Hướng dẫn kiểm tra các sản phẩm của DHS

golden_fish

Binh Nhất
Mình dịch bài trên forum này để anh em chơi mặt tầu có thêm thông tin. Nội dung bài viết này được dịch từ http://ooakforum.com/viewtopic.php?f=9&t=17083

Hướng dẫn đơn giản về sử dụng hệ thống chứng thực của DHS: Làm thế nào để bạn biết mình có sản phẩm được chứng thực của DHS?

- Tìm tem dán công nghệ ba chiều tác dụng bởi ánh sáng trên sản phẩm :

Hãy nhìn thật kỹ tem công nghệ ba chiều tác dụng bởi ánh sáng. Trên tem chứng thực có một dãy số và một dãy chữ khi bạn nhìn nó ở một góc nào đó. Ở phía trên của tem bạn sẽ thấy một dãy chữ Trung Quốc và một dãy số đó là số điện thoại mà bạn có thể gọi điện để hỏi và chứng thực sản phẩm. Tại phầm dưới của tem bạn sẽ nhìn thấy một dãy ký tự chữ Trung Quốc và địa chỉ website.

Tôi tìm thấy hai phiên bản tem công nghệ ba chiều tác dụng dưới ánh sáng cùng với 2 số điện thoại và 2 địa chỉ web.

1. Loại tem chứng thực có các thông tin sau : 02787480198 và địa chỉ http://www.dhs-sports.com
Một loại có số serial numbers sẽ hiện lên mà không cần phải cào lớp bạc xám, một loại có serial numbers nằm ẩn dưới lớp bạc/xám mà ta phải cào thì mới hiện ra.

2.Loại tem chứng thực có các thông tin sau: 4006315196 và địa chỉ tabletennis.sport.org.cn và số serial numbers nằm ẩn dưới lớp bạc/xám.

Hãy cào lớp bạc/xám một cách cẩn thận, đừng làm hỏng dãy số bên dưới. Sau khi cào bạn sẽ nhìn thấy một dãy 12 số hoặc 16 số.
Để kiểm tra loại 12 số hãy vào địa chỉ trang web: http://www.dhs-sports.com/edhs/index.htm

Tại đáy dưới bên phải bạn sẽ nhìn thấy:

[url=http://www.upanh.com/a1_upanh/v/4rs5bm6qbcs.htm][img]http://nq1.upanh.com/b5.s30.d1/68389a68296a9eff5def7ea7e42f012e_48627101.a1.jpg[/url][/IMG]

Nhập 12 số và nhấn vào nút Search button.
Bạn sẽ nhìn thấy một màn hình hiển thị kết quả mới hiện ra. Bạn sẽ nhìn thấy một trong những hình sau:

1. Nếu bạn nhìn thấy:

Bạn hãy nhập 12 số. Hãy để mắt tới việc nhập seri bởi vì bạn chỉ nhập 10 số thay vì 12 số.
Bạn phải đóng tất cả các cửa số và bắt đầu lại từ cửa số gốc. Hãy xóa dãy số cũ và nhập chính xác 12 số mới.

2.Nếu bạn thấy:

Bạn có một sản phẩm nhái.(You get a fake product)

Copy và paste dòng chữ Trung Quốc vào Google Translate bạn sẽ có kết quả :
Mã bảo vệ của bạn không tồn tại, DHS cảnh báo bạn sản phẩm nhái.

3. Nếu bạn thấy:

Bạn có một sản phẩm đựoc chứng thực.(You get a genuine product. )

Copy và paste dòng chữ Trung Quốc vào Google Translate bạn sẽ có kết quả :
Mã bảo vệ đã được xác nhận, sản phẩm được sản xuất bởi DHS bạn có thể hoàn toàn yên tâm mua.

4. Nếu bạn nhìn thấy :

Nếu bạn copy và dán dòng chữ Trung Quốc và đặt chúng vào công cụ thông dịch Google bạn sẽ nhận được điều sau:

Mã bảo vệ bạn nhập vào đã được yêu cầu, DHS nhắc nhở bạn cẩn thận hàng nhái.

