Hỏi về keo sữa leviz

THUONG_GA

Trung Sỹ
Chào các bạn hỏa châu mình ở TP. Điện biên vừa rồi mình có mua của hỏa châu một lọ keo sữa leviz một măt tàu và 3 mặt 05.
Sau khi dán mặt tàu + 05 . sau một thời gian bóc ra không hiểu keo đi đâu hết. trước kia mình dùng keo Sữa Haifu lọ màu xanh như hình dưới dán cũng tốt như keo leviz này nhưng hơn cái là khi bóc ra keo tạo thành một màng mỏng như bóng bay trên lớp lót mặt vợt và bóc ra rất dễ.
1. Vậy mình muốn hỏi liệu keo leviz dán xong liệu có thấm hết vào trong lớp lót ảnh hưởng đến chất lượng măt vợt.
2. Cửa hàng mình có loại keo sữa Haifu như hình dưới này không ? nếu có chuyển cho mình một lọ và thêm một mặt 05 đen nữa ?

Last edited:
Chào các bạn hỏa châu mình ở TP. Điện biên vừa rồi mình có mua của hỏa châu một lọ keo sữa levez một măt tàu và 3 mặt 05.
Sau khi dán mặt tàu + 05 . sau một thời gian bóc ra không hiểu keo đi đâu hết. trước kia mình dùng keo Sữa Haifu lọ màu xanh như hình dưới dán cũng tốt như keo levez này nhưng hơn cái là khi bóc ra keo tạo thành một màng mỏng như bóng bay trên lớp lót mặt vợt và bóc ra rất dễ.
1. Vậy mình muốn hỏi liệu keo levez dán xong liệu có thấm hết vào trong lớp lót ảnh hưởng đến chất lượng măt vợt.
2. Cửa hàng mình có loại keo sữa Haifu này không ? nếu có chuyển cho mình một lọ và thêm một mặt 05 đen nữa ?

Chào anh.
Keo sữa Leoviz là keo gốc nước, vì vậy không có dung môi hữu cơ thấm vào làm hại mặt vợt.
Anh không thấy hiện tượng đóng màng hoặc chỉ đóng màng mỏng của keo vì bộ phận sản xuất đã cố ý làm cho lớp keo mỏng và đàn hồi, hạn chế điểm yếu làm bì mặt vợt của keo gốc nước thông thường. Nhờ thế, người sử dụng không cần phải bóc keo ra mỗi lần dán lại, rất mất công. Thay vào đó, khoảng 3-5 lần dán lại thì anh mới phải lột keo, và lúc đó màng keo cũng đủ dày để bóc ra dễ dàng, thậm chí dễ dàng hơn loại keo anh post hình.

Hiện Hoả Châu có keo gốc nước Haifu, tuy nhiên hộp là hình trụ tròn chứ không phải hình hộp. Nếu anh muốn mua Hoả Châu sẽ gửi kèm đơn hàng.

Cảm ơn anh đã ủng hộ Hoả Châu.

tosiosHD

Đại Tá
Mình chưa rõ bạn thuong_ga dán keo ntn, chứ mình cũng đang dùng keo sữa leoviz đây, mọi thứ đều bình thường và rất ok mà!

THUONG_GA

Trung Sỹ
Cám ơn bạn ! chắc 3-5 lần mới phải bóc cũng đúng vì mình thấy nó cũng nhanh khô( chuyển từ sữa sang trong) nhanh hơn.

bachikho

Đại Tá
Mình đc 1 người bạn ở Úc về tặng 1 bình keo stiga energy loại dung tích 1 lít (như hình dưới), xin hỏi ACE là keo này dán cho mút Tenergy 05 hoặc 80 có làm hỏng mút kô ? Tks nhiều !
(mình cũng sợ hỏng mút nên định chỉ bôi keo này trên cốt khi dán mà thôi, ACE có cao kiến gì kô ?)

http://shoports.com/product_info.ph...p-585?osCsid=ad115316a5605f93d31ac0baa9f879fc
Probably the best speed glue in the World!
loại này ko nên dán cho mặt bọt khí, nếu xài thì chỉ nên quét lên cốt, mặt tàu thì vô tư

songphaisock

Trung Tá
Mình đc 1 người bạn ở Úc về tặng 1 bình keo stiga energy loại dung tích 1 lít (như hình dưới), xin hỏi ACE là keo này dán cho mút Tenergy 05 hoặc 80 có làm hỏng mút kô ? Tks nhiều !
(mình cũng sợ hỏng mút nên định chỉ bôi keo này trên cốt khi dán mà thôi, ACE có cao kiến gì kô ?)

http://shoports.com/product_info.ph...p-585?osCsid=ad115316a5605f93d31ac0baa9f879fc
Keo này em dùng rồi, có thể mô tả như sao

Hít một hơi keo té bật ngửa
Quét lên một lớp cong như tôm
Giật nghe chan chát nhanh như điện
Đối thủ đứng nhìn rồi nhặt banh

storm

Thượng Sỹ
HC cho e hỏi, nếu dán bằng keo sữa Leoviz thì khoảng bao lâu thì phải dán lại mặt vợt 1 lần ạ?
Và mặt vợt sau khi đã dán 1 lớp mỏng keo tăng lực haifu giờ dán tiếp bằng keo sữa mà ko lột lớp keo dán trước ra có ảnh hưởng gì đến chất lượn mặt vợt ko ạ ( vì lớp keo dán lần đầu là rất mỏng và giường như là ko thể lột ra đc ạ ).
E cám ơn!

