Kỹ Thuật Hàng Đầu

kythuatbongban

Thượng Tá
Vừa qua một số Anh Chị Em trên diễn đàn có đến nhờ Tôi chỉnh sửa Kỹ Thuật, phần lớn đều ở các tỉnh xa, tranh thủ 1-2 giờ tạt qua để tập. Qua thời gian chỉnh sửa cho ACE có 1 điều khá thú vị là các bạn tiếp thu rất nhanh có người chỉ qua 1 lần tập đầu tiên đã giật quả nặng bên phải rất chuẩn và đỡ giai bóng khá tốt ( khuyết điểm của hầu hết ACE là giật quả nặng bên phải hay hỏng, bóng ko qua lưới và đỡ giao bóng rất yếu) có người đánh cú móc ngược( vẩy) bóng nặng trái tay trên bàn rất tốt hay giao xoáy ngược khá tốt ( đây là những kỹ thuật khó của bóng bàn hiện đại) nhưng 1 số kỹ thuật giật bóng nặng cơ bản chưa chuẩn nên giật ko mạnh, mất nhiều sức mà bóng ko qua lưới ( dù Kiếm rất tốt) phần lớn giật trái tay chưa mạnh chủ yếu là giật moi . Mong rằng thời gian tới sẽ được chỉnh sửa cho ACE nhiều hơn để diễn đàn ngày một đông vui phát triển.0978.782486.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Vừa qua một số Anh Chị Em trên diễn đàn có đến nhờ Tôi chỉnh sửa Kỹ Thuật, phần lớn đều ở các tỉnh xa, tranh thủ 1-2 giờ tạt qua để tập. Qua thời gian chỉnh sửa cho ACE có 1 điều khá thú vị là các bạn tiếp thu rất nhanh có người chỉ qua 1 lần tập đầu tiên đã giật quả nặng bên phải rất chuẩn và đỡ giai bóng khá tốt ( khuyết điểm của hầu hết ACE là giật quả nặng bên phải hay hỏng, bóng ko qua lưới và đỡ giao bóng rất yếu) có người đánh cú móc ngược( vẩy) bóng nặng trái tay trên bàn rất tốt hay giao xoáy ngược khá tốt ( đây là những kỹ thuật khó của bóng bàn hiện đại) nhưng 1 số kỹ thuật giật bóng nặng cơ bản chưa chuẩn nên giật ko mạnh, mất nhiều sức mà bóng ko qua lưới ( dù Kiếm rất tốt) phần lớn giật trái tay chưa mạnh chủ yếu là giật moi . Mong rằng thời gian tới sẽ được chỉnh sửa cho ACE nhiều hơn để diễn đàn ngày một đông vui phát triển.0978.782486.
Bác thật tâm huyết. Giá mà gần em cũng nhờ bác giúp sửa vài kỹ thuật

Heo con

Đại Tá
Hi, mặc dù chưa được gặp anh nhưng hy vọng 1 ngày ko xa được diện kiến ạ @kythuatbongban

Mhquang

Trung Uý
Không hiểu ý của chủ topic là gì luôn. Tiêu đề là "Kỹ Thuật Hàng Đầu" nhưng đọc xong bài thì chẳng hiểu nó là cái gì. Nội dung bài thì nói một số kỹ thuật sai nhưng lại chẳng nói sửa kỹ thuật sai như thế nào. Nếu nói thế thì chúng ta hoàn toàn có thể nói VDV quốc gia giật trái chưa đẹp, chưa mạnh và chưa gọn như vdv quốc tế....
Nhờ chủ topic không nói thì thôi, nếu định nói gì thì nói cho rõ ràng hơn nữa và cần suy nghĩ kỹ chứ đừng viết bừa....

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác ở đâu ạ, nếu ở Hà Nội thì cho em qua hỏi với ?

kythuatbongban

Thượng Tá
Bác ở đâu ạ, nếu ở Hà Nội thì cho em qua hỏi với ?
Tôi ở TPHCM nếu khi nào có dịp vào SG ghé tôi chơi đàm đạo tí , tôi rất thích nghiên cứu kỹ thuật và đam mê nó nên chắc cũng có chút kiến thức để trao đổi với bác. xem bác lên topic rất quí những người tâm huyết như bác.Khi xem băng bác giật trái chỉ góp ý chút về kỹ thuật giật trái của Bác cũng khá tốt nhưng so với kỹ thuật giật hiện đại động tác hơi thừa chưa gọn nên mau mất sức.

Heo con

Đại Tá
Em còn phải tập dài, em biết mà, nhưng đam mê thì ... chả biết sợ là gì bác ạ.

