ITTF Male and Female Table Tennis Star Awards

lion

Đại Tá
Bóng bàn trên bản đồ thế giới dường như chỉ dành cho người China, nhưng không phải vậy
vì ngày nay người ta nghĩ thế, nửa thế kỷ trước có ai nghĩ vậy đâu.

Chắc là mấy bác ITTF cũng đú theo phong trào thảm xanh thảm đỏ của mấy anh bóng đá,
quần vợt, phim phèo...nên bày ra trò bình bầu VĐV, HLV, Sao hôm, Sao chổi, pha bóng hay

Năm nay cũng vậy...Ma Long, năm 2015 khá thành công khi Ma Long dành 3 chức VĐ Pro
Tour, 1 VĐTG, 1 World Cup và tiếp tục vững vàng ở ngôi vị No.1 TG trên BXH của ITTF.

Điều đáng tiếc nhất của Liu Shiwen là đã không tận dụng được cơ hội khi đối thủ đàn chị
đã dính chấn thương gân kheo trong trận CK VĐTG tại Tô Châu, 2 năm nữa thì già con mợ
nó rồi, về nhà mà lấy chồng nhé.

HLV hay nhất trong các năm trở lại đây không ai khác ngoài họ Lưu, tài năng, chiến thuật,
tin tưởng, khéo léo là những gì HLV này sở hữu. Sự thành công của một loạt các ngôi sao
China tất nhiên không phải chỉ do mình Lưu, nhưng dưới sự dẫn dắt của anh, tuyển China
ngày càng hùng mạnh.

Pha bóng hay được bình chọn là màn rượt đuổi gay cấn ở cuối séc 5 trận CK VĐTG 2015
giữa Fang Bo vs Ma Long nhưng thực ra pha bóng của Xu Xin tại giải quốc nội cũng rất để
đời, thôi họ chọn nó vì nó thuộc khuôn khổ ITTF, biết sao giờ ;)

Screen Shot 2015-12-10 at 12.36.08 PM.png

Dàn sao China, thằng cu Fan 18 tuổi mà được HCĐ VĐTG là ngon, sau đó nó còn giành được nhiều
HC ở các giải Pro Tour khác nữa, hiện tại xếp No.2 trên BHX ITTF T12/2015.

Ma Long nhìn đẹp trai nhể, chả bù thằng Xu Xin nhìn bựa vãi, còn thằng Zhang JiKe thì như vừa đi
tiểu về ;)

Screen Shot 2015-12-10 at 12.36.37 PM.png

Sao nữ China, nhìn em Liu Shiwen có vẻ chắc chắn nhất, nhưng nhìn hay hay là em gì (quên tên mà
em không buồn search) mặc váy nâu bóng, tuy nhiên nhìn kỹ thì "ấy" của nó hơi lép thì phải các bác
ạ, nhìn sang em bên cạnh thì thấy khác nhau rõ ràng luôn nhể.

Screen Shot 2015-12-10 at 12.36.55 PM.png

Phong cánh chụp ảnh nhí nhảnh của "Chị em hàng xóm Ozawa" thì muôn đời không thay đổi, chỉ có
em Fukuhara nhìn sề quá đi, em ngoài cùng Ishikawa phía đối diện nhìn tươi mơn mởn các bác nhể.

Screen Shot 2015-12-10 at 12.37.12 PM.png

Chả biết em này là con nhà ai nhưng nhìn cái mặt nó hay hay, không biết có làm cùng công ty
với Ozawa không, đùi nó cũng có múi đấy các bác nhé ;)

Screen Shot 2015-12-10 at 12.37.44 PM.png

Thằng Ốp thì mải bợ đít vợ, của nó cũng cong cong hình trăng lưỡi liềm phết các bác ạ ;)

Screen Shot 2015-12-10 at 12.38.19 PM.png

Xu Xin của các bác chơi vợt Tầu đây, nhìn mồm nó đĩ phết nhưng mái tóc và cặp kính rất dị hợm.

Screen Shot 2015-12-10 at 12.35.46 PM.png

Rồi, thằng này là thằng tiếng tăm nhất năm vừa rồi đây. Ngay sau lễ trao tặng này là giải ITTF Pro
Tour Grand Finals tại Bồ luôn nên trăm tiện không bằng một tiện các bác nhể. Em dự Ma Long lện
ngôi tại giải đấu cuối năm này, nghe đâu tiền thưởng cho VĐ đơn nam lên đến hơn 100,000 US$ các
bác ợ.

Bình luận từ Facebook