Duc_NM

Đại Tá
HC cho e hỏi, nếu dán bằng keo sữa Leoviz thì khoảng bao lâu thì phải dán lại mặt vợt 1 lần ạ?
Và mặt vợt sau khi đã dán 1 lớp mỏng keo tăng lực haifu giờ dán tiếp bằng keo sữa mà ko lột lớp keo dán trước ra có ảnh hưởng gì đến chất lượn mặt vợt ko ạ ( vì lớp keo dán lần đầu là rất mỏng và giường như là ko thể lột ra đc ạ ).
E cám ơn!
Không ảnh hưởng gì nếu hai lớp keo đó vẫn dính với nhau. Keo gốc xăng Haifu dán một thời gian xăng bay đi hết thì cũng giống keo sữa thôi bác ạ.

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
mình đang dùng keo attach power glue của stiga. hôm vửa rồi dùng thử leoviz thấy leoviz dính kém hơn. tune mút dán vào rosewood xo bị bong mép :( mà dánh cảm giác nảy kém hơn thì phải

com1603

Thượng Tá
mình đang dùng keo attach power glue của stiga. hôm vửa rồi dùng thử leoviz thấy leoviz dính kém hơn. tune mút dán vào rosewood xo bị bong mép :( mà dánh cảm giác nảy kém hơn thì phải
Bác dán thế nào ấy chứ?
Mình đánh mút Tàu, hôm vừa rồi vừa tune xong bằng Falco Long Booster, đang cong tớn ra nhờ đồng chí Lân dán cho bằng keo sữa Leoviz dính đét.
Về đánh thấy chưa ngon lắm, bóc ra tune thêm lượt nữa, sáng hôm sau mặt vợt quăn tít nhưng vì chiều phải thi đấu nên cũng lại tự dán bằng keo sữa Leoviz tiếp, kết quả là vẫn rất dính, chiều thi đấu quá ổn luôn, đội giành chiến thắng đầu tay! :)
Bạn chú ý bôi keo đều, tránh để ở mép quá ít keo nhé vì mình hay tập trung bôi ở giữa cẩn thận hơn mép và sau đó là chờ cho nó thật khô, không thì lấy máy sấy tóc sấy cho thật khô, khi nào ko thấy màu trắng sữa trên bề mặt cốt và mút thì mới dán.

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
Bác dán thế nào ấy chứ?
Mình đánh mút Tàu, hôm vừa rồi vừa tune xong bằng Falco Long Booster, đang cong tớn ra nhờ đồng chí Lân dán cho bằng keo sữa Leoviz dính đét.
Về đánh thấy chưa ngon lắm, bóc ra tune thêm lượt nữa, sáng hôm sau mặt vợt quăn tít nhưng vì chiều phải thi đấu nên cũng lại tự dán bằng keo sữa Leoviz tiếp, kết quả là vẫn rất dính, chiều thi đấu quá ổn luôn, đội giành chiến thắng đầu tay! :)
Bạn chú ý bôi keo đều, tránh để ở mép quá ít keo nhé vì mình hay tập trung bôi ở giữa cẩn thận hơn mép và sau đó là chờ cho nó thật khô, không thì lấy máy sấy tóc sấy cho thật khô, khi nào ko thấy màu trắng sữa trên bề mặt cốt và mút thì mới dán.
mình dùng cốt stiga nó hơi khó bám keo mà. nhưng mình dán = attach power glue k thấy bong bao giờ mà 2 lần dán = leoviz bong hết. nản thật

mình dùng cốt stiga nó hơi khó bám keo mà. nhưng mình dán = attach power glue k thấy bong bao giờ mà 2 lần dán = leoviz bong hết. nản thật

Trường hợp của bạn có lẽ do cốt có phủ lớp bảo vệ trên bề mặt quá dày nên dán khó dính. Hiện giờ chỉ có vài mẫu cốt có phủ lớp bảo vệ như vậy.
Keo Leoviz có thể làm dính hơn nhiều nhưng nếu làm dính quá thì sẽ dễ làm tước gỗ đối với nhưng cốt vợt thông thường khác khi bóc mặt ra.
Độ dính hiện tại của keo Leoviz là tương đối hài hòa, đảm bảo được độ bền của bất kỳ cốt vợt nào trên thị trường.
Có một phương án giúp tăng độ dính của keo Leoviz là quét 2-3 lớp lên mặt vợt và 2-3 lớp lên cốt vợt. Bạn đợi keo thật khô rồi hãy dán nhé.

Bình luận từ Facebook