không cố định được cùi trỏ

em mắc lỗi là khi xoay về chuẩn bị đánh thì cùi trỏ tự nhiên văng ra sau, làm cho cú đánh ko có lực và động tác bị chậm và xấu. xin hỏi các bác cách tập luyện để khắc phục.

Đủ dũng cảm thì bỏ hết những cái đang có, tập lại như 1 đứa trẻ thì sẽ có cú đánh tốt.
em mong rằng tự tập không bóng có thế khắc phục được phần nào, em tìm hiểu thấy có cách lấy tay kia giữ tay cầm vợt và đánh 500 lần mỗi ngày, theo bác có ok ko? chứ bỏ hết đúng là em chưa làm đc.

docmaorg

Đại Tá
em mong rằng tự tập không bóng có thế khắc phục được phần nào, em tìm hiểu thấy có cách lấy tay kia giữ tay cầm vợt và đánh 500 lần mỗi ngày, theo bác có ok ko? chứ bỏ hết đúng là em chưa làm đc.
Muốn sửa thì phải sửa từ quả đôi công, tập càng chậm càng tốt chỉ quan tâm đến động tác, càng chậm mà vẫn đưa bóng vào bàn bình thường thì mới sửa đc. Còn cứ nghĩ là tập thêm 1 động tác mới thì vĩnh viễn ko sửa đc.

M.Hoang

Đại Tá
đúng rồi bác, mỗi người 1 mục tiêu, em chỉ cần chỉnh cái động tác đánh phải. bác có cách nào cụ thể giúp em với.
bác tự đứng trước gương giật không bóng cho chuẩn đã, tập như thế nhiều đến khi giật có bóng sẽ đỡ dần, em thấy bọn trẻ china bắt đầu đều tập giật không bóng rất nhiều, em cũng thử và thấy cũng khá ok

bác tự đứng trước gương giật không bóng cho chuẩn đã, tập như thế nhiều đến khi giật có bóng sẽ đỡ dần, em thấy bọn trẻ china bắt đầu đều tập giật không bóng rất nhiều, em cũng thử và thấy cũng khá ok
Em cũng chịu khó tập ko bóng. Nhưng ko bóng thì trông ok còn có bóng vào cái là vứt đi ngay. Em nghĩ nhịp bóng nhanh mình ko theo dc. Bác cho hỏi khi mình thu tay về có chọn thời điểm ko? (Ví dụ lúc bóng chạm vợt đối phương chẳng hạn)

LongV

Thượng Tá
Em cũng chịu khó tập ko bóng. Nhưng ko bóng thì trông ok còn có bóng vào cái là vứt đi ngay. Em nghĩ nhịp bóng nhanh mình ko theo dc. Bác cho hỏi khi mình thu tay về có chọn thời điểm ko? (Ví dụ lúc bóng chạm vợt đối phương chẳng hạn)
Bác up clip lên mọi người tư vấn sẽ chuẩn hơn

LangThang

Đại Uý
Muốn giật có bóng gần giống lúc tập không bóng thì phải có người đưa bóng cho tập, mỗi buổi vài rổ bóng, sau vài buổi sẽ tạm ổn.
Chỉ tập không bóng rồi áp dụng vào thi đấu luôn thì quả thực là rất khó.

M.Hoang

Đại Tá
Cái này hơi khó hình dung bác ạ @@ kiểu nó theo phản xạ luôn ấy

trungthanh93

Binh Nhì
em mắc lỗi là khi xoay về chuẩn bị đánh thì cùi trỏ tự nhiên văng ra sau, làm cho cú đánh ko có lực và động tác bị chậm và xấu. xin hỏi các bác cách tập luyện để khắc phục.
em cũng đang đánh lại các động tác khi mình tập không bóng thì coi vẻ đc , nhưng có bóng vào là sẽ bị lệch và sai , do quan tính của kiến thức cũ .
Bác có ở hà đông k , nếu được thì set một buổi đi giap lưu xem sao ạ .

babydog2512

Binh Nhì
Giật bóng khép tay vào thì động tác sẽ như nào bác?
Tại nghe nói là khép cánh tay lại thì lực từ thân và hông truyền qua cẳng tay sẽ nhiều hơn, quả giật sẽ uy lực hơn. Cũng chưa thực hiện được nên mới hỏi ý kiến các bác.

LongV

Thượng Tá
Tại nghe nói là khép cánh tay lại thì lực từ thân và hông truyền qua cẳng tay sẽ nhiều hơn, quả giật sẽ uy lực hơn. Cũng chưa thực hiện được nên mới hỏi ý kiến các bác.
Bác xem clip vđv tuyển Trung Quốc đánh sẽ hiểu hơn là khi nào khép tay khi nào không.

Bình luận từ Facebook