Hướng dẫn làm Tấm phản bóng -Return Board

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Bộ bản lề này thường được lắp vào cửa nhôm , nhưng loại này ít thấy bán ở cửa hàng thông thường nên các bạn cần ra tiệm bán đồ tay nắm, bản lề,... chuyên cho đồ nhôm bạn có thể chọn được 1 bộ có thể dùng được.

caykhewinter

Thượng Tá
Lúc trước hình như bác Hiepasc có post 01 bải về tấm phản bóng rồi mà? Bữa nay có sáng tạo phần chân đế thì thêm vào, nhưng chưa đạt. Dù sao cũng hoan hô bác.

Tackebong

Trung Uý
Ka ka, nó là "bản lề chữ A" , phải ghép 2 cái lại :D

Tackebong

Trung Uý
Cái chân đế anh làm chuyên nghiệp quá!
Cơ quan em có cái chân máy chiếu mà em ko chế thành cái này được (hỏng có đồ nghề :( )

miziru

Thượng Tá
A Hiệp năng động quá, nhờ có a đi tiên phong mà các sản phẩm a e học hỏi theo đỡ tốn nhiều chi phí và thời gian.
Ở VN chưa có ai dám thử nghiên cứu,học hỏi, chế tạo mặt vợt nhỉ. E chờ ngày này lắm lắm.
Cảm ơn anh Hiệp nhiều ạ !

cuongyb

Trung Uý
Ván MDF không biết có làm chuẩn ko
Chuẩn.... nhưng phải dày một chút cỡ 0.8 - 1,0 cm... nếu dày quá nặng và nảy ... ko có bóng để chơi. Cái này mình đã làm để tập hơn 2 năm nay rồi sắp hỏng hết mặt..hiiii. Cái này tập đôi công trái, phải cực hay... hay hơn cả Malong - ZJK kê tập.... nhé...

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Chúc mừng bạn Truongtxt đã có sản phẩm khá đẹp mắt ( dán mặt vào là pro luôn ). Bạn lưu ý là tập với cái này lúc đầu cần phải làm quen chút nhưng ok rồi thì tập rất hiệu quả cho các bài tập nâng cao vì cảm giác thật về thời gian , thích hợp việc tấn công đều tay liên tục,...

Trắng Đen

Thượng Tá
Ngày xưa ko có bạn tập, cũng chả có máy bắn bóng. Em thường tìm cái bảng để đánh một mình.

Hôm nay lang thang trên mạng, em thấy cái thiết bị Returnboard - bản trả bóng này cũng khá hay, nhớ ngày xưa.
không biết có bác nào chế tạo chưa. Đơn giản và khá hiệu quả để tập giật trái phải, bạt và cắt đẩy bóng (Cắt đẩy thì kê ngữa bảng gần lưới).

Joolaboom

Trung Sỹ
Ngày xưa ko có bạn tập, cũng chả có máy bắn bóng. Em thường tìm cái bảng để đánh một mình.

Hôm nay lang thang trên mạng, em thấy cái thiết bị Returnboard - bản trả bóng này cũng khá hay, nhớ ngày xưa.
không biết có bác nào chế tạo chưa. Đơn giản và khá hiệu quả để tập giật trái phải, bạt và cắt đẩy bóng (Cắt đẩy thì kê ngữa bảng gần lưới).
http://s1318.photobucket.com/user/le_minh_duc1/media/20140621_0830561_zpsfb2e4ba6.mp4.html

Trắng Đen

Thượng Tá
Bác làm hay quá. Không biết tổng thiệt hại bao nhiêu?

Em thấy trên mytabletennis.net/forum/forum_posts.asp?TID=61851&title=return-board-better-than-robot
nó bảo tổng thiệt hại chỉ 60$. Và chỉ cả link để mua mấy thứ phụ kiện.

"
-- $26 for music notebook stand
ebay.com/itm/Musicians-Gear-Deluxe-Conductor-Music-Stand-/300981951404?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item4613ec1bac
-- $5 for 1-inch thick 2x4 plywood from Home Depot, or any other 1" MDF. MDF is more consistent in bounce but a bit more difficult to attach.
-- $25 for 10 DHS training rubbers.
eacheng.net/index.php?act=product&CategoryID=603
"

Theo em nếu làm chắc chỉ tốn 10 miếng DHS hoặc 729, còn lại miếng gỗ MDF và chân đế, óc vít thì "chế lan viên" chắc tầm dưới 1 chai.

oldfox

Đại Tá
Bác làm hay quá. Không biết tổng thiệt hại bao nhiêu?

Em thấy trên mytabletennis.net/forum/forum_posts.asp?TID=61851&title=return-board-better-than-robot
nó bảo tổng thiệt hại chỉ 60$. Và chỉ cả link để mua mấy thứ phụ kiện.

"
-- $26 for music notebook stand
ebay.com/itm/Musicians-Gear-Deluxe-Conductor-Music-Stand-/300981951404?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item4613ec1bac
-- $5 for 1-inch thick 2x4 plywood from Home Depot, or any other 1" MDF. MDF is more consistent in bounce but a bit more difficult to attach.
-- $25 for 10 DHS training rubbers.
eacheng.net/index.php?act=product&CategoryID=603
"

Theo em nếu làm chắc chỉ tốn 10 miếng DHS hoặc 729, còn lại miếng gỗ MDF và chân đế, óc vít thì "chế lan viên" chắc tầm dưới 1 chai.
Cái này mình nhớ không nhầm thì trong mục rao vặt phụ kiện của diễn đàn có bác Hiệp (@hiepasc) làm lâu rồi mà, tên nó là Tấm phản bóng, giá 2,5 triệu

Last edited:

Bình luận từ Facebook