Điều đó có nghĩa rằng số bạn nhập vào đã được kiểm tra trước đó và bạn nên lưu ý hàng nhái nếu bạn là người cào tem chứng thực.

Nếu bạn mua sản phẩm mà tem chứng thực đã bị cào thì sẽ rơi vào một trong 2 tình huống sau :

a. Người bán hàng đã kiểm tra seri.
b. Sản phẩm là hàng nhái.

Từ những gì tôi nghe một số người bán hàng cũng cào tem chứng thực với số sêri bên dưới nhưng số seri khác được ghép vào (Bạn sẽ nhìn thấy trường hợp thứ 2 ở trên) hoặc copy số seri đã được chứng thực. (Bạn sễ thấy trường hợp thứ 4 ở trên)

KIểm tra tra loại seri 16 số, bạn vào địa chỉ web : http://59.175.170.238:8080/tta/input.jsp

Giữa màn hình bạn sẽ nhìn thấy :

Gõ 16 số vào ô đầu tiên. Gõ 4 số kiểm tra phía bên phải vào hộp thứ 2 và nhấn vào nút lệnh nhỏ nằm phía bên trái. Nút bên phải (Reset) sử dụng trong trường hợp bạn gõ sai nhấn vào nút lệnh này để xóa và gõ lại số sêri và số kiểm tra.

Sau khi nhấn nút bên trái bạn sẽ nhìn thấy 1 trong các hình sau :

1. Nếu bạn thấy :

Bạn đã gõ thừa hoặc thiếu số. Hãy kiểm tra và gõ lại một cách cẩn thận.

Tại đáy của hình bạn sẽ nhìn thấy 3 nút lệnh. Đừng nhấn vào nút đầu tiên, nó sẽ đưa bạn quay trở lại trang chủ.Bạn hãy nhấn vào nút thứ 2 để quay lại hình 1 và gõ lại số sêri. Nút thứ 3 là nút đóng cửa sổ(Close)

2. Nếu bạn thấy :

Bạn có một sản phẩm nhái

Nếu copy dòng chữ Trung Quốc vào Google Translate bạn sẽ nhận được :

Số sêri của bạn không tồn tại trong hệ thống. Cảnh báo hàng nhái.

3. Nếu bạn nhìn thấy.

Bạn có một sản phẩm chính hãng.

Nếu copy dòng chữ Trung Quốc vào Google Translate bạn sẽ nhận được :

Bạn kiểm tra số bảo vệ. Số này lầ đầu tiên được yêu cầu kiểm tra.
4. Nếu bạn thấy

Số sêri bạn yêu cầu đã được kiểm tra trước đó. Bạn nên cảnh giác hàng nhái nếu bạn là người cào tem chứng thực.

Nếu bạn mua sản phẩm mà tem chứng thực đã bị cào thì sẽ rơi vào một trong 2 tình huống sau :

a. Người bán hàng đã kiểm tra seri.
b. Sản phẩm là hàng nhái.

Từ những gì tôi nghe một số người bán hàng cũng cào tem chứng thực với số sêri bên dưới nhưng số seri khác được ghép vào (Bạn sẽ nhìn thấy trường hợp thứ 2 ở trên) hoặc copy số seri đã được chứng thực. (Bạn sễ thấy trường hợp thứ 4 ở trên)

Điều gì sẽ xảy ra nếu bạn mua hàng đã qua sử dụng? Hoặc sản phẩm mới đã bị cào tem hoặc sản phẩm không có tem? Lúc này bạn phải sử dụng sự hiểu biết của bạn. Bạn nên yêu cầu người bán hàng cung cấp hình ảnh về việc chứng thực nếu tem đã bị cào.

Hy vọng hướng dẫn này hữu ích cho tất cả mọi người.

Last edited:

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Bây giờ hàng giả ngày càng nhiều. có nhiều bài viết giúp anh em phân biệt thật giả thế này thì quá hay. cám ơn chủ topic nhé! Thanks mạnh cái nha!