Bác ở HCM ạ, khi nào vào đó em sẽ xin bác thời gian cafe với em bác nhé
Hôm qua đanh ở CLB, có cao thủ vào đưa banh cho em, em đánh luôn quả bh ổng đỡ ko kịp, xong mấy lần như vậy ổng ko đánh nữa, vậy là sao nhẩy @Trạng .... CÁ

Trainee

Đại Tá
Hôm qua đanh ở CLB, có cao thủ vào đưa banh cho em, em đánh luôn quả bh ổng đỡ ko kịp, xong mấy lần như vậy ổng ko đánh nữa, vậy là sao nhẩy @Trạng .... CÁ
Vậy là thứ nhất thằng đó không phải cao thủ, thứ 2 thằng đó nó chán quá! Lý do thứ 2 là chính! Đó là lý do tại sao người ta cần tập đánh đều, có chút căn bản để có đánh kém thì cũng còn tý mặt mũi để giao lưu người lạ - Thầy em bảo thế! :(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Vậy là thứ nhất thằng đó không phải cao thủ, thứ 2 thằng đó nó chán quá! Lý do thứ 2 là chính! Đó là lý do tại sao người ta cần tập đánh đều, có chút căn bản để có đánh kém thì cũng còn tý mặt mũi để giao lưu người lạ - Thầy em bảo thế! :(
Tức là mình là cao thủ, đánh mà cao thủ không đỡ được thì mình cao thủ hơn rồi còn gì :D:D:D:D

Học gì thì cũng để đối thủ không đỡ được, chứ đánh giỏi mà đánh quả nào người ta đỡ vào quả đó thì .... CNT nó tập làm cái giề :p:p:p:p

Hỏi thêm cho rõ;), ông ấy có bảo là KHỞI ĐỘNG ĐÔI CÔNG PHẢI, xong đưa bóng sang là @Heo con cứ nhằm trái ông ấy tương không ???? Khổ thân ông đó quá, tiếng Việt chuyên ngành mà lại cứ dùng để giao tiếp, sao không giảng cho ông ấy một bài về Camera, đảm bảo lần sau nhìn thấy @Heo con ông ấy lảng lảng rồi biến mất luôn :D

Heo con

Đại Tá
Tức là mình là cao thủ, đánh mà cao thủ không đỡ được thì mình cao thủ hơn rồi còn gì :D:D:D:D

Học gì thì cũng để đối thủ không đỡ được, chứ đánh giỏi mà đánh quả nào người ta đỡ vào quả đó thì .... CNT nó tập làm cái giề :p:p:p:p

Hỏi thêm cho rõ;), ông ấy có bảo là KHỞI ĐỘNG ĐÔI CÔNG PHẢI, xong đưa bóng sang là @Heo con cứ nhằm trái ông ấy tương không ???? Khổ thân ông đó quá, tiếng Việt chuyên ngành mà lại cứ dùng để giao tiếp, sao không giảng cho ông ấy một bài về Camera, đảm bảo lần sau nhìn thấy @Heo con ông ấy lảng lảng rồi biến mất luôn :D
Ah anh ấy ko nói gì, em phát bóng vào luôn thế là bác ấy đỡ ko kịp rúc lưới 3-4 lần. Đến lúc bác ấy đề pha vừa qua em tạt luôn cú BH ngay góc bác ấy đỡ sao kịp được. Hay do mình đánh phủi nhỉ. Mà hình như ở CLB toàn dùng cẳng tay, cánh tay và cổ tay để đánh trái FH ko bác @Trạng .... CÁ à, em thấy đánh ko nhịp chân gì cả. Mà hình như đánh dùng cẳng tay, cánh tay và cổ tay dễ vào bàn hơn, nhưng mà theo mấy bác trên này nói là phải dùng lườn, eo để tạo lực===> CHo em hỏi lý do vì sao thế ạ bác @Trạng .... CÁ @Trainee ????

Ah mà con Amu em xài đánh nhanh quá hay sao ấy, mọi người kêu mới tập mà đánh kinh thế. Khổ là đánh chậm thì nó ít vớt banh ra cầu vồng để vào bàn quá bác ạ. Hay do mặt nhỉ?

Heo con

Đại Tá
Mọi người trong CLB bảo là phải đôi công 1 xíu rồi mới đánh, khổ là em đôi công chưa được nhưng lọe ngẹo chơi phủi mấy trái cũng đau đầu các cao thủ ra phết đấy ạ

Trainee

Đại Tá
Chẳng hiểu cái thằng này nữa. Chú này ở TP HCM có bài thuốc chữa xoang mày định hỏi mua cho a mày đó. Mới đó mà đã quên, nước đổ đầu...cá rồi ku.
Mỗi người chỉ nghiêm túc được phần nào thế giới thôi anh. Mà thế mới là người thành đạt. Em ngẫm ra là thế! :(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chẳng hiểu cái thằng này nữa. Chú này ở TP HCM có bài thuốc chữa xoang mày định hỏi mua cho a mày đó. Mới đó mà đã quên, nước đổ đầu...cá rồi ku.
Ớ, thế à, thế mà em không nhớ, dạo này toàn sao quả tạ chiếu, việc thì toàn ngồi cơ quan làm việc chính phủ, tk thì bị nó làm sai lung tung, bóng cả tuần chủng choẳng vài cái, đầu lúc nào cũng toàn việc này việc kia, ẩm IC rồi bác ạ:(

Em xin lỗi bác @kythuatbongban nhé, em đoảng quá, có điều kiện sẽ vào tạ lỗi với bác :)

Bình luận từ Facebook