Keo Sữa loãng - Có nên dùng ?

luckyluckedh

Đại Uý
Nói về keo. Bọn tàu nó bảo người Việt nam mình chết trên đống thuốc nghĩ mà đúng. Keo tốt như thế mà vẫn phải đi mua keo ngoại với giá cắt tiết. Bác nào có gửi cho em em bán cho người việt ko lấy lãi chẳng có lại kiểu chết trên đống thuốc
Mình nghĩ thế này, mọi người chơi bóng bàn thì ít khi tìm hiểu sâu về các thứ như keo, giày, các loại gỗ cấu thành nên cây vợt mà chỉ tập luyện rèn luyện sức khoẻ, còn một số người chuyên nghiệp nhiều khi họ biết đấy nhưng cũng chẳng chia sẻ vì nhiều khi được tài trợ mà nói những điều này nhà sản xuất sao mà bán được sp. Dụng cụ bóng bàn như mút vợt, cốt vợt giá các nsx đưa ra rất cao chẳng hạn một miếng mút ten nho nhỏ đã là >1tr được cấu thành từ cao su, trong khi cái lốp xe tải bự chảng (to gần bằng mười mấy miếng ten cộng lại) cũng được làm từ cao su và công nghệ pha chế ra có khi còn cao cấp hơn giá bán khoảng 4 5 triệu, cho thấy các nsx dcbb lời cỡ nào (không nói các nhà phân phối nhé ^^!). Bởi vậy việc các cao thủ hàng đầu thế giới có vợt chất lượng cao là chuyện nhỏ với các nsx.
Vài so sánh khập khiểng, vui manh tính chất so sánh mong mấy bác thông cảm ^^

xtung78

Trung Uý
Ae bóng bàn nhiều khi chi biết chơi, sắm nhiều. Đặc sản mà ko biết mới đau. Rồi sẽ có ngày nhận ra tất cả. Cốt, mặt, keo đã chơi qua khá nhiều. Giờ đã ngấm. Các bác đi ngang, công taccs hay về thăm Đền hùng xin mời về clb sos việt trì. Thử combo cùi của mình nhé

lamvt

Thượng Tá
Vụ bỏ vào tủ lạnh là mẹo bảo quản keo super 502 bác àh! Keo 502 mở bình dùng năm bữa nửa tháng là khô nhưng gói kỹ bỏ tủ lạnh quanh năm suốt tháng cần đem ra dùng ngon lành... Bởi vậy em đang nghĩ có nên "thí nghiệm" bình Nittaku 240k không đây hihihi.
Bạn ko cần để vào tủ lạnh đâu.Chỉ cần luôn đóng kín nắp và để chỗ thoáng mát tránh ánh nắng là được.Tốt nhất bạn ra cửa hàng bán vật liệu sơn, tạp hoá hỏi mua bình tra nhớt- khoảng 4000 đ về san keo vào .Bình này vừa có nắp kín vừa chỉnh được lượng keo chảy ra.Đi đâu mang theo rất tiện.Nếu quét keo xong nên để dưới quạt sẽ chóng khô hơn.Ở nhà tốt nhất dùng máy sấy tóc để chống ẩm cốt và tăng độ dính vì có nhiệt.Thỉnh thoảng lấy lọ keo ra lắc đều là tốt rồi.
Cò keo 502 để tủ lạnh là đúng rồi nhưng phải cho vào bịch nilon buộc kín tránh mùi lọt ra.
Nếu muốn vào keo vót vợt bạn lấy keo đã đẻ lạnh ra dùng tăm bông quấn thêm mốt lớp bông mòng nữa,nhỏ keo 502 lên đầu tăm bông ,sau đó quét nhẹ đầu tăm có keo lên chỗ bạn cần .Bạn sẽ nhận được lớp keo láng,mịn như ý muốn mà ko làm cháy gỗ.Nếu muốn dày và mầu theo ý thì quét thêm .Nhớ chỉ quét khi tăm bông chưa khô hẳn.Để có độ nhẵn đẹp chà qua bằng vải nỉ,ko cần giấy nhám đâu.

huymdt

Thượng Tá
Keo chứ có phải thực phẩm đâu mà bác cho vào tủ lạnh, cho vào khéo nó lại vón cục thêm ấy. Tốt nhất để chỗ khô ráo, mát mẻ, tránh ánh nắng trực tiếp là được rồi. À mà thỉnh thoảng lấy ra lắc đều cho nó đỡ đóng cặn dưới đáy chai nữa.
Bạn ko cần để vào tủ lạnh đâu.Chỉ cần luôn đóng kín nắp và để chỗ thoáng mát tránh ánh nắng là được.Tốt nhất bạn ra cửa hàng bán vật liệu sơn, tạp hoá hỏi mua bình tra nhớt- khoảng 4000 đ về san keo vào .Bình này vừa có nắp kín vừa chỉnh được lượng keo chảy ra.Đi đâu mang theo rất tiện.Nếu quét keo xong nên để dưới quạt sẽ chóng khô hơn.Ở nhà tốt nhất dùng máy sấy tóc để chống ẩm cốt và tăng độ dính vì có nhiệt.Thỉnh thoảng lấy lọ keo ra lắc đều là tốt rồi.
Cò keo 502 để tủ lạnh là đúng rồi nhưng phải cho vào bịch nilon buộc kín tránh mùi lọt ra.
Nếu muốn vào keo vót vợt bạn lấy keo đã đẻ lạnh ra dùng tăm bông quấn thêm mốt lớp bông mòng nữa,nhỏ keo 502 lên đầu tăm bông ,sau đó quét nhẹ đầu tăm có keo lên chỗ bạn cần .Bạn sẽ nhận được lớp keo láng,mịn như ý muốn mà ko làm cháy gỗ.Nếu muốn dày và mầu theo ý thì quét thêm .Nhớ chỉ quét khi tăm bông chưa khô hẳn.Để có độ nhẵn đẹp chà qua bằng vải nỉ,ko cần giấy nhám đâu.
Cảm ơn hai bác hướng dẫn rất tận tình chi tiết nhé, chúc các bác luôn vui với quả bóng bàn và chuyện bàn bóng :D

lamnqvt

Thượng Sỹ
Ko biết loại này có phải dòng keo sữa Latex A135 ko các bác nhỉ?
Keo sữa mủ cao su khác với keo sữa bán trong hiệu tạp hóa nha.Loại chế từ mủ cao su dùng để dán mút bb sau khi khô tạo thành màng có độ đàn hồi cao,ko gây ảnh hưởng nhiều tới độ nẩy của mút.Còn loại dùng dán giấy,..đồ thủ công sau khi khô tạo thành màng dai gần gióng với nilon ko co giãn làm mút kém nẩy...chỉ bì bì thôi.Mình đã dùng loại này mua 0.5 kg ở cửa hàng vật liệu xây dưng,Về dán mút lên cốt thấy khá dinh ,nhưng khi lột ra mới thấy lớp màng trơ này.Chỉ cần dùng nước lau là lớp màng tan ra ngay ko như keo làm từ mủ cao su đâu.Chớ dại mà thử.....lột gỗ rách lót kinh lắm...mình thử trên gỗ và mút hỏng thôi.

Bình luận từ Facebook