Lào Cai: CLB BBC - Đất lành, chim đậu.

Duongapaco

Đại Tá
Hôm qua Dũng bảo Phương thắng mấy cao thủ trên BBC như: Giang, Khao và Hưng Ronando, nhưng anh nghĩ đấy là đánh trận giả thôi chứ đánh thật không bao giờ Giang và Hưng thua Phương được và hai bạn này có thể chấp Phương từ 2 quả trở lên ấy chứ. Hôm vừa rồi nghe anh em nói chuyện Hưng và Thoả đánh màu tại nhà thi đấu Hưng thắng Thoả đấy. Trưa hôm chủ nhật mình có ra cửa NTĐ cùng Hưng và bảo: Cháu Phương chơi cũng hay đấy nhỉ, Hưng bảo: Bóng con gái nhìn thế thôi chú à, thế chú chấp Trang Vina và Trang mía mấy quả, mình bảo chú chấp Trang Mía: 4 quả, chấp Trang Vina chỉ 3 quả thôi, và mình bảo chú đánh với chị em ko bao giờ máu được nên hay thua lắm, Hưng bảo chú chấp Phương 2 quả cháu vẫn nhận cửa chú. Mình bảo Hưng: Phương chơi hay thế chú đánh ngang ngửa có khi còn thua làm sao chấp được mà cháu nói thế, Hưng chỉ cười và bảo bóng con gái chú ơi. Hj. Anh thấy em cũng bảo giao lưu với Phương, Phương chỉ lên mỗi séc được 6-7 quả thôi còn gì nhỉ ?

Last edited:

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Lâu lâu vào đọc diễn đàn thấy các Tổng biên tập tạp chí bóng bàn đưa ra nhiều ý kiến hay quá. Trình bóng bàn của hai CLB sẽ được nâng lên một bậc cao hơn nữa trong nay mai.

Dũng Gai

Moderator
E cũng xin nhận xét thế này : a Dũng nói về Phương như thế là hơi quá đà rồi, Phương đánh cũng khá tròn tay ( giật và chặn giật khá tốt ) nhưng lực đánh còn yếu, giao bóng chịu khó biến hoá điểm rơi nhưng chủ yếu là xoáy lên thôi , chưa có xoáy xuống. Đánh giá của e là Phương chỉ ngang với Tú và Trang vina thôi ( gặp nhau lại vài trận e nghĩ Tú sẽ thắng). Còn để thắng đc a Giang và a Hưng là ko thể a ah.
Em biết em thua đôi Hà Phương vì cái gì ko? Vì là em đòn hiểm quá, đánh đôi ko cần phải thế, anh nhìn video anh thấy mà. Phát gì mà cứ ngang lên suốt thế, bắt bài.

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Hôm qua Dũng bảo Phương thắng mấy cao thủ trên BBC như: Giang, Khao và Hưng Ronando, nhưng anh nghĩ đấy là đánh trận giả thôi chứ đánh thật không bao giờ Giang và Hưng thua Phương được và hai bạn này có thể chấp Phương từ 2 quả trở lên ấy chứ. Hôm vừa rồi nghe anh em nói chuyện Hưng và Thoả đánh màu tại nhà thi đấu Hưng thắng Thoả đấy. Trưa hôm chủ nhật mình có ra cửa NTĐ cùng Hưng và bảo: Cháu Phương chơi cũng hay đấy nhỉ, Hưng bảo: Bóng con gái nhìn thế thôi chú à, thế chú chấp Trang Vina và Trang mía mấy quả, mình bảo chú chấp Trang Mía: 4 quả, chấp Trang Vina chỉ 3 quả thôi, và mình bảo chú đánh với chị em ko bao giờ máu được nên hay thua lắm, Hưng bảo chú chấp Phương 2 quả cháu vẫn nhận cửa chú. Mình bảo Hưng Phương chơi hay thế chú đánh ngang ngửa có khi còn thua làm sao chấp được mà cháu nói thế, Hưng chỉ cười à bảo bóng con gái chú ơi. Hj
Giả gì anh, Khao bia thua thật, mặt đực ra. Tú thì có cửa gì ăn chú Khao anh nhỉ?

Last edited:

kaka tran

Thượng Sỹ
Em biết em thua đôi Hà Phương vì cái gì ko? Vì là em đòn hiểm quá, đánh đôi ko cần phải thế, anh nhìn video anh thấy mà. Phát gì mà cứ ngang lên suốt thế, bắt bài.
E phát biến hóa đấy chứ a, hôm đó e ăn đc khá nhiều xoáy xuống cả a Hà và Phương. e nghĩ hôm đó cả 2 đánh đều dưới phong độ một chút và đôi Hà Phương đánh cũng khá ăn dơ nhau nên đôi e thua là thua vậy thôi a.

