hướng dẫn xài falco bằng hình ảnh

Duc_NM

Đại Tá
Em có một câu hỏi là về nguyên tắc thì sau khi bôi lớp booster lên sponge thì sponge sẽ dãn ra, vì topsheet vấn giữ nguyên nên mút nó bị ưỡn cong như trong clip. Thế sao để sau một thời gian ngắn (1 hoặc 2 ngày như vậy) thì mút nó lại trở lại trạng thái hơi cong thôi vậy, chả nhẽ sponge bị co lại (hoặc topsheet bị giãn ra theo) ?

Duc_NM

Đại Tá
Em đang có ý định dùng thử H3 không tune một thời gian xem thế nào vì thấy bảo H3 Market (không phải NEO) loại này đánh xịt nhất và xoáy nhất, và hôm trước đi xem thì thấy sponge của hàng Market này nó không được mịn đều, lỗ chỗ nốt tổ ong nhìn kiểu đểu đểu, và em kết luận sponge thế này thì làm sao bóng ổn định được, đúng là tiền nào của đó và tiếp tục săn H3 NT vậy.

Bác Bachikho đánh hàng Market chưa cho em ít review về độ nảy, độ xoáy và độ ổn định của mút chưa tune với mút mình dùng booster ?

thanh dai ca77

Đại Tá
Em đang có ý định dùng thử H3 không tune một thời gian xem thế nào vì thấy bảo H3 Market (không phải NEO) loại này đánh xịt nhất và xoáy nhất, và hôm trước đi xem thì thấy sponge của hàng Market này nó không được mịn đều, lỗ chỗ nốt tổ ong nhìn kiểu đểu đểu, và em kết luận sponge thế này thì làm sao bóng ổn định được, đúng là tiền nào của đó và tiếp tục săn H3 NT vậy.

Bác Bachikho đánh hàng Market chưa cho em ít review về độ nảy, độ xoáy và độ ổn định của mút chưa tune với mút mình dùng booster ?
Với loại market chưa tuned này có thể nói là ngon trong tầm giá và nó thích hợp với việc tập luyện thôi bởi nó có các nhược điểm như sau ( theo cá nhân mình thấy)
+ Độ ổn định không cao tất nhiên không thể so với H3 NT
+ Độ xoáy cũng không cao, kém hơn H3 Neo Nittaku
+ Độ dị bóng thì em này dị hơn H3 Neo Nittaku và H3 Neo DHS
Qua kinh nghiệm chơi mút Tàu của mình thì cho dù bác chơi loại nào đi chăng nữa thì cũng cần phải tuned thì em nó mới ngon và độ ổn định tăng lên. Việc tuend nặng hay nhẹ là tùy thuộc vào từng loại và sở thích của bác.
Với em thì H3 market loại thường hay Neo mà đem tuned lên thì H3 Pro không theo kip

Duc_NM

Đại Tá
tks bác, em vừa tìm được một em NT ngon rồi, em sẽ thử không tune một thời gian đánh xem sao, đánh tune mà đến tuần thứ 3 tự nhiên thấy mình đánh giảm đi 1,2 bóng hóa ra do chưa tune lại nên thấy hơi phiền.

luckyluckedh

Đại Uý
Mình hồi đó cũng từng thử trò tune mút tàu với booster này từ market, pro, tới nt và sau bao lần làm thử đều nổi gai đẹp nhưng kể cả không tune hay tune rồi thì đánh vẫn khó cực, cảm giác đánh mút tàu từ giao banh tới giật banh kỳ lắm, nó khó tạo xoáy do có độ dính cao quá thì phải, giật banh sang bàn đối phương nhiều khi đối phương đỡ bị sụp lưới mình tưởng là xoáy lắm v.v... nhưng thật ra banh sang bản đối phương chả có tẹo xoáy nào nên khi đỡ banh chỉ cần đối phương nâng vợt nhẹ lên xíu là trả qua được, kể từ đó chuyển sang đánh ten05 cho lành :(

hoantopas

Đại Tá
Phức tạp + mất thời gian, đòi hỏi sự kiên trì chờ đợi, mà Em lại không có. Chính vì thế nên Em chỉ sài mút Nhật và Đức hê hê

return

Thượng Sỹ
Chơi mút tàu theo kỹ thuật mút Nhật thì giống như giải phẫu bằng mã tấu vậy, nên các bác không chơi được cũng đúng. Thanks chủ thớt vì video có ích này.

Bình luận từ Facebook