Hỏi về cốt rosewood xo và Timo boll zlc

Hải bùi

Binh Nhì
E đang tập bằng cốt rosewood xo mặt dignics05. Sao giật cảm giác bóng nó cứ bay bay kiểu j khó chịu. Cầm cái sp zjk zlc của đứa e thì bóng lại có độ xoáy cắm xuống k bị bay. Tại sao lại vậy? Và e có ý định chuyển timo boll zlc liệu có bị tình trạng như vậy k

Trainee

Đại Tá
E đang tập bằng cốt rosewood xo mặt dignics05. Sao giật cảm giác bóng nó cứ bay bay kiểu j khó chịu. Cầm cái sp zjk zlc của đứa e thì bóng lại có độ xoáy cắm xuống k bị bay. Tại sao lại vậy? Và e có ý định chuyển timo boll zlc liệu có bị tình trạng như vậy k
Cảm giác như mặt đó hợp cốt hơi cứng chút; TMB ZLC cũng ổn!
Mờ tập bằng mặt đó là đại gia rồi, xài SZJK luôn đi!
P/s: Mình có cây đời N, nội địa, đang muốn bán đổi gió! Giữ SJ thôi! :p

push

Trung Uý
Bạn thik Supper Jun hơn Supper Zjk chăng?

Hải bùi

Binh Nhì
E k thik cây sp zjk. đang nhờ xách bên nhật về cây timo boll zlc. Thì tập cũng nên mua luôn hàng xịn tập cho ổn định luôn chứ thay các loại hoài loạn đao chết

push

Trung Uý
Tóm lại vẫn chưa bác nào cho e bít tại sao dán cùng mặt dignics05 tại sao cây roéwood bay thế toàn vọt ra ngoài k :( liệu tmb zlc có bị k
Tớ đoán thế này:
- Rosewood XO là cốt gỗ, tương đối mềm và có vòng cung cao so với cốt sợi kiểu như Zlc/Supper zlc.
- Kết hợp với D05 là mút có vòng cung cao nhất của BTY (hơn cả Ten 05) nên thành đánh càng dễ bay lên giời.

Tuy nhiên, nếu bạn giữ nguyên combo và chỉnh động tác chắc vẫn ổn. Cái này nên nhờ thầy hoặc ae có kỹ thuật hướng dẫn thêm.

Hải bùi

Binh Nhì
Tớ đoán thế này:
- Rosewood XO là cốt gỗ, tương đối mềm và có vòng cung cao so với cốt sợi kiểu như Zlc/Supper zlc.
- Kết hợp với D05 là mút có vòng cung cao nhất của BTY (hơn cả Ten 05) nên thành đánh càng dễ bay lên giời.

Tuy nhiên, nếu bạn giữ nguyên combo và chỉnh động tác chắc vẫn ổn. Cái này nên nhờ thầy hoặc ae có kỹ thuật hướng dẫn thêm.
Thầy e nó trình a mà cầm cốt của e giật thử đầu tiên cũng bay ra ngoài hết. Nó cũng nhận xét như e là cái cốt rsw dở hơi bay bay. Thôi đổi sang tmb zlc vậy

dammebongban72

Trung Sỹ
Thầy e nó trình a mà cầm cốt của e giật thử đầu tiên cũng bay ra ngoài hết. Nó cũng nhận xét như e là cái cốt rsw dở hơi bay bay. Thôi đổi sang tmb zlc vậy
Bạn sửa lại kỹ thuật thôi. Cứ loay hoay đổi vợt cũng không fải là tốt. Ngoài ra, thầy của bạn sẽ tận tâm hơn nếu bạn không kêu “thầy” là “nó”.

Hải bùi

Binh Nhì
Bạn sửa lại kỹ thuật thôi. Cứ loay hoay đổi vợt cũng không fải là tốt. Ngoài ra, thầy của bạn sẽ tận tâm hơn nếu bạn không kêu “thầy” là “nó”.
Ah vì nó là e của e. Nó dậy e bóng nhưng là e thì k gọi nó gọi gì giờ cũng nhiều người khuyên nên đỏi sang zlc hoặc alc chơi. E mới tập thấy cốt k hợp nên đổi luôn

VPSV

Đại Uý
Tớ đoán thế này:

