Kỷ thuật vẫy trái tay trong bàn /BH Flick :cổ tay hay cánh tay.quan điểm của PingSkills.com

Quocanhsla

Trung Sỹ
Có lẽ bác cần phân biệt rõ cú Flick và Sidespinflick, Ping đang hướng dẫn cú Sidespinflick hay còn gọi là chiquita của chú Niwa hay dùng.
Tây hay ta thì đều cần sự tôn trọng như nhau, thấy bác bẩu người ta ngu là em không ưng cái bụng nên em chọt cho bác viên gạch vậy.
E nói là e so trên khía cạnh của CNT vs phần còn lại. E cũng xin nói lại vs là lưu quốc lương từng tuyên bố jun mizutani là vđv kỹ thuật ở mức trung bình( niwa chắc ko để trong suy nghĩ) , flick/bắt ngắn trái tay mấy clip tiêu biểu toàn khuyên nên pha thêm xoáy ngang vào. E biết cách phân biệt, ko cần thiết phải cắm vợt xuống mới tạo ra xoáy ngang, để tối ưu cú như vậy cao trên m8
Còn bác chọi e viên gạch hay cả xe gạch thì tuỳ hứng bác, 11% + 2 năm hành vi côn đồ bác ạ

Last edited:

luckyluckedh

Đại Uý
Flick/ hất xoáy xuống fh trên bàn e mới thấy có bác nào post về huong dẫn chen qi ấy, http://bongban.org/threads/chen-qi-huong-dan-mot-so-chieu.83889/
Cái này hướng dẫn hiệu quả, e thấy chen qi nêu đúng bản chất, ko phức tạp hóa động tác, áp dụng thấy hiệu quả.
Còn flick bh có link của bác nào post của Coach LIXIADONG, e thấy ông hướng dẫn cụ thể, để flick bh hiệu quả canh bóng ngay khoảng giữa người, tay hạn chế di chuyển quá dài về bên trái hay lệch quá về bên phải (với người thuận tay phải) thì lực sẽ ổn định, banh di chuyển chỗ nào thì cố rướn theo canh ngay giữa cơ thể rồi flick bh (trừ trường hợp banh nhanh, bất ngờ phải với). Trong clip này e hiểu nôm na ý coach LIXIADONG rằng việc giật nhanh mạnh làm đường banh hướng đa số về cuối đường biên sẽ ít hieu quả bằng việc chọn điểm rơi (giật ngay giữa bàn, cuối đường biên v.v...).

Bình luận từ Facebook