Hỏi về cách chữa bệnh khô khớp

tosiosHD

Đại Tá
Oh, bác dân công trình ah. Em cũng dân xây dựng, nhưng không đi thi công thôi. Cũng vì sức khỏe hạn chế mà phải từ bỏ ngay ý định nay đây mai đó :(
Oh, anh em mình cùng hoàn cảnh rồi. Em dân địa chất công trình. Vừa đi khoan ĐC, vừa làm trong phòng LasXD nên nay đây, mai đó suốt ngày. Nhưng được cái loanh quanh tỉnh thôi. Tuy nhiên, ăn uống thì tạm bợ, giờ giấc bừa bãi lắm!

chaubinh

Đại Tá
Đậu bắp và ốc bươu, quất, ko có thuốc nào cung cấp chất nhờ bằng 2 thứ này. Đậu bắp là số 1. Gặp bác sĩ thì cũng khuyên quất 2 thứ này thôi, thuốc nó có tác dụng phụ chứ hoa quả thì cứ thoải mái đi, rẻ nữa.
Đang bị dư nhờn do cứ khoái ăn Đậu bắp đây, xoay người nhanh quá toàn bị cho ăn cơm sườn
chào bạn! hồi chước những năm thập kỉ 80 mình cũng được ăn loại đậu này , được nấu với canh cá tra ở Nhà Bè , nhưng từ khi ra Bắc không thấy có loại đậu này. vậy làm thế nào để mua được...bjo sau khi ngủ dậy mình cũng bị đau xương khớp ngày một tăng,nên cũng hơi buồn chút.không biết có nhân giống được cây đậu đó không,bạn tư vấn giùm mình với thanks!@Toàn Bị Tán.

Last edited:

LamITO

Trung Uý
Oh, anh em mình cùng hoàn cảnh rồi. Em dân địa chất công trình. Vừa đi khoan ĐC, vừa làm trong phòng LasXD nên nay đây, mai đó suốt ngày. Nhưng được cái loanh quanh tỉnh thôi. Tuy nhiên, ăn uống thì tạm bợ, giờ giấc bừa bãi lắm!
Nếu thêm khoản rượu vào nữa thì còn chóng hỏng xương khớp nữa đấy, hihi. Em thì cực ít bia rượu luôn, xác định làm lính thôi.

tosiosHD

Đại Tá
Nếu thêm khoản rượu vào nữa thì còn chóng hỏng xương khớp nữa đấy, hihi. Em thì cực ít bia rượu luôn, xác định làm lính thôi.
Dân ctr khó cai rượu bia lắm, chơi bóng bàn lại càng cần rượu bia cho khí thế bác ạ!

Toàn Bị Tán

Đại Uý
chào bạn! hồi chước những năm thập kỉ 80 mình cũng được ăn loại đậu này , được nấu với canh cá tra ở Nhà Bè , nhưng từ khi ra Bắc không thấy có loại đậu này. vậy làm thế nào để mua được...bjo sau khi ngủ dậy mình cũng bị đau xương khớp ngày một tăng,nên cũng hơi buồn chút.không biết có nhân giống được cây đậu đó không,bạn tư vấn giùm mình với thanks!@Toàn Bị Tán.

con chỉ biết ăn thôi bác à, tại SG bán đầy chỗ, tạt vô chợ mua nhiêu cũng có, nấu ăn với canh cực ngon :D
giống thì bác ra mấy chỗ bán cây giống, chắc sẽ có, hoặc nhờ ai quen mua ở SG gửi .
con nghĩ cây này ko khó trồng, bác tham khảo mấy trang hướng dẫn trồng trên mạng xem, ví dụ trang này :

http://homegardenshop.vn/cach-gieo-trong-va-cham-soc-dau-bap/a690042.html

Trainee

Đại Tá
Nhầy hả? Ngoài Bắc nhiều ốc sên lắm mà!, mình ở VT hiếm nên toàn phải dùng Bạch tuộc kèm Đậu bắp nướng vỉ! :(

Trainee

Đại Tá
Ốc sên á bác @@, em chịu không ăn được :(
Giống mình, mình chưa bao giờ dám thử món này chứ nói gì tới là ăn được hay không! :D
Muốn ăn món nhầy thì mình chỉ có Bạch tuộc nhúng dấm, Bạch tuộc nướng đậu bắp thôi. Kê kê!

lamtq

Đại Tá
Giống mình, mình chưa bao giờ dám thử món này chứ nói gì tới là ăn được hay không! :D
Muốn ăn món nhầy thì mình chỉ có Bạch tuộc nhúng dấm, Bạch tuộc nướng đậu bắp thôi. Kê kê!
ăn Chồn lùi ý. nhờn có mà nhớt luôn. hé hé

lamtq

Đại Tá
Khiếp quá! Chồn đang được lưu ý trong Sách đỏ, động vào công an nó sờ gáy ngay bác ạ! 15-20 năm ngồi bóc lịch nếu ăn phải Chồn dưới 18t đấy!
chồn nhà a nó già khú đế. Nhai vào gãy cmn cả răng. giết phát là nhà nước phong Anh Hùng chứ tù với tội cái lỗi giề

tosiosHD

Đại Tá
=)) Hôm nào lên sg anh em mình đi kiếm quả ... trâu xào khế cũng được! :rolleyes:
Món này ngon! Chiều nay clb chỗ em cũng liên hoan tại Trâu 36 món đấy! Hôm nọ thử món Ngẩu pín xào rồi, hôm nay phải hỏi bà chủ xem quán đó có món ...xáo khế ko? Em sợ cái món đó là món số 37, thực đơn của chủ quán chưa cập nhật lắm!

o3ma

Đại Tá
chồn nhà a nó già khú đế. Nhai vào gãy cmn cả răng. giết phát là nhà nước phong Anh Hùng chứ tù với tội cái lỗi giề
Nó mà thấy mấy dòng này thì chắc chẳng còn cái răng nào mà nhai nó. Lúc đó mút cũng còn khó vì alo lệch sang 1 bên rồi. :)

Trainee

Đại Tá
Món này ngon! Chiều nay clb chỗ em cũng liên hoan tại Trâu 36 món đấy! Hôm nọ thử món Ngẩu pín xào rồi, hôm nay phải hỏi bà chủ xem quán đó có món ...xáo khế ko? Em sợ cái món đó là món số 37, thực đơn của chủ quán chưa cập nhật lắm!
Món thứ 37 có khi bà chủ quán chiều riêng chú đó! ^^

tosiosHD

Đại Tá
Haha. May là bác ko bị khô khớp, chứ nếu ko lại phải ăn chồn bên ngoài thì tốn kém lắm!

Jex em cũng từng dùng từ ngày bị thoát vị đĩa đệm (Lắm bệnh quá), sau khi vật lộn nửa năm trời với bệnh đó thì em khỏi nên không dùng nữa. Dùng thường xuyên thì chắc ok nhưng tốn xèng quá đi :D
E thì giờ không còn bị khô khớp như trc nữa rồi,giờ đang tìm chỗ nào bán Jex Max của 1 hộp về uống bổ sung(ngày 1 viên) cho chắc ăn hì hì

Bình luận từ Facebook