Toàn quốc Tibhar K3, Yasaka Original 1.8 - Trang 1

Trainee

Đại Tá
Ok a. A cứ để lại cho e nhé mà ko cọc nhé. 2 mặt mút stiga của e trung bình mềm có hợp cốt này không. Tối qua e alo a thấy thuê bao
À, mình đặt chế độ không nhận cuộc gọi ngoài danh bạ! :D
Có gì cứ qua Zalo thôi bạn.
Cây Clipper Wood này thì quá nổi tiếng; bản 40 năm thực ra mình đánh thì thấy nó chắc, đầm tay, xoáy, bóng cầu vồng nhưng vẫn khá vọt dài cuối bàn, còn bảo ngon hơn bản thương mại như kiểu như Super so với vợt thường thì không có đâu.
Cây này tốc độ ở mức khá, không cao, nếu như bạn chơi 2 mặt trung bình mềm thì dễ chơi, nhưng thủ tốt, công sẽ hơi hiền, tất nhiên còn tùy trình độ, kỹ thuật, lối chơi nữa.
Mình cho là cứ đánh 2 mặt trung bình, sau đó muốn đẩy tốc độ, độ ác lên thì thay mặt phải cứng chút.
P/s: Mình thấy tốc độ không cao vì mình toàn chơi Super, với ZLC, để bắn trái gai công; Chứ cây này tốc độ, độ chắc mình đánh giá là hơn TMB ALC, Viscaria thường.

• Like
Reactions: tla

tla

Super Moderators
À, mình đặt chế độ không nhận cuộc gọi ngoài danh bạ! :D
Có gì cứ qua Zalo thôi bạn.
Cây Clipper Wood này thì quá nổi tiếng; bản 40 năm thực ra mình đánh thì thấy nó chắc, đầm tay, xoáy, bóng cầu vồng nhưng vẫn khá vọt dài cuối bàn, còn bảo ngon hơn bản thương mại như kiểu như Super so với vợt thường thì không có đâu.
Cây này tốc độ ở mức khá, không cao, nếu như bạn chơi 2 mặt trung bình mềm thì dễ chơi, nhưng thủ tốt, công sẽ hơi hiền, tất nhiên còn tùy trình độ, kỹ thuật, lối chơi nữa.
Mình cho là cứ đánh 2 mặt trung bình, sau đó muốn đẩy tốc độ, độ ác lên thì thay mặt phải cứng chút.
P/s: Mình thấy tốc độ không cao vì mình toàn chơi Super, với ZLC, để bắn trái gai công; Chứ cây này tốc độ, độ chắc mình đánh giá là hơn TMB ALC, Viscaria thường.
Bác cho e hỏi Bh bác chơi gai công gì vậy, bh bác đánh theo giơ nào

Trainee

Đại Tá
Cháu muốn hỏi ạ , cán là chú đổi từ cây khác sang , hay chú mua cán khác thay vào ạ
Mình lấy cán cây Clipper Wood lắp qua, nhưng phải lót thêm chút, vì cây Wood nó dầy hơn SJ, nên khi tráo qua nó bị hơi nhỏ cán.
Cán chất lượng cao rời giá rất đắt, cho nên nếu có cán sẵn đổi qua thì tốt hơn!

Trainee

Đại Tá
Bác cho e hỏi Bh bác chơi gai công gì vậy, bh bác đánh theo giơ nào
Thực ra mình chơi gai trung, lót 1.5; Thử có thể nói tất cả các gai trung có thể mua, chán chê mê mỏi ra giờ chơi con 110 Kokutaku, trước đó khá ưng và chơi lâu Lion Rebirth1.5 :D
Rơ thì ôm bàn bật, bắn, đôi công, phản công, gần như không thủ trái/cắt gò; Nếu đánh đơn thì mình đánh trái nhiều hơn phải; phải chủ yếu giao khó rồi đánh cục phát kiểu một đập ăn quan thôi! :D
Rơ thì thế mà đánh cùi bắp hên xui thôi, kê kê; Đánh mãi chả lên bóng, nổi hứng đổi gai 2 năm nay, thấy hay hay nên ko quay lại mút nữa; dù trước đó mình có đòn trái, tạm gọi là cơ bản ổn!

D_Vercetti

Binh Nhì
Mình lấy cán cây Clipper Wood lắp qua, nhưng phải lót thêm chút, vì cây Wood nó dầy hơn SJ, nên khi tráo qua nó bị hơi nhỏ cán.
Cán chất lượng cao rời giá rất đắt, cho nên nếu có cán sẵn đổi qua thì tốt hơn!
dạ , cám ơn chú đã thông tin thêm ạ

Trainee

Đại Tá
Ok a. A cứ để lại cho e nhé mà ko cọc nhé. 2 mặt mút stiga của e trung bình mềm có hợp cốt này không. Tối qua e alo a thấy thuê bao
ok, đã nói vợ mai chuyển cây Victacs VC!
Tiền đã nhận, ngày mai vợ sẽ gửi ship về Bắc Giang!
Thanks nhé!

Last edited:

VPSV

Đại Uý
Vợt đăng để bán mà, nhưng mình nói trước có mấy điểm thế này:

- Mình bị cách ly đến sau 3/8 mới có thể đi gửi CPN.
- Thanh toán thì bạn chuyển khoản VCB cho mình, mình không ship COD.
- Giá như trên nói 1.9 và 50K tiền ship là 1950K; (Giá mới là 3.5tr có hộp, theo dungbongban.com);
Đây là bản kỷ niệm 40 năm.
- Vợt vừa đánh mấy tiếng, có một điểm nhỏ trên đầu vợt chạm bàn, nhỏ; như ảnh đính kèm.

P/s: gỗ ở ngoài nhìn đẹp, vàng tươi hơn một chút.
Hà Nội thêm 2 tuần nữa rồi bác. Coi bộ ngoài ấy sợ giống SG

Trainee

Đại Tá
Hà Nội thêm 2 tuần nữa rồi bác. Coi bộ ngoài ấy sợ giống SG
Vẫn ship hàng đi đc bác; gói đồ gọi CPN tới lấy mang đi; Bạn kia vừa lấy cây Victas rồi!

Trainee

Đại Tá
Vẫn ship hàng đi đc bác; gói đồ gọi CPN tới lấy mang đi; Bạn kia vừa lấy cây Victas rồi!

View attachment 136755
Vợt đã tới tay @Het_3g , phản hồi chất lượng ok
May mùa dịch không bị sự cố gì!
Cảm ơn bạn đã tin tưởng: chuyển tiền mà 2 ngày sau bên CPN mới ghé nhà lấy đồ mang đi!
Lâu không giao dịch; chém gió trên diễn đàn cũng chẳng như xưa; nên bắt anh em tin tưởng tuyệt đối kể cũng khó!

Bình luận từ Facebook