Hội TMB ZLC

nanakizhang

Đại Tá
Lõi ayous (core) bác ơi, 2 lớp limba ngoài. Em là fan ruột inner alc. Còn cốt Lion thấy lạ quá,như hình bác trên đăng thì limba ngoài được nhuộm thì phải. Lõi kiri thì em chưa thấy đi với limba.
Cốt này của HK đánh xoáy phết
Tốc độ TMB ZLC < Oni Off+ < Amutart

noobteam

Trung Uý
Lõi ayous (core) bác ơi, 2 lớp limba ngoài. Em là fan ruột inner alc. Còn cốt Lion thấy lạ quá,như hình bác trên đăng thì limba ngoài được nhuộm thì phải. Lõi kiri thì em chưa thấy đi với limba.
Một cách cảm tính thì mình thích chơi lõi Ayous hơn Kiri, ko hiểu sao :D

Lamberte

Trung Uý
Bác chơi Inner Alc lâu chưa? Bác chơi với mặt gì? Em đoán cốt này đánh êm

VPSV

Đại Uý
Bác chơi Inner Alc lâu chưa? Bác chơi với mặt gì? Em đoán cốt này đánh êm
Sau khi ngộ ra FZD ko chơi VPSV thì em cũng nâng cấp gỗ lên ALC. Em thích limba ngoài, ayous trong và nhiều thời gian lưu bóng + sweet spot rộng nên chọn Inner ALC... hiện em có 2 cây, 1 FL 84g mềm đàn hồi lắp FH Rakza7 Super Thick và BH Hexer Duro Max để dành thủ, giao lưu, đổi gió... và 1 ST độ FL 89g cứng hơn ráp FH Fastarc G1 1.8 và BH Fastarc G1 max để luyện tập.
FL 84g êm vừa, dễ đánh như gỗ chơi linh hoạt. ST 89g cứng rung nhiều, hồi đầu chơi rất khó chịu, tưởng mua nhầm đồ giả...phải hai tháng sau mới quen dần và thấy cái hay của nó
Em đang ej timoboll ZLC nhưng để trình ổn đã, kt tốt mới chơi tốt với ZLC

Last edited:

VPSV

Đại Uý
Cốt này của HK đánh xoáy phết
Tốc độ TMB ZLC < Oni Off+ < Amutart
Cốt ít có review trên mạng nên ko biết ntn. Ở clb cũng chưa thấy ai chơi để mượn thử... Bác chơi rồi quay video review anh em diễn đàn chiêm ngưỡng nhé

nanakizhang

Đại Tá
Cốt ít có review trên mạng nên ko biết ntn. Ở clb cũng chưa thấy ai chơi để mượn thử... Bác chơi rồi quay video review anh em diễn đàn chiêm ngưỡng nhé
E chơi combo oni off+, fh Target 47.5, Bh Target 43. Gỗ Limba công nhận bám xoáy hơn hẳn gỗ Hinoki. Độ vòng cung cao, đánh cận bàn moi móc ngọt, cảm giác cốt vừa rung nhẹ không đáng kể. Giật bóng cảm giác thật tay hơn là cầm cây Amu trước đây, có lẽ do chất gỗ và độ dày vợt khác nhau.
Giá nguyên combo mới tinh chưa đến 5tr có lẽ cũng đáng thử nhỉ ;))

VPSV

Đại Uý
Có bác nào đã từng chơi Boll ZLC với Long5 DHS với cùng mặt vợt chưa ạ, cho em xin ý kiến cảm nhận 2 thằng này so với nhau.
Trên một số diễn đàn đã có một số bài phân tích, nhưng thường so Inner ALC với Long5 thôi ạ. Còn Boll ZLC do cấu trúc outer + mặt ngoài koto lõi kiri nên cấu trúc khác nhau. Ở đây em chỉ đề cập đến cảm giác thôi ạ. Ở nhà buồn ko ra sân được, giờ ko lẽ ngồi mua 1 đống vợt về khều bóng cho vui chứ thiệt buồn hết sức các bác ạ...

