Khởi động chương trình máy bắn bóng bàn phục vụ người hâm mộ !

hiepasc

MOD Bắc Ninh
View attachment 23071 View attachment 23071 Xin giới thiệu đến diễn đàn máy tập bóng bàn tự động (VN robot pingpong). Nguyên liệu: Thép, kẽm, inox sơn tĩnh điện (đây là phần thô nhé), mình chưa sơn. võ bằng nhựa, sợi thủy tinh, sợi cacbon kết hợp. sử dụng 02 moto 12V của nhật: nạp bóng, lia bóng. Còn moto bắn bóng và đảo bóng VN.
Chức năng điều chỉnh bóng 2 góc phải và trái bàn, tốc độ tùy chỉnh triết áp, tốc độ bóng nhanh chậm tùy chỉnh triết áp,lia bóng nhanh chậm tùy chỉnh triết áp, sức xoáy của bóng nhiều ít (nặng nhẹ) tùy chỉnh theo triết áp. (03 triết áp điều khiển, 03 moto: Bắn bóng, lia bóng, nạp bóng) (dự kiến thời gian tới mình sẽ bổ sung thêm chức năng điều khiển từ xa cùng hoạt động song song với 3 triết áp trên (03 triết áp trên sẽ được gắn trực tiếp trên thân máy, điều khiển từ xa được người dùng cầm xử dụng), nòng bắn được tùy chỉnh gập lên, xuống từ 0 đến 90 độ, giao bóng xoáy lên, xoáy xuống, xoáy ngang sang phải, sang trái, bắn bóng sang bàn xoáy lên, xoáy xuống, ngang lên, ngang xuống, ngang phải, ngang trái. Và đặc biệt giá hoàn thành sản phẩm này của mình 3,6 triệu đồng (bảo hành 12 tháng). Xin trân trọng giới thiệu đến diễn đàn !

Chúc mừng bạn ! đã có sản phẩm khá đẹp khi hoàn thiện ! mẫu này dựa theo mẫu máy Y&T 898 thì phải.

Bạn có giải pháp đúc nhựa vỏ hộp rất hấp dẫn về mặt hình thức. Hi vọng bạn có những chia sẻ kỹ càng hơn về cơ khí, điện tử để anh em diễn đàn có thể tham khảo. Chúc bạn có những bước tiến tốt hơn trong tương lai

vanuc

Đại Tá
View attachment 23071 View attachment 23071 Xin giới thiệu đến diễn đàn máy tập bóng bàn tự động (VN robot pingpong). Nguyên liệu: Thép, kẽm, inox sơn tĩnh điện (đây là phần thô nhé), mình chưa sơn. võ bằng nhựa, sợi thủy tinh, sợi cacbon kết hợp. sử dụng 02 moto 12V của nhật: nạp bóng, lia bóng. Còn moto bắn bóng và đảo bóng VN.
Chức năng điều chỉnh bóng 2 góc phải và trái bàn, tốc độ tùy chỉnh triết áp, tốc độ bóng nhanh chậm tùy chỉnh triết áp,lia bóng nhanh chậm tùy chỉnh triết áp, sức xoáy của bóng nhiều ít (nặng nhẹ) tùy chỉnh theo triết áp. (03 triết áp điều khiển, 03 moto: Bắn bóng, lia bóng, nạp bóng) (dự kiến thời gian tới mình sẽ bổ sung thêm chức năng điều khiển từ xa cùng hoạt động song song với 3 triết áp trên (03 triết áp trên sẽ được gắn trực tiếp trên thân máy, điều khiển từ xa được người dùng cầm xử dụng), nòng bắn được tùy chỉnh gập lên, xuống từ 0 đến 90 độ, giao bóng xoáy lên, xoáy xuống, xoáy ngang sang phải, sang trái, bắn bóng sang bàn xoáy lên, xoáy xuống, ngang lên, ngang xuống, ngang phải, ngang trái. Và đặc biệt giá hoàn thành sản phẩm này của mình 3,6 triệu đồng (bảo hành 12 tháng). Xin trân trọng giới thiệu đến diễn đàn !
Trông máy khá bắt mắt, hy vọng sẽ bền và rẻ?

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Có một nhược điểm là bạn sử dụng chất liệu là ống sắt, vật liệu này có ưu điểm là bền, dễ hàn, uống nắm, ... nhược điểm là máy sẽ rất nặng, nhiều chi tiết đi kèm sẽ phải gia công bằng phương pháp gò, hàn, dập máy,... bằng máy công cụ chuyên mới phù hợp.