Em cũng đồng quan điểm với bác này, qua thông tin Butterfly cung cấp về dòng D05, thì mặt này mà bác chủ thớt kết hợp với cốt tốc cao như Rosewood XO thì khả năng mới chơi đang rèn kỹ thuật bay ra ngoài là chắc rồi. Bởi vậy nên hổng phải cái gì mắc, xịn thì cũng hợp. Bác chủ có khi cầm allround classic phối với D05 coi bộ chiến ngon hơn... vấn đề không phải cốt dỏm bay ra ngoài mà nó không hợp với bác chủ thớt thôi... đổi động tác thì cũng là 1 giải pháp, nhưng trình cao mới nên như vậy, vì lúc này kỹ thuật, phản xạ, khả năng điều chỉnh góc vợt, đọc quỹ đạo banh... đã ở đẳng cao rồi, nếu bác mới tập đang rèn kỹ thuật thì nên đổi cốt sẽ tốt hơn. Giữ lại con XO nếu sau này thích chơi rơ xa bàn, vì Rw XO rất phù hợp đánh trung và xa bàn.
Rev D05 vs Ten05 theo link bác xem nhé: en.butterfly.tt/dignics-05

Last edited:

M.Hoang

Đại Tá
Mới chơi làm cây thuần gỗ thôi bác, bọn 5 lớp gỗ allround đến off- thôi. Stiga, nitaku hay butterfly, đầy cây ngon mà chất lượng. Vài năm nữa bác chơi mấy cây có sợi mới thấy đc cái hay của nó.

Hải bùi

Binh Nhì
Em cũng đồng quan điểm với bác này, qua thông tin Butterfly cung cấp về dòng D05, thì mặt này mà bác chủ thớt kết hợp với cốt tốc cao như Rosewood XO thì khả năng mới chơi đang rèn kỹ thuật bay ra ngoài là chắc rồi. Bởi vậy nên hổng phải cái gì mắc, xịn thì cũng hợp. Bác chủ có khi cầm allround classic phối với D05 coi bộ chiến ngon hơn... vấn đề không phải cốt dỏm bay ra ngoài mà nó không hợp với bác chủ thớt thôi... đổi động tác thì cũng là 1 giải pháp, nhưng trình cao mới nên như vậy, vì lúc này kỹ thuật, phản xạ, khả năng điều chỉnh góc vợt, đọc quỹ đạo banh... đã ở đẳng cao rồi, nếu bác mới tập đang rèn kỹ thuật thì nên đổi cốt sẽ tốt hơn. Giữ lại con XO nếu sau này thích chơi rơ xa bàn, vì Rw XO rất phù hợp đánh trung và xa bàn.
Rev D05 vs Ten05 theo link bác xem nhé: en.butterfly.tt/dignics-05
Cảm ơn bác e đã quyết định chuyển qua timo boll. đang đợi 2 con alc và zlc bên nhật về rồi. Đánh thử xem hợp con nào

Hải bùi

Binh Nhì
Mới chơi làm cây thuần gỗ thôi bác, bọn 5 lớp gỗ allround đến off- thôi. Stiga, nitaku hay butterfly, đầy cây ngon mà chất lượng. Vài năm nữa bác chơi mấy cây có sợi mới thấy đc cái hay của nó.
Rosewood xo là thuần gỗ đó. Mà đánh bay lắm e k chơi nổi. Tập giật bóng cứ bay bay khó chịu

VPSV

Đại Uý
Cảm ơn bác e đã quyết định chuyển qua timo boll. đang đợi 2 con alc và zlc bên nhật về rồi. Đánh thử xem hợp con nào
Timo boll alc thui, zlc cũng nhanh như điện ah, bác chơi Toàn cốt cao cấp nhể... đam mê hết mình!

dammebongban72

Trung Sỹ
Bạn mua Boll ZLC rồi thì cứ chơi cho biết cảm giác mới. Chứ kết quả chắc cũng không khác lắm đâu. Có khác là cán TMB sẽ nhỏ và dễ chịu hơn. Tôi đã đánh qua hết các dòng Rosewood của Stiga. Cảm giác vừa thuần gỗ vừa có power, rất đã.

korbel

Trung Sỹ
mình cũng đang đánh thuần gỗ 5 lớp, trước cũng đánh alc, chưa hiểu ý bay bay như bạn nói như thế nào nhưng mình đoán là bóng thiếu lực và hơi khó kiểm soát vòng cung bóng đánh. Cốt gỗ Rosewood xo bạn đang chơi là cốt tương đối cứng chứ không mềm, nhưng nó rung hơn so với alc và zlc, bên cạnh đó là vòng cung sweet spot hay vòng tròn ổn định nhỏ hơn cốt sợi, với cốt gỗ bạn cần phát lực vào bóng mạnh hơn thì ổn định hơn, thanks.

Bình luận từ Facebook