IOLITE NEO - Sự lựa chọn ĐÁNG GIÁ trong thời kỳ BÃO GIÁ

thuongtihar

Thượng Sỹ
Thông số kỹ thuật:
Tốc độ: 96
Kiểm soát: 70
Cấu tạo: Soft
Trọng lương : 82g +-

Nhận xét bạn đầu về em nó:

Hình thức: Đẹp - Cán màu xanh nước biển khi được quét bằng lọ chống tước gỗ bề mặt của hãng XIOM sẽ đẹp hơn và cũng không bị trơn hay bám bẩn

Trọng lượng: Nhẹ

Sau khi dán mặt vợt vào cầm thử thì thấy nặng đầu - Đánh tầm 10p là cảm thấy mỏi tay nếu bạn là người đang đánh cốt rung hay nhẹ đầu

Khi bắt đầu khởi động đôi công trái và phải cùng với thông số tốc độ: 96 của nhà sản xuất thì cá nhân em nhận thấy đấy là một cấy Amultat giá rẻ, đánh không khác gì mấy so với cây Amultat em đang sử dụng ===> Sự lựa chọn đáng giá cho những ai muốn mua Amultat mà không đủ ngân lượng trong túi

Giật FH: Bóng đi đều, Tốc Độ tốt và Chuẩn Xác nhưng không có sự đột phá nhiều lắm không nhiều xoáy bằng Amultat - Có thể do cốt dày hơn so với Amutat + các cốt ALC khác + Mới đánh được vài buổi - Không so sánh với dòng Tamca 5000

Cốt nặng đầu nên không quá khó khăn để đánh trả những quả xa bàn

Độ kiểm soát: Đây là 1 ưu điểm của dòng ALC, mặc dù thông số nhà sản xuất là 96 = OFF+ nhưng cốt kiểm soát tương đối tốt, chặn đẩy êm và không quá khó khăn để làm quen....

KẾT LUẬN: Nếu bạn cần một cốt vợt có tốc độ tốt cùng với độ kiểm soát cao và hợp túi tiền.....Mình khuyên bạn hãy chọn "IOLITE NEO"

===>Bài REVIEW của em đến đây là hết vì mới đánh được có vài buổi thôi :):):)

PS: Vì lối đánh của mỗi người khác nhau, kỹ thuật cũng không giống nhau nên sẽ có cảm nhận khác nhau - Mọi người cùng chia sẻ trong TOPIC này nhé BiaBiaBia

Toan_TM

Binh Nhì
Hôm qua, đang ngồi uống trà đá thấy bác cầm con này trên tay phi qua mà không kịp gọi . Hôm nay đã post review, có khi mình phải tuyển 1 em rồi :D

ping80

Trung Uý
chuẩn đấy ! :) trước mình cũng không xài "mùa tạt" và chọn cây này để thay thế.

nhược điểm của cây này là giá rẻ nên mọi người ko nghĩ nó là "bảo kiếm" . :)

thuongtihar

Thượng Sỹ
Hôm qua, đang ngồi uống trà đá thấy bác cầm con này trên tay phi qua mà không kịp gọi . Hôm nay đã post review, có khi mình phải tuyển 1 em rồi :D

Hôm qua lúc đấy đi lấy cốt đã vào keo cán cho đẹp rồi đi chiến đâu luôn nên phi một mạch đến Huy Hoàng he he he

muatuyet

Trung Sỹ
Hôm trước có một bác vào topic mình muốn đổi Amutat của mình lấy em đấy nhưng do chưa đánh bao giờ nên ko biết cảm giác của nó thế nào cả nên không giám đổi...hihih . Nó so với Amutat thì như thế nào hả Thường ơi....

thuongtihar

Thượng Sỹ
Hôm trước có một bác vào topic mình muốn đổi Amutat của mình lấy em đấy nhưng do chưa đánh bao giờ nên ko biết cảm giác của nó thế nào cả nên không giám đổi...hihih . Nó so với Amutat thì như thế nào hả Thường ơi....

Về tốc độ thì tương đương Amultat nhưng độ xoáy và độ kiểm soát thì kém hơn một chút đánh xa bàn thì hơn Amultat , Đường bóng Amltat đi hiểm hơn nhưng đổi lại giá so với Amultat hay Timoboll ZLC lại rẻ hơn rất nhiều

dung.vima

Moderator
Mình đánh FB: TSP RISE SPEED và BH: Nitaku Narucross GS Soft.....có thứ đánh FH bằng Hecxo HD hoặc Razka 9 đều rất xoáy và nhanh

Ở dưới chỗ em có đánh thử combo của bác Jaypark
FH Hexer +
BH Sriver EL 1,7mm
Không có cảm giác bị nặng đầu
Nhưng giờ em đánh quen vợt rung rồi, đánh vợt k rung tự nhiên thấy hơi tức tay

thuongtihar

Thượng Sỹ
Ở dưới chỗ em có đánh thử combo của bác Jaypark
FH Hexer +
BH Sriver EL 1,7mm
Không có cảm giác bị nặng đầu
Nhưng giờ em đánh quen vợt rung rồi, đánh vợt k rung tự nhiên thấy hơi tức tay

Muốn em NEO rung thì làm cán nặng hơn 1 chút so là được thôi mà :)

jaypark

Trung Sỹ
hehehehe sau 1 thời gian thay cốt như thay áo và mình đã quyết định cưới em NEO này,em ý vừa xinh gái lại chiều theo ý mình kekekekeke

dung6934atp

Đại Uý
Cây này chơi được, giật dễ vào bàn, dễ kết hợp mút, nhẹ nên gắn mặt tàu được, chỉ có điều bóng hơi "hiền". Nhìn chung là OK!

cau2minh12

Binh Nhì
Cây này đánh dơ gần bàn kiểm soát OK không bạn ? Nếu so với Axelo thì cây nào hơn ? FH ten 05 ..BH Stiga LT Spin đi vào cây này có ổn k? Thân !

mr.huylee

Trung Uý
E đang muốn trải nghiệm 1 em Iolite Neo nên bác nào ko còn yêu e nó thì để lại cho e ạ. Giá mong muốn 1T5 đổ lại. Giao dịch ở HN. Thanks các bác!

Bình luận từ Facebook