Hỏi về keo dán vợt

bachikho

Đại Tá
Nếu bạn chơi mút Tàu thì xài hàng keo thường của dawei là hay nhất, keo này loãng hơn haifu, chứa nhiều xăng hơn nên hiệu ứng mạnh hơn, sau khi keo bay hơi chỉ còn bám lại 1 lớp mỏng trên mút so với haifu (dày hơn). Giá cả 2 loại như nhau. Mình chơi mút tàu dùng loại này thấy rất thích, chả cần tuned gì hết cho mệt, nhưng dùng mút nhật đức thì không nên dùng em nó vì xăng nhiều quá, dễ làm mút dãn nở quá độ, nhất là mút mới.
Lời khuyên:Bên mặt tàu dùng keo tăng lực, bên mặt mút nhật, đức, dùng keo sữa. Không nên dùng hàng của haifu dù là keo sữa hay thường, nên chọn các hãng khác có mức giá gần với nó.
tui lại thấy ngược lại, keo dawei đặc hơn haifu, dễ vón hơn

linh729

Thượng Tá
muốn keo tăng lực không bị vón (nhất là khi dùng hết 1 nửa, hơi tăng lực bay đi, keo trở nên đặc hơn, khó quét) =>> các bác nhỏ vào lọ 5 đến 15 giọt baby oil hoặc dầu ăn =>> lắc đều. Dầu sẽ làm chậm lại quá trình bay hơi tăng lực, điêù đó đồng nghĩa với việc keo lâu khô hơn (khoảng 3 đến 5p mới khô) bù lại keo ko bị vón cục, dễ quét mỏng và đều.

Gần đây mình cũng gặp hiện tượng keo haifu dán ko ăn, theo mình có thể miền bắc dính 1 lô hàng keo haifu nào đó đã hết hạn.

Khi tune mút, trước khi bôi dầu mình thường quét 1 lớp keo sữa mỏng trước. Sau đó bôi dầu, đợi dầu hút qua lớp keo, thấm vào sponge, keo se đi, chỉ còn hơi hơi dính =>> dán. Đảm bảo cực ăn, ko xảy ra hiện tượng keo rời khỏi mút, bám vào cốt.

Last edited:

bachikho

Đại Tá
ko phải dán ko ăn mà do tune đó, BO nếu ko để khô thì sẽ làm bở keo tăng lực, dán ko ăn (nếu xài falco thì cái tác dụng này còn mạnh hơn nữa)

nguyenlongvaa

Binh Nhất
Keo sữa dán 1 lần dùng đến khi nát mặt vợt thật ấy chứ, thế mà phải mua 1 lọ để đó phí thật, k có loại nào ít hơn nữa các bác nhỉ :) Bia

chilinh141

Trung Uý
Xin hỏi các sư huynh, keo dán vợt thường bán chổ nào vậy, giá bao nhiêu. Các CLB ko biết có bán ko?
mượn cây 2060 của ông anh, đánh nó kêu bạch bạch do hở, chán ghê.

lamvt

Thượng Tá
==========================
Cái này bác nói đúng ko đấy??? Em dùng BH ten nên dùng 2fu sợ bị co mút mà mua 1 lọ keo sữa thì thành ra hoang phí
nếu keo dán giấy dán dc thì ok rồi..Bao nhieu 1 lọ con hả bác?
Ko thể dùng keo sữa bán ở vật liệu xây dựng để dán vì tính chất hoàn toàn khác nhau.keo sữa gốc cao su thiên nhiên khi khô vẫn giữ được tính đàn hồi,còn loại kia khi khô tạo lớp màng nhựa mỏng.cứng.Khi lột mặt dễ bị rách lót hoặc tước gỗ....Mình đã thử loại này nên biết vậy.Keo sữa gốc nước bán ở các cửa hàng bb thừng hay bị đông cứng khi để lâu.Rất lãng phí và bất tiện.Lý do theo mình là do pha chế ko đúng ,Thành phần chống đông cứng ko đủ.Mình sau này chuyển sang dùng keo sữa mủ cao su mua ở các hiệu giầy,thấy để được rất lâu mà rất rẻ, có 80k/lít.Khi thấy keo có hiện tượng mất nước,(sền sệt) thì cần bổ xung nước kiềm nhẹ Ph=8.5 gì đấy.Bằng cách này keo loãng trở lại và chậm đông hơn.Mấy lời gan ruột...
.

xukaka

Đại Tá
Các bác dùng keo Haifull khi mua về, hoặc để lâu sử dụng lại trước khi sử dụng nên lắc đều một lúc để lọ keo đồng đều. Vì thường để lâu có tính trạng phần xăng nhẹ sẽ ở trên, phần keo nước sẽ ở dưới khi qúet cảm thấy loãng. Hoặc khi sử dụng còn 1/3 chai, mua tiếp 1 chai mới và đổ chung vào chai còn 1/3 khi đó quýet sẽ có độ dính tốt.
Giờ mình không dùng keo Haifull nữa vì nhanh hư mút. Chuyển sang keo sữa Việt Nam như Leoviz,...nhưng các em này có mùi khai khó chịu hơn so với keo Butt hoặc Yasaka. Chất lượng thì thấy vẫn OK.

citizencb

Binh Nhất
Em táng thử Keo vật liệu xây dựng vào cái vợt ghẻ rồi. Vẫn thấy ổn, bình thường như keo Sữa khác.
Pha loãng thôi, tỷ lệ khoảng 3 keo 7 nước. Ngoáy thật lực

phuongnguyen

Đại Tá
Em táng thử Keo vật liệu xây dựng vào cái vợt ghẻ rồi. Vẫn thấy ổn, bình thường như keo Sữa khác.
Pha loãng thôi, tỷ lệ khoảng 3 keo 7 nước. Ngoáy thật lực
Co hơn 100k / chai. Chơi cả năm k hết ...vất vả chi bác

xukaka

Đại Tá
em test chơi thôi.
Mà Việt Nam là đất nước xuất khẩu Cao su mà lại đi nhập keo cao su về. Đúng là "chết trên 1 đống thuốc" :-D
----
Bác nhầm ùi....Keo sữa dán vợt Made in Viet Nam rất nhiều nha bác...giá mềm lắm khoảng 20k - 40 k 1 lọ sài thoải mái. 1 lọ quét cũng phải được 3 lần (1 lần là 2 mút)...

chilinh141

Trung Uý
----
Bác nhầm ùi....Keo sữa dán vợt Made in Viet Nam rất nhiều nha bác...giá mềm lắm khoảng 20k - 40 k 1 lọ sài thoải mái. 1 lọ quét cũng phải được 3 lần (1 lần là 2 mút)...
Loại nào vậy bạn, rẻ thế. Post lên vài hình xem bạn

lamvt

Thượng Tá
Pha thêm nước vào, ngoáy lên là vẫn dùng được mà bác ơi?!
Nước thường pha thêm chỉ kéo dài thời gian ko đáng kể.Mình đã thử nhiều lần.Nhà mình có sẵn nước kiềm các loại mình thử thấy ok hơn.Có lẽ kiềm cao khi tác dụng với amoniac tốt hơn nước thường =kiềm nhỏ chăng.

lamvt

Thượng Tá
----
Cũng ko rẻ hơn 80k/lít đâu.Mua 1 lít về chia nhau dùng 10 người ,= mỗi người 1 lọ rồng việt hehe...có 8k....

Bình luận từ Facebook