Lại Táii Nghiện ORG - SOS

Drhongson

Đại Tá
Thưa bà con anh em đồng đạo pingpong giáo ,
Số là tháng 6 năm 2011 mình gia nhập làm member diễn đàn BONGBAN.ORG .
Vào sinh hoạt một hai tuần đầu chỉ đọc là chủ yếu , sau đó ngứa tay NHẤN PHÍM
Post vài ý kiến ngăn ngắn , thấy anh em ủng hộ , rứa là hăng lên hào khí bốc cao ngùn ngụt ,
miệt mài mần tới tới , ngày nào cũng tuôn ra hết bài này đến bài khác dài thòong ,
tràng giang đại hải ... Tưởng chiếm tài nguyên diễn đàn , anh em đọc mỏi mắt sẽ phản đối hà rầm ,
ai dè các thành viên diễn đàn đều là những dân chơi thể thao tinh thần phóng khoáng đạo đức khoan dung
có tấm lòng đại lượng hải hà , đã hổng chê mà còn có đôi lời khuyến khích , kích động mình hăng tiết mãi lên
post hoài post mãi , chuyện vui có , chuyện buồn có , chuyện giải nọ giải kia , chàng này nàng nọ ... miên man
mãi .
Đến gần 1 năm sau thì tình hình có vẻ GAY GO TO , ngày nào cũng mò vô DIỄN ĐÀN , Đêm mô cũng lục xục gõ phím ,
đến nỗi hồi đó anh em phải lập TRẠI CAI NGHIỆN ORG , mình trốn về tận rừng sâu núi thẳm Vũng tàu , Bình thuận ,
cách ly hết với đám bạn con nhang đệ tử pingpong giáo chúng , đưoc đâu chừng 1 tuần lễ , lại râm ran đầu óc , ngứa ngáy xương cốt
tò mò online lại , lại ngứa tay Post bài , lại NGHIỆN .
Rứa rùi năm qua tháng lại cứ XOAY LÒNG ZÒNG NGHIỆN-CAI , CAI - NGHIỆN mãi .
Gần đây mới càng thậm chí nguy các bác ạ , em LẬM tới mức để online thường trực , có lúc vừa nhai cơm vừa nhấn phím
(như lúc này đây), đầu óc lúc nào cũng mơ mơ tưởng tưởng những chuyện ANH TUY ở CANADA , anh TQH có chơi lại không ,
Chị Cà ri sao lâu không thấy , Tc Group có siêng lại như thuở ban đầu?
Dũng ADMIN đã hồi phục công lực sau màn Da nang open bị thoát hết chân khí ?
Hải choc tiet sao ít làm thơ thế ? Chandatmattoet sao vắng bặt tăm hơi ,
TREHAMCHOI , BIGBIGBOG , THẮNG RÂU THẮNG ỦN , HƯNG TQ ... thế nào ?
METRI có chịu làm SMOD ?...
Hiệp XIOM , TÀI SPORT tích cực tài trợ , vậy còn các SPORT KHÁC thì sao ?
Làm sao cho các BOX nào cũng sôi nổi như HÀ TRÌ , LINH ĐÀM , CỔ NHUẾ ?
Xới nào cũng nhộn nhịp đông khách như Văn Thánh , Đầu máy , Hoàng Hoa Thám , Bách Khoa , Duy Hưng , Đại Long ...
Rồi làm sao kéo đưoc anh em Hải ngoại về chơi chung đông vui chan hòa thân ái ,
Rồi làm sao <<kéo>> đuoc càng nhiều member Nghiện chung giống mình cùng chung sướng khổ ....vân vân và vân vân Đúng là trăm thứ ngàn thứ đan xen , điên cái đầu già .

..... Có lúc đã thử cai bằng cách chia nhỏ liều lượng , mỗi lần online ngăn ngắn dăm bảy phút thôi , tưởng CAI NGHIỆN ngon lành , ai dè mỗi ngày tính ra mấy chục lần ra vào diễn đàn , toi công cốc .
Lúc thì tự nhủ, đằng nào cũng thế , thôi thì cứ online trường diễn thường trực suốt đêm ngày , khi mỏi mắt là chán thôi mà , ấy vậy mà tin tức khắp nơi cứ tràn về , chán đâu chẳng thấy , lại ngứa ngáy râm ran vung tay nhấn phím ...
Có nguy cơ BONGBAN.ORG đã trở thành 1 PHẦN MÁU THỊT TIM ÓC TAY MẮT XƯƠNG DA,1 PHẦN LINH HỒN TINH THẦN
KHÓCAI KHÓ TRIỆT BẤT DIỆT ?

