Joola Maxx 500 - Ngu như mặt Tàu

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
ARUNA thì FH : MAXXX - 500 nhưng anh này đánh BH : MAXXX - P
có thời điểm thì anh này dùng 2 mặt MAXXX - P bản MAXXX- P là bản phát triển sau cùng mềm hơn chút , kiểm soát cao hơn maxxx 500 nhưng tốc độ ko bằng maxxx 500
còn vdv cá tính Chenweixing thì gần như FH trong 2 năm trở lại đây sử dụng MAXXX - 500 thi thoảng 1 số giải anh dùng RHYZM - TECH bản mới bản này hiện nay hãng JOOLA bán không có bao bì , với những vdv đánh gai thủ thì gần như chắc chắn FH phải đánh từ trung bình cứng đổ lên nếu ko khi tấn công đòn ko đủ lực + độ xoáy cần thiết
mặt gai JOOLA thì chưa biết bác chenweixing hiện nay đánh mặt gì ? cái này mình sẽ hỏi giám đốc maketting hãng JOOLA trả lời sau :d

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
em SOLJA top 10 nữ thế giới hình như 1 lần vô địch nữ Châu Âu dùng maxxx ? nhìn thì chắc chắn dùng maxxx rồi ko biết maxxx 500 hay 450 hay maxxx- P thường vdv sẽ ít đánh mềm như 400 :)
em này xinh gái cao to - baby động tác khá đẹp
2 cô gái xinh đẹp nhất Châu Âu - nhìn mấy em Châu Âu đánh bóng bàn phong cách khoáng đạt ko hiểm ác như mấy em Tầu :D :D

Last edited:

dungdienanh

Trung Uý
trong sa mạc đa số là cát, người đi vào sa mạc, để tìm cát, thì chắc là không đến sa mạc. Nó chỉ là chướng ngại, để người ta đi tìm thiên đường ở một nơi bị ngăn cách thôi :p

Cái tiêu đề nghe hơi Ngu, nhưng tại sao lại nói nó ngu, thì em phải nói về cái NGU của mặt Tàu, để anh em ta dễ hiểu

Với các mặt thông minh của Đức Nhật, nó thông minh theo hướng có tác động ngược lại, hay là có tác động ổn định bóng nẩy ra từ mặt vợt với một cú bóng đến nhất định, điển hình như Ten, vì vậy, với một quả bóng đến, khi người chơi đọc được xoáy, tốc độ, lực, họ sẽ biết chính xác góc nẩy và lực nẩy sau khi bóng vào mặt, và có quyết định rõ ràng về việc sẽ tận dụng bóng nẩy ra xác định như thế nào như Nghiêng vợt bao nhiêu độ, úp vợt thế nào, lực vào ra sao, ... để cho một đường bóng hiệu quả nhất. Cái thông minh này tận dụng rất tốt, xoáy, lực của bóng đến, nên người chơi chỉ cần thông minh cùng nó, để mượn XOÁY và LỰC đến, giảm XOÁY và LỰC tự thân phải phát ra, vẫn có đường bóng đủ lực như ý muốn, mà không cần làm hết mọi thứ, đó là thông minh.

Vậy nếu, với người chơi có trình độ nhất định, tức là không đọc được một cách rõ ràng, bóng đến, lực hoặc xoáy, hay có khi cả 2 là lực và xoáy đều không xác định được rõ ràng, thì mặt thông minh, lại phản tác dụng. Em điển hình cho tình trạng người chơi NGU hơn mặt, đặc biệt với Ten, em không thể nào xử lý được quả bóng theo ý mình muốn, khi chơi Ten, bao giờ cũng thừa hoặc thiếu một tí. Vì sao lại thế ? Đơn giản, là em không thể xác định được chính xác cả 2 yếu tố LỰC và XOÁY, nên việc mượn chỉ mang tính hình thức, chứ không thể chính xác được. Ví dụ về mâu thuẫn này, chính là ví dụ về kiếm quá sắc mà múa không khéo, bị đứt tay chảy máu, hay mấy bác chơi côn nhị khúc, lúc đầu tập toàn táng vào đầu với đầu gối, ... :D. Các bác đừng nghĩ em ngu, chỉ là vì khi em phải chơi với các đối trên em vài bóng, họ chấp, thì đương nhiên, hiểu và đo xoáy của họ là khó, và càng khó, nếu họ càng có khả năng chấp cao. Đấy là tình trạng, HOÀN CẢNH XÔ ĐẨY, kẻ khôn cũng có lúc đần :p

Vậy thì, những người NGU buộc phải có kế sách và công cụ để chơi trong các trường hợp đó. Điển hình tiêu biểu cho công cụ lúc này, là H3. Tại sao em nói H3 NGU ?

