Kỹ thuật và kinh nghiệm giật bóng xoáy xuống

Namanhdk

Binh Nhì
Giật đc như bạn thế là tốt rồi, xin góp ý thêm là bạn nên chuyển trọng tâm giữa 2 chân, kết hợp xoay eo khi giật giất nữa, nó sẽ ổn định và có lực hơn. Vì giờ mình thấy bạn vẫn phát lực cú cú giật phải bằng tay là chủ yếu.
Chắc tại e chưa quen, ai cũng nhận xét chưa có lườn. Tập còn vậy, nên đánh trận ko còn tí lườn nào luôn.

Longtroc

Trung Uý
Bữa trước có bộ Pingkills mình có tham gia dịch, mà giờ không rõ link còn sống không. Bạn lên Youtube.com tìm xem.
Xem thử xem ở đây có giúp gì được bạn không.
Với cũng không nên nặng nề lý thuyết quá. Cứ chủ động di chuyển một cách có ý thức là được, anh em mình phủi mà.
http://bongban.org/threads/ky-thuat-di-chuyen-buoc-chan-trong-bong-ban-va-cac-videos-minh-hoa.53351/
Em load được rồi nhưng quả thật là không thể theo được vì nom chân họ như có cả lò xo giảm chấn lẫn pitong biết đại ý nó như vậy khớp xương không còn trơn chu nữa có lẽ theo được 2/10 là em hãnh diện lắm rồi

chilinh141

Trung Uý
Chắc tại e chưa quen, ai cũng nhận xét chưa có lườn. Tập còn vậy, nên đánh trận ko còn tí lườn nào luôn.
kinh no: Sửa động tác sai -> động tác chuẩn và thi đấu được là cực kỳ kiên trì và phải luyện cho nó mất hẳng động tác sai. Có khí luyện chưa đủ thời gian và vào thi đấu ko chấp nhận thua cuộc thì có khi sai nó sẽ trở lại.

lamnqvt

Thượng Sỹ
Chẳng là mình đánh hay giật phải nhưng kỹ thuật giật bóng xoáy xuống (thằng e ở cq nó hay cắt bóng) của mình kô tốt, bóng tụt lao lưới nhiều, mình có xem video hướng dẫn nhưng khó học, bạn nào đã vượt qua cái yếu này của mình xin chỉ dùm ít kinh nghiệm, xin cảm ơn nhiều
Bạn thử tập giật với máy ở chế độ bắn bóng xoáy xuống đi...chỉ cần giât được là hiểu cần phài làm thế nào..Bóng xoáy xuống của máy sang bàn vừa cắm,vừa hơi giật lùi lại nên nếu tiếp xúc điểm rơi ko đúng là đâm vào lưới ngay...chứ ko chỉ là nặng đâu...Xem Timo Boll tập giật với máy thì thấy nó khó và mệt như thế nào...Còn cắt kiểu bình bình thì không nói...

Bình luận từ Facebook