Hy vọng sẽ thành công , với bb vùng quê nghèo .

Sonbb.cl

Trung Uý
Sau bao nhiêu năm miệt mài tìm hiểu , nghiên cứu , và làm ra máy bb bàn , để tự tập ...
Thành quả có đc , đă thu hút được rât nhiêu trẻ con , người lớn , có những nguòi cách gần 30 km , vẫn kiên tri học tuần 6 buổi , để có đc thành quả đó , hehe , không hề đơn giản . Hì hì , mới có mấy ngày hè mà giảm mất hơn 3kg .
Đêm nằm nghỉ , nên đăt tên cho ... là gì cho hợp lý . CLB .TT Đào tạo hay là trung tâm giử trẻ . TT giáo dưỡng ...
Các đối tượng tham gia đủ các thành phần . Con ngoan trò giỏi có , học sinh cá biệt có ... và ..
Do mới gây dựng đc pt , mới thu hút đc các cháu tham gia . Nên rất khó áp dụng bộ luật hiện hành . Mình có ý , cho nhóm cá biệt học riêng ... nhưng sợ có cái gì đó sai sai . Nhưng nếu học chung , sợ đổ bể .
Điều quan trọng nhất , đều do bố mẹ ép các cháu , nên rất khó ae ạ
Xin ae cho góp ý , giải pháp với . Xin cảm ơn .
Do công viêc , hiên nay mình chỉ dạy từ 4h sáng đến 5h30 và 6h đến 7h30 . Buổi chiều từ 17h30 đến về đêm . Nên time và sk có hạn .

Last edited:

Orion

Binh Nhất
Sau bao nhiêu năm miệt mài tìm hiểu , nghiên cứu , và làm ra máy bb bàn , để tự tập ...
Thành quả có đc , đă thu hút được rât nhiêu trẻ con , người lớn , có những nguòi cách gần 30 km , vẫn kiên tri học tuần 6 buổi , để có đc thành quả đó , hehe , không hề đơn giản . Hì hì , mới có mấy ngày hè mà giảm mất hơn 3kg .
Đêm nằm nghỉ , nên đăt tên cho ... là gì cho hợp lý . CLB .TT Đào tạo hay là trung tâm giử trẻ . TT giáo dưỡng ...
Các đối tượng tham gia đủ các thành phần . Con ngoan trò giỏi có , học sinh cá biệt có ... và ..
Do mới gây dựng đc pt , mới thu hút đc các cháu tham gia . Nên rất khó áp dụng bộ luật hiện hành . Mình có ý , cho nhóm cá biệt học riêng ... nhưng sợ có cái gì đó sai sai . Nhưng nếu học chung , sợ đổ bể .
Điều quan trọng nhất , đều do bố mẹ ép các cháu , nên rất khó ae ạ
Xin ae cho góp ý , giải pháp với . Xin cảm ơn .
Do công viêc , hiên nay mình chỉ dạy từ 4h sáng đến 5h30 và 6h đến 7h30 . Buổi chiều từ 17h30 đến về đêm . Nên time và sk có hạn .
Em nghĩ là nên chia nhỏ nhóm. Vì một mình bác mà kham 30 người thì chịu sao nổi?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
có chút ý kiến nhỏ thôi

lớp không sợ đông hay vắng, sợ nhất là lệch về trình độ, mình nói không sợ già hay trẻ, sợ nhất là người nghe người không

bác nên đánh giá trình độ của những người chơi, già mà còn kém, thì cũng giống như trẻ, chưa biết chơi. Trình độ phân xong rồi, thì cùng hạng tập cùng nhau, giống hệt như bọn CN nó đang dạy trong trường có video trên mạng ấy ạ, cách dạy này @Dũng Cửu đã định làm nhưng chưa thực hiện, em chia sẻ với bác luôn

1. Thị phạm
2. đánh không bóng đến khi quen động tác, nhớ khung hình mới đạt
3. đánh có bóng do thầy đưa bóng
4. tự luyện với nhau theo những động tác đã học

toàn bộ quá trình học, bác luôn GIÁM SÁT, càng ít tham gia càng tốt, giảm sức của thầy, mà tăng tính chủ động của trò. Ai thực lòng đam mê, sẽ không bỏ giữa chừng, ai không đam mê, thì cũng đừng ép

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Sô lô giải trí sau giờ học

rất vui

nhưng góp ý với bác, đừng để chúng nó đánh séc nhiều, vì như thế, tính hiếu thắng của trẻ con sẽ khiến chúng nó phá vỡ động tác chuẩn, tự hình thành lối đánh không chuẩn

bác nên giải trí giữa giờ bằng các bài đố tương ứng với động tác, không nên cho đối kháng, ví dụ

hôm đó tập BH, bác vẽ cái vòng bên mặt bàn bên kia, đặt các vật cản khiến bọn trẻ không thể dùng động tác phủi để đánh được, như là buộc dây vào tay, bắt úp tay đánh bóng, ... rồi xem đứa nào đánh trúng vòng nhiều nhất ...

like tinh thần của bác

Sonbb.cl

Trung Uý
rất vui

nhưng góp ý với bác, đừng để chúng nó đánh séc nhiều, vì như thế, tính hiếu thắng của trẻ con sẽ khiến chúng nó phá vỡ động tác chuẩn, tự hình thành lối đánh không chuẩn

bác nên giải trí giữa giờ bằng các bài đố tương ứng với động tác, không nên cho đối kháng, ví dụ

hôm đó tập BH, bác vẽ cái vòng bên mặt bàn bên kia, đặt các vật cản khiến bọn trẻ không thể dùng động tác phủi để đánh được, như là buộc dây vào tay, bắt úp tay đánh bóng, ... rồi xem đứa nào đánh trúng vòng nhiều nhất ...

like tinh thần của bác
Cảm ơn sự góp ý của e , bản thân a cũng tự tìm tòi , tự nghỉ ra cách dạy , trông sao cho phù hợp
Hihi , cũng như nặn 1 bức tượng vậy , với a , không biết nên nặn tay trước hay chân trước ... Cũng may gđ có truyền thống về VH TT , nên được mọi người quý trọng , họ tin tưởng gửi con , em cho mình . Lo lắng nhất là , bb còn quá xa lạ với vùng quê a , cả huyện không có ai đánh BB ngoại trừ bố con a , họ gửi con cho a , củng chỉ vì họ muốn con họ lấy con a làm gương về học VH và TT ... Về nhiệt huyết với các cháu a không sợ thiếu , a chỉ sợ , với khả năng có hạn của mình , khó gây dựng bb về lâu dài , con người ở đây a hiểu rất rỏ . Hết cầu lông , đến tennis , rồi sang Gym rồi học võ ... nó bùng lên như đám cháy , và nguội tắt rất nhanh .
A cũng có trực tiếp ibox cho 1 số cao thủ BB xin tư vấn , nhưng chỉ được đáp lại rất hời hợt , hihi có lúc a tưởng điên lên , muốn chửi đổng như Chí Phèo , hi hi đã đến lúc a phải sống với bản chất thật của mình , nên a phải trở lại với cái Nick mới này e ạ . Cảm ơn e .

Bình luận từ Facebook