Ngược hẳn với mặt thông minh, H3 chả hiểu cái gì hết, nó như võ sĩ Micheal Tayson, trước khi ra đòn, thì nó bất biết đối thủ ra sao, đánh gì, việc đầu tiên, là nó chịu, đấm móc, đấm thẳng, đấm vòng, ngay có mà đấm phạm luật vào khu dưới, nó cũng chịu hết. Nói thế, không có nghĩa là nó giơ toàn bộ cái mặt ra hứng chịu mọi cú đòn, việc nó làm duy nhất, là tạo ra các thế đối đầu, mà đối thủ có thể ra đòn, nhưng không thể dùng hết công lực ra đòn, lúc nào cũng có thể đánh, nhưng chỉ đánh cho có điểm, cho trúng, chứ không thể, nói chính xác là không thể, tung toàn bộ sức lực vào đú đấm đó, vì vậy, chuyện chịu đòn, chỉ là LƯỠNG BẠI CÂU THƯƠNG thôi, chứ bên tấn công, trong khi được đấm, cũng hiểu là với mỗi pha tấn công, anh ta bỏ lại cả một khoảng trống phòng thủ bát ngát, mà chỉ cần thiếu một chút may mắn hoặc tinh tế, thì một cú phản công, hoặc tấn công lật mặt, sẽ đo ván anh ta ngay.

H3 nó là thế, nó bất biết về xoáy, lên xuống ngang dọc, nó tìm cách hãm tối đa tác động của bóng đến, để làm gì ? Để người chơi chủ động gần như hoàn toàn trong việc tạo ra một đường bóng mới, tại tất cả các thời điểm đỡ bóng sang. Trước đây, em cứ nghĩ là mọi người sợ cú tấn công BH và FH của mình. Gần đây với vỡ lẽ, thực ra, họ không hoàn toàn sợ cú BH và FH của mình, mà họ sợ, là sợ các cú đánh đó, ở các tư thế, mà họ không biết phải bắt đầu từ đâu, để thủ.

Tại sao ? À, cái chính lại nằm ở cái jeu thi bỏ ngắn, và gần như không phản ứng lại với xoáy đối phương của em. Khi đã chủ động trong việc đỡ bóng và điều bóng ngắn, lỏng hay chặt quanh bàn, gây khó khăn cho đối thủ trong việc tấn công một cách dễ dàng, thì chính trong lúc đó, em luôn thủ sẵn 1 cú tấn công rất mạnh, từ cả BH và FH, không quan tâm đến điểm đến, mà chỉ cần đối thủ, đặt hỏng bóng, trong hay ngoài bàn, đều bị đánh rất ác. Cú đánh ác, không phải là cú ăn điểm, mà nó chỉ đẩy đối thủ, vào một tình trạng chênh vênh, không biết quay lại thủ như thế nào, vì không biết em sẽ bắt đầu chơi tấn công, bằng bên nào, và vào bên nào.

Đấy, H3 là thế, và Maxx 500, cũng thế. Là mặt Đức Nhật, nhưng sau 2 tuần chơi nó cho BH của Long, Vis, Super Jun, cái hay nhất của nó, chính là cái NGU gần được như mặt Tàu, ở BH.

Ngu si mà hưởng thái bình, không phải, ngu si để đánh bất ngờ ... :D:D:D:D

An toàn, tự chủ, lên xoáy rất ác và rất hiểm, đấy là con ác quỷ thực sự, sau cái bản mặt hiền lành ngây thơ đỡ bóng an toàn và đặt điểm rơi chuẩn xác của mặt Maxx 500.

Maxx 500 - ngu như mặt Tàu H3 :rolleyes:

hihi Ông trạng ơi viết ngắn thôi dài quá đoc đến dòng sau quên mất dòng trc

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Anh @dungdienanh chấp em mất phát hả anh @Dũng Cửu SHOP . Nhớ cái vợt xịn đầu tiên mua khi đi làm là cây Darker 7p2a point carbon mua của a @dungdienanh ở Lý Nam Đế, năm 2011. Đến nay vẫn chưa có dịp giao lưu vs bác ấy. Em Đức Anh :D
Hi Đức Anh lâu quá không gặp em và đâu biết giờ em oánh thế nào , anh nghĩ @dungdienanh chênh em tầm 2 trái đấy , :)

Bình luận từ Facebook