HONGBBC

Thượng Sỹ
Mọi người ơi! Sao bình luận quá trời vậy. bóng Phương cũng bình thường thôi mà, giao bóng rất hiền em còn bắt được. Phương chỉ ngang ngửa với mấy nữ năng khiếu ở trên này thôi. Lần đầu gặp nhau có thể thắng nhưng lần sau chưa biết thế nào được (Phương ko được học năng khiếu từ bé, chủ yếu tự tập thôi) Tú, trang đã có tiếng tăm khắp nơi rồi còn P nói đến tên mọi người còn chưa biết tới...Chơi bóng thường kị dơ nhau, có thể thắng người nọ nhưng thua người kia là chuyện bình thường. Nhìn trận giữa P và Trang vina thì biết ngay P chưa được va chạm nhiều nếu không P đã biết điều chỉnh trận đấu ko để Trang bạt như vậy, ra ngoài mọi người nói P mới ngộ ra...

Duongapaco

Đại Tá
Lúc nào Phương là ngườii chính thức của CLB BBC anh phải chúc mừng Hồng à, vì có Phương lên LC công tác giải nữ sẽ sôi động hơn, phong trào bóng bàn sẽ phát triển hơn tý đấy. VĐV mới nên nhiều phan hâm mộ quá

Last edited:

HONGBBC

Thượng Sỹ
Lúc nào Phương là ngườii chính thức của CLB BBC anh phải chúc mừng Hồng à, vì có Phương lên LC công tác giải nữ sẽ sôi động hơn, phong trào bóng bàn sẽ phát triển hơn tý đấy. VĐV mới nên nhiều phan hâm mộ quá

Người mới nên mọi người chém tí thôi anh. Một thời gian nữa lại chìm nghỉm ấy mà.

long tay trái

Trung Uý
Mọi người hãy quen với tên Phương trong các giải bóng bàn của Lào Cai đi. Có thể giải chung kết khối tới P sẽ chơi cho khối Kinh tế tổng hợp.
Người mới nên mọi người chém tí thôi anh. Một thời gian nữa lại chìm nghỉm ấy mà.
Giống e ý chị Hồng nhỉ, :)) Theo quan điểm của cháu, em thì Nữ bb có kỹ thuật cơ bản như phương ở hn nhiều không kể siết, quan trọng là ở tỉnh như lc vs yb hay một số tỉnh khác thì phong trào cũng như việc tập luyện của thanh thiếu niên không được trú trọng cũng như phát triển một cách đúng đắn, mặt khác cũng không có thày giỏi nữa nên những tay vợt nữ như Phương, Tú, Trang vina là rất ít. Vậy nên mọi chuyện chỉ dừng ở mức bàn luận ntn là ok rùi ah, có thêm Phương cũng có mặt tích cực là để ae cọ sát và Trang Vs Tú phải cố gắng hơn thôi ah

long tay trái

Trung Uý
Chuyển sang Tenis với chú đi Long, chú đang có kế hoạch tập Tenis rồi đấy, thay đổi môn thể thao xem cảm giác như thế nào nhỉ
Bác giám đốc bên cháu đầu tư cho vợt để tập môn đó từ lâu chú Yên ah, hay là vậy nhỉ.Nhưng học là phải học cơ bản từ đầu mới mong phát triển được chứ như bb thì không ăn thua ah

Duongapaco

Đại Tá
Bác giám đốc bên cháu đầu tư cho vợt để tập môn đó từ lâu chú Yên ah, hay là vậy nhỉ.Nhưng học là phải học cơ bản từ đầu mới mong phát triển được chứ như bb thì không ăn thua ah
Đã chuyển sang thì phải học cơ bản chứ cháu, công ty chú năm nào cũng thuê HLV về mở lớp dạy đấy. Nhưng Tenis không có nhiều các em chân dài đâu cháu nhé

long tay trái

Trung Uý
Đã chuyển sang thì phải học cơ bản chứ cháu, công ty chú năm nào cũng thuê HLV về mở lớp dạy đấy. Nhưng Tenis không có nhiều các em chân dài đâu cháu nhé
Vậy khi nào chú tập thì bảo cháu với nhé.cháu cũng muốn thử xem có tập đựoc không chứ bóng bàn nghe có vẻ khó có thành tích cao nữa rồi chú ah, đi học thì không đựoc đẻ ý chân dài chứ chú Yên, không thì sao thành cao thủ đươcj ah

Bình luận từ Facebook