Lại NGHIỆN NẶNG nữa rồi , AI ƠI CỨU TÔI VỚI , GẤP GẤP GẤP . HIC

Những ai GHIỀN NẶNG ... giống tôi
Mau CAI NGHIỆN SỚM kẻo phôi pha đời .

Nhưng sợ là
DIỄN ĐÀN quyến rũ gọi mời
Chắc là mỏi mắt tàn hơi ... vẫn GHIỀN .

Last edited by a moderator:

youwin

Trung Sỹ
BÀi viết của bác đọc hay qua! cháu cũng là 1 trong số những AE đang nghiện ORG đây, lúc trước vào net còn xem tin tức báo chí này nọ, giờ thì online là vào org đến khuya out thì đi ngủ luôn! chẵng muốn vào trang nào nữa! chắc cũng nghiện giống bác rồi cũng nên. ko online bằng PC cũng online bằng phone cả ngày lẫn đêm! Đọc xong bài viết của bác mới nhớ ra mình cũng nghiện rồi!!!!!!!Bia

nanakizhang

Đại Tá
e mở máy là phi thẳng vào đây xem tin tức, rao vặt, ngắm cốt mus...xong mới xem tin ở các trang khác...Đi làm về lại cũng cầm điện thoại đăng nhập vào đây, riết vợ mình thấy cầm điện thoại là lại bảo "xem bóng bàn nữa phải không....", chỉ biết cười trừ thôi:D.
Bóng bàn niềm đam mê bất tận mà heee.:p.
Từ ngày em tham gia diễn đàn, hiểu biết về bóng bàn tăng lên rõ rệt, và qua đây được làm quen với rất nhiều người cùng đam mê không phân biệt địa vị, công việc. Cám ơn bongban.org đã tạo sân chơi rất bổ ích góp phần phát triển bóng bàn Việt Nam.

Last edited:

drmatchetzoola

Đại Tá
Mỗi ngày khi ngồi vào máy mình chỉ đọc 3 trang xã hội, đó là: bongban.org, trangnhat.net và triethocduongpho.com. Còn lại là những gì liên quan đến chuyên môn bệnh Đái tháo đường và có thể dành 50% thời lượng để đọc và chém ở 4 rùm BB.

caykhewinter

Thượng Tá
Ban đầu mình định k tham gia diễn đàn. Bác Drmatchetjoola bảo mình bác ở topic Hội Bóng bàn Huynh đệ thì vắng và cô đơn quá. Hồi đó topic mới lập, BTTA chân ướt chân ráo, bị chém tơi bời. Bác Drmatchetjoola bảo mình bác k xoay xở nổi. AE bảo nhau vào hộ vệ bác. Ai dè vào rồi ra k được. Nghĩ lại cũng tại mình máu viết, cái gì cũng đòi chỉn chu, lại phải cái tật thích lội xuôi lội ngược. Rồi cũng tại cái tội thích cải tiến lối chơi, phải nghiên cứu để nâng cấp tay vợt mà ra thế này.

Nhưng cũng có 01 người dứt áo ra đi, đến giờ không quay trở lại. Đó là Tứ đổ tường. Dạo ấy diễn đàn đổi giao diện, có xóa bớt khoảng 10 trang của BTTA. Số AE mới tham gia k được giữ nickname và mật khẩu, phải đăng ký lại từ đầu. Tự ái, Tứ đổ tường không quay lại nữa. Bên cạnh đó, Tứ đổ tường cũng mê cầu lông, là hội viên danh tiếng của diễn đàn Thế giới cầu lông nên quyết chí chuyên tâm 01 lĩnh vực.

Xem ra, xa gần cũng có 01 người thoát được diễn đàn bóng bàn. Trong nỗi niềm cũng có may mắn.