Mình thì theo hướng " công nghiệp nhẹ " sử dụng các vật liệu nhựa, nhôm,... các thành phần kết cấu luôn phải đạt tiêu trí dễ dàng thay thế, lắp ráp, sửa chữa. Đặc biệt giảm tối đa sự phức tạp trong vận hành giúp người sử dụng dễ dàng nhất có thể. xu hướng của mình là "mã nguồn mở " người sử dụng có thể tự can thiệp vào từng chi tiết của máy, nâng cấp, bổ xung,... và không lo bản quyền, chi phí sửa chữa,...v.v

congcong73

Đại Tá
Có một nhược điểm là bạn sử dụng chất liệu là ống sắt, vật liệu này có ưu điểm là bền, dễ hàn, uống nắm, ... nhược điểm là máy sẽ rất nặng, nhiều chi tiết đi kèm sẽ phải gia công bằng phương pháp gò, hàn, dập máy,... bằng máy công cụ chuyên mới phù hợp.

Mình thì theo hướng " công nghiệp nhẹ " sử dụng các vật liệu nhựa, nhôm,... các thành phần kết cấu luôn phải đạt tiêu trí dễ dàng thay thế, lắp ráp, sửa chữa. Đặc biệt giảm tối đa sự phức tạp trong vận hành giúp người sử dụng dễ dàng nhất có thể. xu hướng của mình là "mã nguồn mở " người sử dụng có thể tự can thiệp vào từng chi tiết của máy, nâng cấp, bổ xung,... và không lo bản quyền, chi phí sửa chữa,...v.v

THêm nữa là nặng phí vận chuyển kha khá đấy!
Độ bền nếu ở trong nhà thì tương đương với Ống nhựa thôi mà;..v...v..
à mà đừng làm theo mẫu của mấy thằng Tàu cẩn thận mắc lỗi bản quyền chết khổ đấy!!!!

thethao25

Thượng Sỹ
THêm nữa là nặng phí vận chuyển kha khá đấy!
Độ bền nếu ở trong nhà thì tương đương với Ống nhựa thôi mà;..v...v..
à mà đừng làm theo mẫu của mấy thằng Tàu cẩn thận mắc lỗi bản quyền chết khổ đấy!!!![/QUO
Mình đang tiếp tục cho làm lại toàn bộ phần võ (theo kiểu dáng robot) không giống kiểu dáng hay bất kỳ đường nét nào của tàu khựa, làm xong up lên các bạn tham khảo và đóng góp nhé.

Last edited:

Atlantic

Binh Nhì
Mình muốn đặt một bộ vào Tp HCM. Bác Hiệp cho mình hỏi giá 4tr là đã bao gồm luôn lưới thu hồi bóng và các phụ kiện hay chưa ạ?

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Mình muốn đặt một bộ vào Tp HCM. Bác Hiệp cho mình hỏi giá 4tr là đã bao gồm luôn lưới thu hồi bóng và các phụ kiện hay chưa ạ?

Cám ơn bạn đã quan tâm giá 4tr là chưa bao gồm lưới thu hồi. Lý do mình không đưa sẵn lưới thu hồi vào máy vì nó là thiết bị dễ làm, mình cấp bản vẽ kỹ thuật và vật liệu đi kèm tài liệu của máy để các bạn tự làm hoặc ra tiệm ống nước đặt họ cắt ghép là OK, hơn nữa việc này thuận tiện hơn cho người mua vì cước vận chuyển lưới cao quá.

Hôm nay mình cũng xuất cho bạn Hương Hoàng Anh Tuấn ở 118/2a đường Mãn Thiên, p Tăng Nhơn Phú A, Q9 một máy.

thethao25

Thượng Sỹ
Và đây là võ mới cho máy, các bác sẽ thấy ko có bất cứ điểm nào giống A&T 898 hay mẫu nào nửa vì em tự thiết kế mà. Chậu đựng bóng sẽ có một gân nổi, từ chậu đựng bóng đi lên chếch 45 độ, một số gân nổi ôm chân các ống dẫn ... Dự kiến cho em nó ra lò sớm là 01 tuần và chậm nhất 10 ngày các bác ạ.

Attachments

1.3 MB · Đọc: 0

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Bản phác thảo thế là OK rồi đó ! bạn cần nghiên cứu quấn cái lò xo để điều khiển góc vếch cho ngon nữa là máy của bạn sẽ rất chuyên nghiệp .

Hơn nữa bạn nên thiết kế có thể tháo rời thích hợp cho việc vận chuyển !

