Hội Viscaria

gaumeo

Đại Tá
ờ có khi đúng, toàn đánh phải Vis đồng đểu nên lúc cầm con FAKE xịn lại cứ tưởng hàng TAKEo_O:confused::confused:
Thế con long fake của @Trạng .... CÁ bác chơi chưa? Bác toàn vis fake với long fake:D. Cốt của em với @langngoi chắc cỡ fake của fake thảo nào chơi mãi vẫn thế, mãi không lên A được:p:D, toàn để E chấp 4. Kiểu này phải kiếm con xịn để lên A thôi

lamtq

Đại Tá
Thế con long fake của @Trạng .... CÁ bác chơi chưa? Bác toàn vis fake với long fake:D. Cốt của em với @langngoi chắc cỡ fake của fake thảo nào chơi mãi vẫn thế, mãi không lên A được:p:D, toàn để E chấp 4. Kiểu này phải kiếm con xịn để lên A thôi
Long Fake đánh như bòi. quả nào cũng vào mất con mợ nó hết khứa. :p Vis của e với langngoi hàng fake thế lên đéo nào đc. Kêu thằng Cá no đưa keo lột chữ cho mà dùng.:D
à mà e có gặp thằng Cá ko? cái đkmn, a gọi 3 bữa nay đek đc.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Long Fake đánh như bòi. quả nào cũng vào mất con mợ nó hết khứa. :p Vis của e với langngoi hàng fake thế lên đéo nào đc. Kêu thằng Cá no đưa keo lột chữ cho mà dùng.:D
Muốn gặp cá thì lên đây

gaumeo

Đại Tá
Cá đang nghiên cứu thổi nhạc bác ạ, 40 mới bắt đầu học nhưng học hẳn cái khó nhất luôn

vietcan

Đại Tá
Em thì cho rằng Vis nào cũng thế, chả khác mẹ gì nhau cả, toàn do các bác tự nghĩ ra theo cảm tính hết. Có điều có thể Vis sau này làm nhanh hơn chút cho phù hợp với bóng 40+ thôi ạ.
Ông anh này nói chủ quan quá. Đúng là theo cảm nghĩ của bác. E vốn ko ưa vis vì ngày xưa vớ toàn cây 84 với 82 đánh cứ bồm bộn. Vừa rồi hứng lên xách mấy cây 92 93 về đánh thấy khác hẳn.

langngoi

Đại Tá

langngoi

Đại Tá
Ông anh này nói chủ quan quá. Đúng là theo cảm nghĩ của bác. E vốn ko ưa vis vì ngày xưa vớ toàn cây 84 với 82 đánh cứ bồm bộn. Vừa rồi hứng lên xách mấy cây 92 93 về đánh thấy khác hẳn.
hóa ra vấn đề chỉ là do trọng lượng thôi sao ? :D

vietcan

Đại Tá
hì nếu có duyên lúc nào cho bạn thử 1 cây vis 83 gram xem nó có bộp bộp ko, cũng chỉ là tem bạc thôi :D
Cơ bản a phải chiến đấu với nó thì mới biết là nó ra sao a ạ. Chứ chơi khơi khơi thì sao cảm nhận dc. Cầm vis 82 84 chúng nó kêu giật như gãi ghẻ. Cầm 92 93 vào giật chúng nó há hết mồm. Nói vậy chắc a hiểu

langngoi

Đại Tá
Cơ bản a phải chiến đấu với nó thì mới biết là nó ra sao a ạ. Chứ chơi khơi khơi thì sao cảm nhận dc. Cầm vis 82 84 chúng nó kêu giật như gãi ghẻ. Cầm 92 93 vào giật chúng nó há hết mồm. Nói vậy chắc a hiểu
hì mình nghĩ là cốt nhẹ hơn thì lợi về xoáy nặng hơn thì lợi về lực, tùy thói quen sử dụng để cân đối chọn loại gì, chứ trọng lượng quan trọng với thói quen sử dụng của từng người chứ ko phải có 1 mẫu số chung là cứ phải nặng thì mới có thể là ngon :D

lion

Đại Tá

Có thể chất lượng không khác gì nhau cả, nhưng cây nhẹ thì đánh cảm giác bóng không có uy lực, bồng bềnh, không áp chế được đối phương. Có lần em hứng chí mua cây Infinity VPS V nhẹ 83Gr, dùng 1 tiếng phải đẩy đi ngay vì thấy tuy nhẹ mà hều hều. Hiện tại dùng cây PG7 90Gr, tổng trọng lượng tầm 185-190Gr thấy vừa tầm.

Bình luận từ Facebook