Hỏi về cốt vợt Darker

docmaorg

Đại Tá
Các bác trong hội mặt tầu cho em hỏi trong dòng Darker điểm danh ra thì có những cốt nào đánh hợp với mặt tầu, trừ em L.S.P ra nhé vì ko còn bán trên thị trường.

boll_boll

Moderator
Trong các dòng Darker thì em thấy cây Legato 7P là đáng dùng nhất cho mặt Tàu vì giá thành rẻ, cấu trúc hợp mặt Tàu. Ngoài ra có thể chơi 7P2A, 7P2A Point Carbon, Essteem,..Nói chung Darker dễ kết hợp mặt Tàu vì cảm giác mềm Bia

phungducthang

Đại Tá
Trong các dòng Darker thì em thấy cây Legato 7P là đáng dùng nhất cho mặt Tàu vì giá thành rẻ, cấu trúc hợp mặt Tàu. Ngoài ra có thể chơi 7P2A, 7P2A Point Carbon, Essteem,..Nói chung Darker dễ kết hợp mặt Tàu vì cảm giác mềm Bia
Tôi cung đông y như vây, dong Darker tôi đa dung 4 cây thi cam giac chung la kha mêm dê đanh kê ca LPS. Cây 7p con mêm hơn, tôc đô kha cao. Co phu hơp Tau không (?) thi ban nên tham khao thêm vi tôi chi chơi măt Đưc Nhât...

tosiosHD

Đại Tá
Th*ực ra mà nói cốt vợt nào đánh "hợp với mặt Tàu" thì cũng chỉ mang tính chất "tương đối", vì nó còn phụ thuộc vào kỹ thuật, lối đánh của người đánh có hợp với mút Tàu không? Vì nếu đưa 1 combo rất hợp với mút Tàu cho 1 người không có kỹ thuật đánh mút Tàu thì người đó cũng không đánh được, nhưng nếu đưa 1 combo không hợp với mặt Tàu cho 1 người biết đánh với mặt Tàu thì người đó sẽ vừa đánh, vừa điều chỉnh động tác và cuối cùng cũng sẽ đánh được, tuy nhiên kết quả sẽ chưa được như ý muốn mà thôi! Mình thấy mọi người vẫn nhận xét rằng "cốt thuần gỗ" thường là hợp với mặt Tàu bạn ạ!

thanh dai ca77

Đại Tá
Bản thân mình thì dùng được 2 cây là Legato 7P và cây 7p-2a Carbon. Cá nhân mình thấy Legato 7P rung hơn, cây này mềm hơn bám xoáy hơn em này thì phù hợp với lối đánh giật xoáy điểm rơi. Còn cây 7P-2A carbon đánh chắc tay hơn, mặc dù có carbon nhưng 2 lớp carbon nằm sâu vào bên trong nên cốt không có cảm giác cứng khi phòng thủ, và không bị thiếu lực ở tầm xa. Cả hai em này chơi H3 khá tốt, ngay cả CR Pro cũng chưa chắc qua được
Đó là ý kiến chủ quan cá nhân mình

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Cảm ơn cả nhà tiếc là em Legato hết cán FL rồi nên ko em nhích cả 3 cây.

Đánh phải đợi và ngậm ngùi nhích hai em này về thôi

phungducthang

Đại Tá

Môi ngươi môt y thich nhi, vơi tôi Darker chi thich ST, can ST cua Darker co đô day hơn môt sô can ST khac nên rât cân đôi va chăc tay, không như can ST cua Sahara thi lai qua dơ mong manh không châp nhân đc.
Môt điêu nưa can Darker co ve đep vân gô rât môc mac, nhưng rât thâm mô hôi chi câm 1 hôm la xỉn mau ngay, vi thê nên vao keo trươc khi dung ban nhe.

Last edited:

trin_hoa_an

Trung Uý

Nên chơi 2a nhé bác, vì darker hơi mềm lại giật banh hơi hiền. Trong số darker em chơi thì có lẽ 2a hoặc esteem là em thấy hợp nhất, mặc dù 2a có carbon nhưng do đặc tính cấu tạo em nó ko có khô lắm. Giật có chút gượng tay so với mấy em khác, nên cho cảm giác tốt hơn khi chơi loại mút cứng như mút tàu.

Bác có để ý đa phần các vận động viên china nói riêng và chơi mút tàu ở nước ngoài toàn chơi những cây gỗ khá cứng như của stiga( rose, eben...) và yasaka malin..king, hao..của dhs. Khi giật xung thì cốt cứng cho cảm giác đã và chắc tay.

ESTeem cảm giác tốt hơn nhưng bù lại êm hơn, hiền hơn, tốc độ esteem khá tốt. Giá thành esteem tốt hơn.

Ngoài ra bác có thể để ý cốt darker 5p point carbon. Cũng ngon, trc em thấy bị lỗi dán mút ko ăn nhưng ko biết bây đã khắc phục chưa. Bác chói em nó thỉ chú ý nhé.

Qua những gì em chơi và cảm nhận thì đối với bác nào thích cái cảm giác em dễ điều khiển, lối chơi ko có baok lực thì nên chơi dòng Darker. Vì tuổi thọ em darker ko cao như mấy em khác( xét tính tổng quan). Va đập, ngấm mồ hôi, tách lớp gỗ, lún khi bấm ngon tay..

Darker có cái rất hay là xử lý cán rất dễ và rất đẹp bác ợ, hehee. Nếu chơi khéo chán bán lại chắc không lô đâu. ^^!

Chúc bác tìm đc cốt vợt ưng ý. Hì

Bình luận từ Facebook