Hướng dẫn làm Tấm phản bóng -Return Board

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Để đáp ứng nhu cầu tìm hiểu về dụng cụ hỗ trợ Tấm phản bóng ( return board ) để giúp các bạn tìm hiểu về nó Hiệp đã làm thành công một sản phẩm mẫu để anh em tìm hiểu nhé !

Bước 1 chuẩn bị nguyên liệu : Gỗ dán loại tốt hoặc gỗ thông kích thước 40 x 120 cm đóng khung viền tạo độ cứng vững không cong vênh

Bước 2 : Làm bộ chân đế cho Board sao cho đảm bảo yếu tố cao khoảng 120 cm để mắc vào board vào đế, có chức năng chỉnh độ nghiêng .

Bộ chân này Hiệp sử dụng chân chuyên dụng cho màn chiếu

Bước 3 : Chuẩn bị mặt vợt - loại 729 hoặc tương đương giá ~ 140k/1 mặt x 12 mặt, keo dán vợt 1 lọ.

Bước 4 : Căn chỉnh, lắp bộ gá vào board rồi lắp lên bộ chân đế !

Còn tiếp !

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Khá hay nhưng test thử đánh thì thấy rằng cần một lúc làm quen để có thể thực sự chơi được kiểu như : Chỉnh góc nghiêng phù hợp với lực đánh , độ xoáy, ... Khi ổn rồi thấy khá thú vị !

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Chúc mừng anh!Anh cho em hỏi bóng phản lại có được như người chặn bóng không anh?

thì nó như người chặn bóng ấy chỉ khác là em đánh phải đều tay chứ quả nặng quả nhẹ thì nó phản lại không đều được !

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Thắc mắc của em là dán mặt 729-2 lên bảng gỗ có nên dày hơn một chút không để bóng trả về được đều hơn đỡ xịt.....

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Thắc mắc của em là dán mặt 729-2 lên bảng gỗ có nên dày hơn một chút không để bóng trả về được đều hơn đỡ xịt.....

Test thử rồi em ơi mặt nảy hay xịt góc nghiêng giải quyết nếu nảy quá rất thì rất khó cho việc phản trở lại đánh hơi mạnh chút là bung bung bung ngay ! anh đang làm một mặt gỗ thông nữa để test kiểm tra ,... Nếu ổn sẽ cho ra lò 4 bộ ( vì chỉ kiếm được 4 bộ chân đế ngon thôi ). ai có nhu cầu về món này mau đặt gạch nhé số lượng chỉ 4 bộ !

son_canloc

Đại Tá
Test thử rồi em ơi mặt nảy hay xịt góc nghiêng giải quyết nếu nảy quá rất thì rất khó cho việc phản trở lại đánh hơi mạnh chút là bung bung bung ngay ! anh đang làm một mặt gỗ thông nữa để test kiểm tra ,... Nếu ổn sẽ cho ra lò 4 bộ ( vì chỉ kiếm được 4 bộ chân đế ngon thôi ). ai có nhu cầu về món này mau đặt gạch nhé số lượng chỉ 4 bộ !

Cái này chủ yếu tập động tác và đánh đều còn tập đánh xung thì cực mệt vì phải di chuyển thật nhanh mới theo kịp , khi tập thay lưới bằng 1 sợi dây nhỏ để bóng dể dàng qua lại không làm ngắt quảng quả đánh , cái này rất hợp với những ai chơi Gai hoặc Anti muốn tập tấn công .
Chất lượng + công nghệ rất tốt + Giá = OK . Mình cũng tự chế máy bắn bóng và tấm phản bóng này , khi sd mình thấy tấm này rất phù hợp với mình , tấm này tập tốc độ và phản xạ thì khỏi chê . ACE nên trang bị cho mình một cái

son_canloc

Đại Tá
Cái này chỉ tập đánh thẳng theo hình chử I thôi. Theo hình chữ z chắc chắn bóng bay ra ngoài

Vẫn đánh Z bình thường , đánh đều quả BH quả FH di chuyển khá hay . Điểm yếu là quả đánh có lực phải ra tay ngắn mới kịp đánh quả kê nhanh tiếp theo và di chuyển cực mệt , bù lại quả đôi công đều xa bàn lại hay
Mình đánh nhanh thì bóng phản lại nhanh , chỉ cẩn thay đổi góc tấm chắn là có các quả đánh khác nhau , so với máy thì cái này đánh mệt hơn nhiều , độ khó do mình điều chỉnh ngay từ quả trước để đón quả khó tiếp theo . Cứ đánh X thì ra I , tập 2 càng khá hay . tấm phản vẫn để vuông góc đối diện bình thường

Last edited:

hermesqn

Trung Uý
Vẫn đánh Z bình thường , đánh đều quả BH quả FH di chuyển khá hay . Điểm yếu là quả đánh có lực phải ra tay ngắn mới kịp đánh quả kê nhanh tiếp theo và di chuyển cực mệt , bù lại quả đôi công đều xa bàn lại hay
Mình đánh nhanh thì bóng phản lại nhanh , chỉ cẩn thay đổi góc tấm chắn là có các quả đánh khác nhau , so với máy thì cái này đánh mệt hơn nhiều , độ khó do mình điều chỉnh ngay từ quả trước để đón quả khó tiếp theo
cái tấm này ai mà giật bóng xoáy ngang là nghỉ tập luôn :d

son_canloc

Đại Tá
cái tấm này ai mà giật bóng xoáy ngang là nghỉ tập luôn :d

Ai nói với bác là nghỉ luôn ? Sau 1 đế 2 ... quả giật đều mình thực hiện một quả giật xoáy ngang ... Bác muốn hỏi lấy bóng ở đâu để đánh tiêp chứ gì ? Rất đơn giản > bóng ở trong túi quần , trong hộp dưới gầm bàn ... Chỉ sợ bác không có sức để đánh 10 ph liên tục thôi , hehe

Bình luận từ Facebook