Chỉ những mem của bongban.org tiếp tục nhìn nhau...

drmatchetzoola

Đại Tá
Mấy bác đừng đầu độc mình, mắc công lúc nào cũng nghĩ về bongban.org :)

Còn hơn rãnh quá đem con ta chưởng. Cu con quá cute!

hungvotdoc

Thượng Tá
Thưa bà con anh em đồng đạo pingpong giáo ,
Số là tháng 6 năm 2011 mình gia nhập làm member diễn đàn BONGBAN.ORG .
Vào sinh hoạt một hai tuần đầu chỉ đọc là chủ yếu , sau đó ngứa tay NHẤN PHÍM
Post vài ý kiến ngăn ngắn , thấy anh em ủng hộ , rứa là hăng lên hào khí bốc cao ngùn ngụt ,
miệt mài mần tới tới , ngày nào cũng tuôn ra hết bài này đến bài khác dài thòong ,
tràng giang đại hải ... Tưởng chiếm tài nguyên diễn đàn , anh em đọc mỏi mắt sẽ phản đối hà rầm ,
ai dè các thành viên diễn đàn đều là những dân chơi thể thao tinh thần phóng khoáng đạo đức khoan dung
có tấm lòng đại lượng hải hà , đã hổng chê mà còn có đôi lời khuyến khích , kích động mình hăng tiết mãi lên
post hoài post mãi , chuyện vui có , chuyện buồn có , chuyện giải nọ giải kia , chàng này nàng nọ ... miên man
mãi .
Đến gần 1 năm sau thì tình hình có vẻ GAY GO TO , ngày nào cũng mò vô DIỄN ĐÀN , Đêm mô cũng lục xục gõ phím ,
đến nỗi hồi đó anh em phải lập TRẠI CAI NGHIỆN ORG , mình trốn về tận rừng sâu núi thẳm Vũng tàu , Bình thuận ,
cách ly hết với đám bạn con nhang đệ tử pingpong giáo chúng , đưoc đâu chừng 1 tuần lễ , lại râm ran đầu óc , ngứa ngáy xương cốt
tò mò online lại , lại ngứa tay Post bài , lại NGHIỆN .
Rứa rùi năm qua tháng lại cứ XOAY LÒNG ZÒNG NGHIỆN-CAI , CAI - NGHIỆN mãi .
Gần đây mới càng thậm chí nguy các bác ạ , em LẬM tới mức để online thường trực , có lúc vừa nhai cơm vừa nhấn phím
(như lúc này đây), đầu óc lúc nào cũng mơ mơ tưởng tưởng những chuyện ANH TUY ở CANADA , anh TQH có chơi lại không ,
Chị Cà ri sao lâu không thấy , Tc Group có siêng lại như thuở ban đầu?
Dũng ADMIN đã hồi phục công lực sau màn Da nang open bị thoát hết chân khí ?
Hải choc tiet sao ít làm thơ thế ? Chandatmattoet sao vắng bặt tăm hơi ,
TREHAMCHOI , BIGBIGBOG , THẮNG RÂU THẮNG ỦN , HƯNG TQ ... thế nào ?
METRI có chịu làm SMOD ?...
Hiệp XIOM , TÀI SPORT tích cực tài trợ , vậy còn các SPORT KHÁC thì sao ?
Làm sao cho các BOX nào cũng sôi nổi như HÀ TRÌ , LINH ĐÀM , CỔ NHUẾ ?
Xới nào cũng nhộn nhịp đông khách như Văn Thánh , Đầu máy , Hoàng Hoa Thám , Bách Khoa , Duy Hưng , Đại Long ...
Rồi làm sao kéo đưoc anh em Hải ngoại về chơi chung đông vui chan hòa thân ái ,
Rồi làm sao <<kéo>> đuoc càng nhiều member Nghiện chung giống mình cùng chung sướng khổ ....vân vân và vân vân Đúng là trăm thứ ngàn thứ đan xen , điên cái đầu già .

..... Có lúc đã thử cai bằng cách chia nhỏ liều lượng , mỗi lần online ngăn ngắn dăm bảy phút thôi , tưởng CAI NGHIỆN ngon lành , ai dè mỗi ngày tính ra mấy chục lần ra vào diễn đàn , toi công cốc .
Lúc thì tự nhủ, đằng nào cũng thế , thôi thì cứ online trường diễn thường trực suốt đêm ngày , khi mỏi mắt là chán thôi mà , ấy vậy mà tin tức khắp nơi cứ tràn về , chán đâu chẳng thấy , lại ngứa ngáy râm ran vung tay nhấn phím ...
Có nguy cơ BONGBAN.ORG đã trở thành 1 PHẦN MÁU THỊT TIM ÓC TAY MẮT XƯƠNG DA,1 PHẦN LINH HỒN TINH THẦN
KHÓCAI KHÓ TRIỆT BẤT DIỆT ?

