng bàn và [chém gió] đều giỏi và nhiệt tình, mình rất hâm mộ.

Dũng Gai

Moderator
Xin chào Mr Dung gai.mình rất thích văn và thơ của bạn;ngẫm văn thơ dí dỏm hài hài chắc bạn còn trẻ và năng động lắm.Còn về tuổi nếu Dũng sinh năm 1962 thì kém mình vài tuổi, đấy là mình ví dụ là thế;còn cao tuổi hơn nữa thì văn thơ lạ là quá trẻ.Thôi để khi khác tâm sự tiếp có người gọi mình đi [chém gió ] rồi.Nói nhỏ nhé mình [chém]được ít [gió] lắm, không như Dũng đánh bóng bàn và [chém gió] đều giỏi và nhiệt tình, mình rất hâm mộ.
Hình như bác Hà nhà mình. Em sinh năm 1974 thôi ạ.

Duongapaco

Đại Tá
Cường có quả giật nhanh tốc độ/ Biên dạo này bạt khá tốt.Còn đôi Yên .Tâm giật. bạt đều tốt,một người giật moi. một người giật mặt bàn. Tâm có quả đè bóng nhanh ,Theo nhận xét thì đôi Yên-Tâm nhỉnh hơn tí xíu .Còn đôi Biên-Cường nếu đấu pháp tốt thì rất có thể làm nên chuyện.Tât nhiên hai bên đều có điểm yếu có thể khai thác được nhưng không dám bàn luận.Mình rất muốn xem trận này , không biết hôm đó rỗi mà lên được không.Thôi chỉ bình luận một tí cho đỡ rét.Chúc hai đôi sớm gặp nhau trên bàn bóng và trên bàn rượu, hôm đó chắc cầu thủ và cổ động viên vui lắm nhỉ...hi.hi...
Cảm ơn bạn đã quan tâm đến trận đấu này và quan tâm đến phong trào BB Lào Cai. Bạn nhận xét có nhiều ý chuẩn đấy, mình bổ sung thêm: Mr Biên dạo này Bạt phải, vẩy trái đều tốt, Mr Cường quả phải đánh rất kín tay khó đoán để thủ vì toàn kẻ chữ I dọc bàn, lại có lợi thế sân nhà quen ánh sáng sân bãi... nhưng đôi đấy cũng có yếu điểm là chặn giật chưa tốt... còn đôi Y + T thì còn nhiều yếu điểm lắm ( đặc biệt là Tâm khùng nếu ko hưng phấn đánh là đôi này thua nhanh ) nên nếu thi đấu mà thua ở sé 5 là đã thành công rồi.Nếu để bình luận chi tiết và nhận xét những điểm yếu mạnh của hai đôi thì có lẽ Mr Dũng gai cho thêm ý kiến là chuẩn nhất. Trận này Mr Biên nói là để khai xuân trong dịp tết âm lịch đấy mà bạn

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Mr Biên + Mr Cường ( BBC ) đã thua Nam Gai + Long Nghệ ( APT ) trong trận chung kết giải đấu giao lưu hồi tháng 8 năm 2012 do CLB APT tổ chức, có lẽ phải mang sách bút đến nhà Nam, Long học xem làm thế nào để đánh thắng được Biên + Cường thôi, có một chi tiết hôm xem trận đấu đó thấy Mr Cường có vẻ mạnh về quả phải còn quả trái thì ko bằng Mr Biên thì phải ?

Dũng Gai

Moderator
Mr Biên + Mr Cường ( BBC ) đã thua Nam Gai + Long Nghệ ( APT ) trong trận chung kết giải đấu giao lưu hồi tháng 8 năm 2012 do CLB APT tổ chức, có lẽ phải mang sách bút đến nhà Nam, Long học xem làm thế nào để đánh thắng được Biên + Cường thôi, có một chi tiết hôm xem trận đấu đó thấy Mr Cường có vẻ mạnh về quả phải còn quả trái thì ko bằng Mr Biên thì phải ?
Thực ra phong độ của Cường gần đây không tốt. Nhưng quả giật của Cường hôm nào phởn lên em thấy còn khéo hơn rất nhiều cao thủ vì Cường có thể vặn chữ I. Đôi Biên + Cường mà ai chủ quan sẽ dính nạn đó, quả bóng tròn rất khó so sánh và bắc cầu. Về cơ bản, bóng của đôi Biên + Cường rất lành thôi.

Duongapaco

Đại Tá
Sau khi đọc xong bài thơ Mr Dũng gửi tặng, Tâm khùng đã có ý kiến với mình: Ngoài trận đấu đôi nam giữa Biên + Cường gặp Yên + Tâm, Mr Dũng gai có thể sắp xếp thêm một trận đơn nam giữa Tâm khùng gặp Cường NH nhé . ( Năm ngoái Cường xuống dưới này chấp Tâm 2 quả và Cường đã đi và mất 50 K, năm nay đánh ngang phân )

Dũng Gai

Moderator
Sau khi đọc xong bài thơ Mr Dũng gửi tặng, Tâm khùng đã có ý kiến với mình: Ngoài trận đấu đôi nam giữa Biên + Cường gặp Yên + Tâm, Mr Dũng gai có thể sắp xếp thêm một trận đơn nam giữa Tâm khùng gặp Cường NH nhé . ( Năm ngoái Cường xuống dưới này chấp Tâm 2 quả và Cường đã đi và mất 50 K, năm nay đánh ngang phân )

Vâng, chắc được thôi anh à. Ngang cơ đấy. Nhưng bóng Cường giao khá nặng.

zero

Trung Sỹ
Không biết trận đơn giữa chú Yên và anh Dũng Gai sẽ thế nào nhỉ ?hihhi Hay là chú Yên bố trí 1 trận đồng đội giữa APT và BBC 3v3 hoặc 5v5 nhi?

Dũng Gai

Moderator
Không biết trận đơn giữa chú Yên và anh Dũng Gai sẽ thế nào nhỉ ?hihhi Hay là chú Yên bố trí 1 trận đồng đội giữa APT và BBC 3v3 hoặc 5v5 nhi?
Những trận này nên giành cho các giải tỉnh hoặc các CLB.
Bên BBC có thể sắp: Bình Lô + Cường NH + Giang 1 đội khá đều.
Đội 2: Dũng Gai + Khao Bia + Trung Cộc. Đuối hơn tí.

zero

Trung Sỹ
HI em thấy anh Bình Lô không chơi ở BBC thì phải ? Hình như anh ấy trong biên chế CLB nhà thi đấu ,Không biết có phái không anh Dũng ?

Bình luận từ Facebook