Kỹ thuật giao bóng - Khổ luyện thành tài.

chilinh141

Trung Uý
Mình thấy có người phân tích là quả giao của ML pha ngang, tới cuối bàn nó rẽ, thành ra lại thành 2 nảy, dù lúc đầu nhìn xộc rất dài!
Quả serve Ma Long thần tượng là vô đối rồi. Chả có gì là pha ngang, xuống hay lên cả. Nó đã thành hư chiều rồi. Kiểm như độc cô cửu kiếm ấy. ML có xuất vợt từ bộ não, nó nghĩ gì xoáy theo thế đó thôi. động tác đã hợp nhất với cơ thể theo tháng ngày training rồi.

Last edited:

Longtroc

Trung Uý
Mình thấy có người phân tích là quả giao của ML pha ngang, tới cuối bàn nó rẽ, thành ra lại thành 2 nảy, dù lúc đầu nhìn xộc rất dài!
khúc cua gấp làm nhiều người lỡ nhịp
"Em gần quá - sao em xa thế
Chỉ một tầm tay sao tôi mất em hoài
Em cớ sao trêu tình tôi đếm vậy?
Chạy theo em tôi mỏi gối chùn chân"
P/s: Trích trộm thơ cụ @meoluoitmb

Last edited:

chilinh141

Trung Uý
Pha bóng để đời, giông cú sút của Roberto Carlos ở cúp tứ hùng năm xưa, em e là làm lại hơi bị khó, ngưỡng mộ quá
Ma Lin giống người hùng ở những trận đấu, pha bóng lẻ tẻ. Chiến thắng toàn cục mới là cái đích (Grand Slam).

Longtroc

Trung Uý
Ma Lin giống người hùng ở những trận đấu, pha bóng lẻ tẻ. Chiến thắng toàn cục mới là cái đích (Grand Slam).
"Mã Lâm là người chơi thứ 3 trong lịch sử bóng bàn đã từng giành tất cả 3 danh hiệu ở Olympic. Trong năm 2008 anh ta chiến thắng ở giải đơn và đồng đội.
Thành tích tuyệt vời nhất:
– 2012 World Team Championships – Huy Chương Vàng
– 2008 Ma Lin giành giải vô địch đơn và đồng đội Olympic.
– 2004 MaLin vô địch giải đôi Olympic với Chen QI
– VĐV Nam vô địch World Cup trong năm 2000, 2003, 2006
– Chiến thắng tại giải Pro Tour Grand Final 2002, 2007
– Huy chương vàng tại World Team Championship 2010"
Đến Malin mà cụ vưỡn ga tô được thì em ạ cụ, dù sao em nó cũng có cây vợt mang "tên riêng", chứ hoãnh tráng ở việt nam cỡ Cường Cúc hay Quỳnh mìn đã có cây nào mang "tên riêng" chưa cụ?, mình oánh phủi thì những pha bóng của đội thiếu niên cấp tỉnh cũng đáng phải khâm phục chứ nói gì đến tầm từng vô địch thế giới :D

Last edited:

Acoustic

Đại Uý
Pha bóng để đời, giông cú sút của Roberto Carlos ở cúp tứ hùng năm xưa, em e là làm lại hơi bị khó, ngưỡng mộ quá
Có một clip Ma Lin tập giao bóng Ghost, toàn giao kiểu này bạn ạ. Để có cú giao bóng để đời đó, có lẽ a ấy đã tập giao hàng vạn cú như thế.
Hic vừa chém xong câu trên, kéo xuống dưới mới thấy bác @Trainee đăng clip rồi. Mình chém gió thừa thãi vãi.

Last edited:

Acoustic

Đại Uý
Quả serve Ma Long thần tượng là vô đối rồi. Chả có gì là pha ngang, xuống hay lên cả. Nó đã thành hư chiều rồi. Kiểm như độc cô cửu kiếm ấy. ML có xuất vợt từ bộ não, nó nghĩ gì xoáy theo thế đó thôi. động tác đã hợp nhất với cơ thể theo tháng ngày training rồi.
Thần tượng thì cũng đúng thôi, vì sự vĩ đại của nó đã đc cả thế giới công nhận rồi, nhưng đừng thần tượng đến mức này. Buồn cười lắm bạn ạ.

Longtroc

Trung Uý
Có một clip Ma Lin tập giao bóng Ghost, toàn giao kiểu này bạn ạ. Để có cú giao bóng để đời đó, có lẽ a ấy đã tập giao hàng vạn cú như thế.
Hic vừa chém xong câu trên, kéo xuống dưới mới thấy bác @Trainee đăng clip rồi. Mình chém gió thừa thãi vãi.
Trưa hè oi bức thêm tí gió có hại gì đâu :D mát mà, chưa đến mức chủ thới đổi "thành kỹ thuật chém gió khổ luyện thành tài" :D

chilinh141

Trung Uý
Trưa hè oi bức thêm tí gió có hại gì đâu :D mát mà, chưa đến mức chủ thới đổi "thành kỹ thuật chém gió khổ luyện thành tài" :D
Khổ luyện thì phải nhắc tới Ma Long nữa. Từng hụt rất nhiều trước Wang Hao, nhưng ko bao giờ... đến nay mới đạt Grand Slam đấy. Tính ra chữ "nhẫn" thì Ma Lin ko sánh bằng.

chilinh141

Trung Uý
Chí Phèo Say that: "Làng nào cũng có một thằng hâm cụ Bá nhể" Thế mà làng bóng nhựa hâm hết thì "hoành tráng quá" mà đúng là hâm thật vì cào phím còn nhiều hơn oánh bóng
Bởi vì bóng bàn phong trào chúng ta còn tự phát nhiều quá. Chổ nào mà nhà đó có được 1 bàn bóng bàn thì những anh hùng bàn phím xóm đó coi như vàng.

Bình luận từ Facebook