Lại NGHIỆN NẶNG nữa rồi , AI ƠI CỨU TÔI VỚI , GẤP GẤP GẤP . HIC

Những ai GHIỀN NẶNG ... giống tôi
Mau CAI NGHIỆN SỚM kẻo phôi pha đời .

Nhưng sợ là
DIỄN ĐÀN quyến rũ gọi mời
Chắc là mỏi mắt tàn hơi ... vẫn GHIỀN .
Hôm nay mới tò mò vào mục "Nghiện ngập" này ở tận cuối trang của Diễn đàn. Đọc bài đầu tiên của bác Drhongson xong mới giật mình thấy thời gian gần đây bản thân em cũng hơi hơi giống như vậy bác ạ! Nhất là những lúc có trao đổi với ai về vấn đề "chuyên môn nghiệp vụ" là cứ háo hức hở máy ra là vào để hỏi, để trả lời, để chia sẻ, để hóng chuyện....Tuy nhiên em thấy nghiện cái món này còn hơn chán vạn các món khác bác ạ - nên không phải cai ! mà có khi cai cũng chả được ấy chứ ! (hehe)

Drhongson

Đại Tá
Công nhận Bạn quá chuẩn NGHIỆN NẶNG . Mình từng được đọc những bài viết thật hay của bạn , đắc ý nhất có lẽ là bài bạn bàn về << THẲNG TÍNH / CỤC CẰN >>...
( Í , nhưng mà chớ lầm nhé , số lượng bài viết của TOP 3 kia đã bị mất hơn 10 ngàn bài / mỗi bác rồi đấy do hồi đó diễn đàn bị hỏng dữ liệu ).

hungtv2002

Đại Tá
Ui....vậy hả bác....e mới tham gia diễn đàn nên kg pít.. Thực ra e pít diễn đàn khi quay trở lại chơi bong bàn khi đã từ bỏ nó hơn 5 năm...cs có nhìu thay đổi lúc thuận lợi e tự coi mình là nhất...chỉ khi xảy ra việc mới bít mình chỉ là hạt cát trong xã hội này, khi đó mình mới hỉu cs này nó khó khăn và phức tạp hơn mình nghĩ nhìu....cũng như lần này, khi chơi lại bóng bàn....em mới hiểu rõ nó lag gì....
Công nhận Bạn quá chuẩn NGHIỆN NẶNG . Mình từng được đọc những bài viết thật hay của bạn , đắc ý nhất có lẽ là bài bạn bàn về << THẲNG TÍNH / CỤC CẰN >>...
( Í , nhưng mà chớ lầm nhé , số lượng bài viết của TOP 3 kia đã bị mất hơn 10 ngàn bài / mỗi bác rồi đấy do hồi đó diễn đàn bị hỏng dữ liệu ).

Drhongson

Đại Tá
Ui....vậy hả bác....e mới tham gia diễn đàn nên kg pít.. Thực ra e pít diễn đàn khi quay trở lại chơi bong bàn khi đã từ bỏ nó hơn 5 năm...cs có nhìu thay đổi lúc thuận lợi e tự coi mình là nhất...chỉ khi xảy ra việc mới bít mình chỉ là hạt cát trong xã hội này, khi đó mình mới hỉu cs này nó khó khăn và phức tạp hơn mình nghĩ nhìu....cũng như lần này, khi chơi lại bóng bàn....em mới hiểu rõ nó lag gì....

Tiếc nhỉ , phải chi bạn vào diễn đàn thời sung sức hoàng kim , lúc ấy
Min Mod ai cũng hăng hái nhiệt tình , nhiều người viết bài hay lắm
( lúc ấy mình nhắm mắt cũng có thể kể ra 5,7 chục thành viên sáng chói , chứ ko lèo tèo vài người như bây giờ đâu ) . Bây giờ nhiều người hay bỏ đi rồi thật uổng , Mod Min cũng hiếm khi lai vãng . TIẾC .

Last edited:

Bình luận từ Facebook