noobteam

Trung Uý
Có bác nào đã từng chơi Boll ZLC với Long5 DHS với cùng mặt vợt chưa ạ, cho em xin ý kiến cảm nhận 2 thằng này so với nhau.
Trên một số diễn đàn đã có một số bài phân tích, nhưng thường so Inner ALC với Long5 thôi ạ. Còn Boll ZLC do cấu trúc outer + mặt ngoài koto lõi kiri nên cấu trúc khác nhau. Ở đây em chỉ đề cập đến cảm giác thôi ạ. Ở nhà buồn ko ra sân được, giờ ko lẽ ngồi mua 1 đống vợt về khều bóng cho vui chứ thiệt buồn hết sức các bác ạ...
TMB ZLC theo mình biết là: Koto + ZLC + Limba + Ayous + Limba + ZLC+Koto
Long V là: Limba + Ayous + ALC + Ayous + ALC + Ayous+Limba

Lamberte

Trung Uý
TMB ZLC theo mình biết là: Koto + ZLC + Limba + Ayous + Limba + ZLC+Koto
Long V là: Limba + Ayous + ALC + Ayous + ALC + Ayous+Limba
Dòng W968 thì em chưa được thấy tận mắt, còn cây Long V bản thường em chưa chơi, nhưng đã thử rồi, nói chung em ko ấn tượng lắm về chất lượng gỗ. Gỗ bề mặt nhìn non và xơ (e hay cắt dán mút cho nhiều ae ở clb, lấy móng tay cày nhẹ lên gỗ bề mặt, lông xơ nổi lên ngay) nó ko đanh như dòng Limba bên bướm (Jun, Inner, Tiago...). Cá nhân e, ko có cảm tình gì với cây Long V.

VPSV

Đại Uý
Dòng W968 thì em chưa được thấy tận mắt, còn cây Long V bản thường em chưa chơi, nhưng đã thử rồi, nói chung em ko ấn tượng lắm về chất lượng gỗ. Gỗ bề mặt nhìn non và xơ (e hay cắt dán mút cho nhiều ae ở clb, lấy móng tay cày nhẹ lên gỗ bề mặt, lông xơ nổi lên ngay) nó ko đanh như dòng Limba bên bướm (Jun, Inner, Tiago...). Cá nhân e, ko có cảm tình gì với cây Long V.
Bác nói chính xác, gỗ bề mặt non , em nghĩ do cấu trúc muốn lấy gỗ non bên ngoài để tạo cảm giác êm cắn bóng cho dễ giựt... bóng dễ thấu vào lõi và cảm nhận hiệu quả của lớp ALC...LongV lõi cũng khá tốt nên trọng lượng thường 88-91g... inner của butter gỗ bề mặt già hơn, cảm giác gỗ nhiều với các cú bóng lỏng nhẹ trên bàn... nhưng lõi có một số cây non hơn nên có khối lượng nhẹ hơn

Attachments

614.5 KB · Đọc: 141

VPSV

Đại Uý
Cây timo boll hình như bề mặt gỗ koto thì ko biết già hay non, em ko chơi nhiều dòng koto nên ko so được... nhưng bữa mượn cây ALC đánh thử thấy cũng dễ chơi, bóng thoát hơn gỗ limba, kê chặn bóng nhanh hơn

Trainee

Đại Tá
Long V là DHS cố tình giữ nguyên bản gỗ không xử lý, vụ này thì AE chém gió nói lâu rồi; Gỗ không xử lý dễ tước, nhưng êm, thẩ tay hơn!
Cá nhân mình thực tế trải nghiệm dăm cây SJ thì đánh thích nhất lại là cây gỗ non nhất!

noobteam

Trung Uý
Cây timo boll hình như bề mặt gỗ koto thì ko biết già hay non, em ko chơi nhiều dòng koto nên ko so được... nhưng bữa mượn cây ALC đánh thử thấy cũng dễ chơi, bóng thoát hơn gỗ limba, kê chặn bóng nhanh hơn
TMB thì các bác hay bảo xem vân gỗ để biết già hay non, và cây vân vẩy cá thì đắt hơn (theo nghĩa già hơn), nhưng mình nhớ có bác nào lại bảo vẩy cá thì non .. haha
Limba cắn xoáy nên ko bì bì như Koto được, nhưng bì hơn chắc phải là gỗ Walnut.

