Keo

MaLin

Thượng Sỹ
Các bác cho em hỏi chút.nếu em sử dụng 2 mặt ten 64 và H3 market thi` nên sử dụng loại keo nào thì tốt nhất.vừa để được lâu mà khi bóc ra lại dễ vệ sinh keo trên mút.

MaiXuanViet

Moderator
Các bác cho em hỏi chút.nếu em sử dụng 2 mặt ten 64 và H3 market thi` nên sử dụng loại keo nào thì tốt nhất.vừa để được lâu mà khi bóc ra lại dễ vệ sinh keo trên mút.

Để bảo vệ mút tốt thì ưu tiên là keo sữa -> keo thường -> keo tăng lực nhé bạn. Còn việc để lâu mình nghĩ là không nên, trung bình 2 tuần bạn lột ra dán lại một lần là tốt nhất. Chỉ nên vệ sinh keo trên cốt vợt bằng cách thủ công là lấy tay kỳ ra, còn keo trên mút thì hạn chế lột vì có thể sẽ làm mẻ spong, gặp loại mút mềm như ten 64 còn có thể rách cả spong đó bạn chỉ khi lớp keo đã quá dày thì mới phải lột (mà đến mức lớp keo quá dày thì chắc mút cũng cũ lắm rồi). Mỗi lần dán bạn quét keo thật mỏng thôi thì không cần phải vệ sinh keo trên mút đâu.^^

MaLin

Thượng Sỹ
Khi bóc ra dán lại thì có cần phải quét thêm keo lên spong không bạn.hay chỉ cần quét lại trên cốt là được.

lmtuan

Binh Nhì
Để bảo vệ mút tốt thì ưu tiên là keo sữa -> keo thường -> keo tăng lực nhé bạn. Còn việc để lâu mình nghĩ là không nên, trung bình 2 tuần bạn lột ra dán lại một lần là tốt nhất. Chỉ nên vệ sinh keo trên cốt vợt bằng cách thủ công là lấy tay kỳ ra, còn keo trên mút thì hạn chế lột vì có thể sẽ làm mẻ spong, gặp loại mút mềm như ten 64 còn có thể rách cả spong đó bạn chỉ khi lớp keo đã quá dày thì mới phải lột (mà đến mức lớp keo quá dày thì chắc mút cũng cũ lắm rồi). Mỗi lần dán bạn quét keo thật mỏng thôi thì không cần phải vệ sinh keo trên mút đâu.^^

Sao cứ 2 tuần phải lột ra dán lại một lần vậy bác? Không để lâu hơn được nữa ạ?

Bạch Long

Thượng Sỹ
keo tăng lực nếu quét xong rồi đem qua sấy 1 chút sẽ có tác dụng như keo thường phải ko ạ

Thực ra thì k tốt được như keo sữa nếu làm vậy anh ạ, dù sao chất tăng lực nó cũng đã ngấm ngay khi mình quét, chỉ giải quyết phần nào thôi, sớm muộn mút bọt khí dán keo tăng lực kiểu gì cũng co.

linh729

Thượng Tá
Thực ra thì k tốt được như keo sữa nếu làm vậy anh ạ, dù sao chất tăng lực nó cũng đã ngấm ngay khi mình quét, chỉ giải quyết phần nào thôi, sớm muộn mút bọt khí dán keo tăng lực kiểu gì cũng co.

Có cách dán mút bọt khí bằng keo tăng lực mà không lo bị co.

Lần lượt phết 2 lớp keo tăng lực vào miếng bọt khí mới. Để 20 phút.
Tiếp theo chắt keo tăng lực sang 1 lọ khác, trộn 1 ít baby oil vào chỗ keo tăng lực này (hàm lượng baby oil đủ để khi quét keo ra một mặt kính, keo khô ở dạng hơi dính chứ ko khô cong, hơi dính thôi chứ nhẽo và bết ko vân vê lên được thành sợi mỳ thì có nghĩa là đã trộn thừa baby oil). Chơi tiếp 2 lớp vào mút và 1 lớp vào cốt. Để 20 phút. =>> Dán.
Các lần sau bóc ra dán lại thì cứ cái lọ đã bổ sung baby oil mà phang. Theo đúng quy trình trên =>> Đảm bảo mút bọt khi không bao giờ bị co hoặc nếu có co thì cũng không đáng kể. (kết quả này đã được thực nghiệm kiểm chứng.)

lethanhcong147

Binh Nhất
Em vừa dán mặt vợt bằng keo Haifu 70k/lọ 250ml.thấy mặt vợt bị dãn.híc.em quét keo lên mặt trước,sau đó để qua 1 bên,vài phút sau dán vào thấy bị dãn 3mm.làm thế nào bây giờ,các bác ơi.lần sau dán nó lại dãn nữa thì toi.

lethanhcong147

Binh Nhất
Bác ơi,em mới chuyển sang chơi mút tàu.dán cái BH là mút bọt khí thì bị dãn chứ k co.mà baby oil mua ở đâu hả bác?

Bình luận từ Facebook