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Mẫu tháng 9 đã chính thức ra mắt sau khi hoàn thiện khâu test kiểm tra tính chất kỹ thuật về việc chuyển từ cơ chế nạp bóng nằm ngang sang cơ chế chếch 45 độ.

Khẳng đinh được tính ưu việt như thiết kế, thuận lợi hơn cho việc bố trí thiết bị trong hộp máy, việc đưa bóng nên nòng đã thực sự tối ưu ! giảm đi khá nhiều chi tiết nhỏ trong quá trình gia công trước đây.

Chúc mừng Bác :
Đỗ Thanh Liêm - 108a, TT thương mại Tân Châu, tx Tân Châu, tỉnh An Giang - ĐT : 0964.916.928
Là người đầu tiên sở hữu mẫu máy mới nhất tháng 9 năm 2014 : Máy mang mã 0914 số 211. Cám ơn sự ủng hộ của các bạn ! đáp lại sự tin cậy này Hiệp cam kết luôn luôn hoàn thiện hơn nữa cho các thế hệ máy kế tiếp ! theo đúng quy luật phát triển của khoa học kỹ thuật .

1 - Hoàn thiện các giải pháp kỹ thuật
2 - Hoàn thiện sự tiện dụng, chân thực
3 - Hoàn thiện hình thức , mẫu mã
4 - Hoàn thiện hình thức hậu mãi
5 - Hoàn thiện hình thức giao dịch

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Thông báo ! Phiên bản đặc biệt cuối cùng trong lô chào mừng Quốc khánh 2-9 đã thuộc về bạn :
Lê Thanh Hùng - 166 Phạm Hùng, P9, TP Vĩnh Long - 0962522601
Số tiền bạn Hùng đã gửi Hiệp nhận được lúc 09h52 qua tài khoản, Hiệp sẽ gửi máy cho bạn về địa chỉ trên qua hãng VC Tín Thành TTCkerry nhé ! cám ơn.

Nhân đây Hiệp thông báo ! Mẫu máy đặc biệt tạm dừng nhận hàng vì việc gia công sản phẩm mất quá nhiều thời gian. Hiệp sẽ sớm đưa mẫu này thay thế mẫu phổ thông năm 2015, đồng thời sẽ có một số phương án nâng cấp Mẫu VIP nên theo phản hồi ý kiến từ người hâm mộ về việc thay thế Chậu thu hồi bóng bằng kiểu dáng mới, chất liệu mới.

Máy của Bạn Lê Thanh Hùng đây !

cuonghacts

Binh Nhì
anh hiệp ơi bán cho em 1 Bộ nạp bóng full ( lắp sẵn có ống dẫn, motor, vòng xoắn đẩy )=500k +1 bộ cấp nguồn=350k +tay điều khiển=300k đúng vậy không anh,thanh toán qua tk ah,anh gửi qua bưu điện được không ah

hiepasc

MOD Bắc Ninh
anh hiệp ơi bán cho em 1 Bộ nạp bóng full ( lắp sẵn có ống dẫn, motor, vòng xoắn đẩy )=500k +1 bộ cấp nguồn=350k +tay điều khiển=300k đúng vậy không anh,thanh toán qua tk ah,anh gửi qua bưu điện được không ah

Bạn lấy như vậy thì vẫn cần phải + thêm một chút nữa. Trong bảng giá linh kiện full bộ chưa ráp nối là 2310k đã ráp là 2500k. Bạn lấy lấy bộ nạp đã ráp điện, thì phải cộng thêm 100k nữa = 1250k vì phải bổ xung cả bảng gỗ gá thiết bị lên, và đấu nối dây.
Bạn gửi muốn gửi qua bưu điện thì bạn cần chuyển cho tôi thêm 100k nữa tiền cước vận chuyển. Như vậy bạn cần chuyển tất cả là : 1.350.000 đ .

Lưu ý bạn chuyển khoản cần ghi rõ Tên người gửi để tôi xác nhận thông tin chuyển khoản. Báo địa chỉ người nhận qua diễn đàn này hoặc qua SMS vào số điện thoại của tôi. Tôi sẽ chuyển cho bạn ngay chậm nhất là 1 ngày sau khi nhận được tiền. Cám ơn bạn.

cuonghacts

Binh Nhì
vậy để em chuyển khoản cho anh rồi anh gửi qua bưu điện cho em nha .ĐỖ XUÂN CƯỜNG số nhà 197 phố lê lợi thị trấn triệu sơn,huyện triệu sơn, tỉnh thanh hóa

Bình luận từ Facebook