Lamberte

Trung Uý
Long V là DHS cố tình giữ nguyên bản gỗ không xử lý, vụ này thì AE chém gió nói lâu rồi; Gỗ không xử lý dễ tước, nhưng êm, thẩ tay hơn!
Cá nhân mình thực tế trải nghiệm dăm cây SJ thì đánh thích nhất lại là cây gỗ non nhất!
Bác nói em mới biết đấy ạ. Dòng W968 họ cũng để gỗ nguyên bản như vậy ạ? Đợt rồi trên chợ cũng có vụ tước gỗ cây W968. Em thấy bỏ ra một lúc chục triệu đồng, mà gỗ dễ bị tước thì nếu là em, e sẽ ko thích. Dân chuyên nghiệp họ được tài trợ, có khi dùng 1 vài lần bỏ, mình chơi phong trào, lại hay thích đổi gió, thử mút, dán vào bóc ra liên tục, với một cây vợt có gỗ bề mặt như thế, theo cá nhân, ko phải là sự lựa chọn hay.

VPSV

Đại Uý
Bác nói em mới biết đấy ạ. Dòng W968 họ cũng để gỗ nguyên bản như vậy ạ? Đợt rồi trên chợ cũng có vụ tước gỗ cây W968. Em thấy bỏ ra một lúc chục triệu đồng, mà gỗ dễ bị tước thì nếu là em, e sẽ ko thích. Dân chuyên nghiệp họ được tài trợ, có khi dùng 1 vài lần bỏ, mình chơi phong trào, lại hay thích đổi gió, thử mút, dán vào bóc ra liên tục, với một cây vợt có gỗ bề mặt như thế, theo cá nhân, ko phải là sự lựa chọn hay.
Bởi vậy mới nói cái gì xịn chưa chắc bền, mà dân phong trào mình thì vẫn ưu tiên bền ở mức độ nào đó... :cool::p:D

M.Hoang

Đại Tá
Bởi vậy mới nói cái gì xịn chưa chắc bền, mà dân phong trào mình thì vẫn ưu tiên bền ở mức độ nào đó... :cool::p:D
Chuẩn bác :))) em mặc dù mua cốt cũ nhưng vẫn thích cốt bền một chút :))

M.Hoang

Đại Tá
Chơi mấy cây koto thì gần như ko tước đây bác nhỉ.

VPSV

Đại Uý
Hôm qua có kèo mua cây Long V đời sau 150x157 cán ST bán bên nội địa Nhật dán 1 mặt đỏ Ten05 và 1 mặt đen Hurricane III mới chơi vài tháng nhìn thèm chảy nước... các bác ạ. nhưng nghĩ đến 2 triệu 2 em mua được 4 liều vacxin nên tạm thôi... sau này giở phong tỏa, ra sân được thì đầu tư sau. mua nhiều quá về ko chơi được cũng chả làm gì. Timoboll quanh năm vẫn cầm cây ALC chứ nó có đổi cốt xoành xoạch đâu mà mình thì cứ thích tìm của lạ....

Last edited:

Trainee

Đại Tá
968 cũng không quá xuất sắc về độ bền mặt có điều cũng ổn bác, nhưng Long V thường thì quá tệ bác ạ; vụ trên Facebook kia 9/10 là do ông lột keo!
Mấy cây dòng Long V này, các bác máu chơi, hợp, muốn giữ cẩn thận thì cứ phải Seal mặt thôi!

noobteam

Trung Uý
Ảnh một số vân vẩy rồng, vẩy cá :D ..
Một số cây cũ của mình thì vân nhỏ li ti, chắc đời cũ nó thế.

Attachments

105.6 KB · Đọc: 176
    120.6 KB · Đọc: 140
    129.9 KB · Đọc: 156

Bình luận từ Facebook