Hỏi về cách giao bóng

kiennn

Trung Uý
Em gặp một đối thủ có kiểu giao bóng khá là khó chịu, em mô tả các bác xem kiểu giao bóng này có đúng luật không nhé.
Lúc chuẩn bị giao bóng, người giao đập bóng vào mặt vợt rồi lại tóm bóng, làm vài phát như thế.
Sau đó họ làm tư thế như chuẩn bị giao bóng, em cũng khom lưng chờ để đón bóng thì bất ngờ họ tung bóng lên rồi lại hứng vào mặt vợt và lại tóm lấy bóng, có khi làm vài lần, em chán quá đứng thẳng đuột thì họ lại bất ngờ giao bóng sang. :D
Các bác xem kiểu giao bóng câu giờ kéo dài thời gian như thế có đúng luật hay không? Và người đỡ phải làm gì?
Thanks!

lamtq

Đại Tá
Em gặp một đối thủ có kiểu giao bóng khá là khó chịu, em mô tả các bác xem kiểu giao bóng này có đúng luật không nhé.
Lúc chuẩn bị giao bóng, người giao đập bóng vào mặt vợt rồi lại tóm bóng, làm vài phát như thế.
Sau đó họ làm tư thế như chuẩn bị giao bóng, em cũng khom lưng chờ để đón bóng thì bất ngờ họ tung bóng lên rồi lại hứng vào mặt vợt và lại tóm lấy bóng, có khi làm vài lần, em chán quá đứng thẳng đuột thì họ lại bất ngờ giao bóng sang. :D
Các bác xem kiểu giao bóng câu giờ kéo dài thời gian như thế có đúng luật hay không? Và người đỡ phải làm gì?
Thanks!
Cho cái vợt vào mẹt

thanh_chi_nc

Trung Uý
Thế là tại mình tâm lý không ổn định nên sốt ruột thôi. Khom lưng mấy chục giây để chuẩn bị đỡ giao bóng chả bao giờ đau lưng hay mỏi lưng gì cả. Bác luôn phải trong trạng thái sẵn sàng để mà chiến.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Thanks!
Có thế mà cũng phải hỏi , rất đơn giản bạn nhé .
Họ muốn làm gì thì làm > không quan tâm > Khi nào họ phát thật > bạn xòe bàn tay tung bóng của bạn ra , zơ lên trước mặt ... bạn sẽ thấy hiệu quả ngay sau đó > Xem ai bị ức chế hơn .

phuongnguyen

Đại Tá
Có thế mà cũng phải hỏi , rất đơn giản bạn nhé .
Họ muốn làm gì thì làm > không quan tâm > Khi nào họ phát thật > bạn xòe bàn tay tung bóng của bạn ra , zơ lên trước mặt ... bạn sẽ thấy hiệu quả ngay sau đó > Xem ai bị ức chế hơn .
Like... Bác đủ chiêu để khắc...nhẹ mà ức ứ chịu được

Shimizu

Trung Sỹ
Em gặp trường hợp này ở CLB ở Thanh Lương rồi. Em bị mất 2 séc đầu nhưng 3 séc cuối em cho đi nhanh. Lúc đầu cũng bực mình sau cái bực đó chuyển hết vào bóng :).
Anh em mình chơi bóng nghiệp dư ai séc vít kiểu gì kệ họ không thích thì không tiếp. Em gặp trường hợp bóng đục chọi chui qua nách, em bắt bóng đưa lên mũi và đùa quả séc vít này có mùi họ cũng ngượng o_O

Bình luận từ Facebook