Của mình thì như này.
"您输入的防伪码已被查询,红双喜提醒您提防假冒产品。谢谢查询!"
"Bạn nhập mã bảo mật đã được truy vấn, DHS nhắc nhở bạn hãy cẩn thận các sản phẩm giả. Cảm ơn bạn đã yêu cầu!"
cám ơn chủ topic nhé!

trungsay

Thượng Sỹ
Lưu ý khi cào sẽ có loại sp hai hàng seri mỗi hàng 8 số hoặc loại 1 hàng 12 số. Số seri chỉ có ý nghĩa khi kiểm tra lần đầu tiên, vì khi kiểm tra lại sẽ báo là sp giả.

golden_fish

Binh Nhất
Lưu ý khi cào sẽ có loại sp hai hàng seri mỗi hàng 8 số hoặc loại 1 hàng 12 số. Số seri chỉ có ý nghĩa khi kiểm tra lần đầu tiên, vì khi kiểm tra lại sẽ báo là sp giả.

Một lời khuyên cho các anh em là khi kiểm tra sản phẩm nên chụp lại hình ảnh kết quả và giữ lại tem chứng thực lỡ sau này không phù hợp còn giao dịch được. Còn với người mua sản phẩm cũ nên yêu cầu người bán cũng cấp hình ảnh khi kiểm tra và tem chứng thực có số seri trùng với kết quả kiểm tra.

ten80

Binh Nhì

nói như bác thì ae mua hàng về check mà không đúng thì làm sao thắc mắc dc khi mà người bán hàng bảo là đã check từ trước rồi. Bác có cách nào khác hay ko?

trungsay

Thượng Sỹ
nói như bác thì ae mua hàng về check mà không đúng thì làm sao thắc mắc dc khi mà người bán hàng bảo là đã check từ trước rồi. Bác có cách nào khác hay ko?

Bác đọc không kĩ rồi, số seri này phải cào mới đọc được. Nếu người bán cào và check rồi thì phải có bằng chứng, tối thiểu là chụp ảnh lúc cào và dòng thông báo bằng chữ nho lúc check trên web. Cẩn thận hơn phải quay video. Còn nếu người bán chưa cào thì đương nhiên người mua sẽ là người cào và check đầu tiên. Tuy nhiên việc này cũng có 2 mặt của nó, nếu người mua tự check thấy hàng chuẩn mà muốn chơi lại người bán thì cứ báo là hàng giả. Lúc đó người bán rơi vào tính huống cây ngay chết đứng vì kiểm tra lại chắc chắn là giả vì số seri đó chỉ kiểm tra được 1 lần như em đã nói. Trên các diễn đàn nước ngoài người ta cũng bàn tán về cách kiểm tra này. Người bán thì không thể cái mặt nào cũng cào check rồi chụp hình được nhất là đối với mặt NEO. Tức là nó có bao hút chân không để bảo quản, số seri lại ở tem trên mặt vợt, chẳng lẽ lại cắt bao hút chân không ra để check trong khi nhiều người muốn giữ bao hút chân không vì họ muốn để dành hoặc đơn giản chỉ là nó còn nguyên vẹn.
Ngẫm lại, Mặt Tàu cũng rất ít người chơi và chủ yếu là anh em quen biết hoặc đã từng giao dịch, vậy nên thường em để tự người mua kiểm tra trên tinh thần tin tưởng lẫn nhau, với một số mặt từ cùng một nguồn mà nhận thấy số mà có vẻ không chuẩn thì em tự check trước, chắc ăn thì mới bán, nhất là hàng PRO, do dãy chữ số nó in dập nên mỗi con 1 kiểu, có con mờ, con lệch là chuyện rất bình thường. Tuy nhiên có nhiều trường hợp, hiểu biết của người mua chưa đầy đủ dẫn đến những phản hồi không tốt cũng là điều khó tránh khỏi. Việc này trả lời tại sao các cửa hàng lớn rất ngại bán mặt Tàu.
Vài lời chia sẻ ạ.

Bình luận từ Facebook