Hội TMB ZLC

lamtq

Đại Tá
Đang buồn vì dịch thì các bác cứ khới sự :) Em nhớ là dùng qua 3 cây Boll ZLC. Lần thứ nhất mua liền ALC và ZLC tại Nhật trong chuyến công tác dài ngày. Phải nói rằng em trải qua quãng thời gian dùng sức mạnh của tuổi trẻ là chính, kỹ thuật có được toàn tự tập, không sư không sãi nên không biết thế nào là đúng thế nào là sai. Vì vậy, cảm nhận Boll ALC dễ chơi, ít rung, đánh xa bàn, bạt tốt hơn Boll ZLC, và sau này tất cả các cây vợt ALC khác như Zhang, Vis, Maze cũng đều cho cảm giác tương tự. Lần thứ hai thì mua lại của một bác vừa dùng một tháng, còn rất mới, rất đẹp.

Về cảm quan thì phải nói Butterfly đã thiết kế ra cây vợt rất đẹp, cầm trên tay cảm giác rất sang và tự hào. Bản vợt của Boll ZLC 5.5mm nên cảm giác hơi rung, lại hơi khô, nghe nói dòng ZLC của Butterly chỉ hợp với dòng mút bọt khí như Ten, mà sau này em có đánh thử của một số ae thì cảm nhận Boll ZLC dán Ten khác hẳn dán với dòng mút khác.

Chuôi vợt thiết kế cũng rất đẹp, nhìn cái logo cứ na ná như logo của Tiger Wood, phong cách ra phết. Em không để ý logo này nhiều lắm, cái đó thực sự không quá quan trọng.

Về cảm giác thì Boll ZLC gò bóng, phát bóng khá xoáy, giật bóng xoáy xuống rất OK và tự tin, tuy nhiên đánh xa bàn hơi kém, bạt bóng không chết chóc, cảm giác rung tay nhiều khi làm mình khá khó chịu. Nếu là rơ tấn công giật bóng, đờ mi bám xoáy có lẽ sẽ hợp Boll ZLC hơn cả. Nói chung em dùng Boll ZLC lâu nhất thì được 3 lần là cảm thấy không thể hợp được, thế mới buồn, tiện thể chúc mừng các bác hợp gu với cây vợt này, cá nhân em đánh giá nó là cây vợt hay, huyền thoại!

Em nghĩ Butterfly khá thành công với dòng cốt Timo Boll, đến giờ này thì phiên bản đắt nhất vẫn là Boll ZLC, và em tự hỏi tại sao họ không sản xuất lên dòng Boll SZLC mà lại chỉ áp dụng cho Harimoto, Zhang, Lin thôi.

Lamberte

Trung Uý
Bạn cho xin chút cảm nhận đánh TMB zlc với 729 Battle, đang định thử FH với miếng Battle Max Pro. Thanks bạn
TMB zlc em nghĩ nên chơi mút mềm một chút, mặt 729 Battle II bác lamtq chơi hình như là 38độ. Em thì chưa đánh Battle bao giờ ạ.

M.Hoang

Đại Tá
Có thời gian chơi Boll ZLC mình cũng chí sẻ ít cảm nhận riêng. Phông vợt đánh ổn định, bóng xoáy. Tuy nhiên vợt lại hơi mỏng, rơ đánb giật bạt bóng hơi hiền. Chuyển qua Amutart thấy ổn hơn. Nay lại chuyển tiếp cốt Lion (sư tử) lại tìm thấy chân ái ;))
Mấy cốt lion này hình thức ok phết, gỗ cũng đẹp. Mà hơi ít người chơi nên ít review. Có mấy dòng cơ bản bác có thể so sánh vs butterfly đc ko

Lamberte

Trung Uý
Có thời gian chơi Boll ZLC mình cũng chí sẻ ít cảm nhận riêng. Phông vợt đánh ổn định, bóng xoáy. Tuy nhiên vợt lại hơi mỏng, rơ đánb giật bạt bóng hơi hiền. Chuyển qua Amutart thấy ổn hơn. Nay lại chuyển tiếp cốt Lion (sư tử) lại tìm thấy chân ái ;))
Em chưa chơi cốt Lion bao giờ :)
Bác @lion được làm cốt theo tên mình rồi à? thế sánh ngang Timo Boll, Zhang jike rồi đấy. Mà bác đánh cốt này chưa vậy?

nanakizhang

Đại Tá
Thấy cấu trúc cây này giống inner alc nhưng dày hơn, dự là khá hay
Khá hay b. Mình đánh Amutart chuyển qua mà ko bị hụt hơi. Xử lý bóng trên bàn tốt hơn lun. Ko có cảm giác khô như Limba của Jun. Chắc do có Aramid Carbon nên vào bóng êm. Độ Dày vợt khoảng 6.1mm.

M.Hoang

Đại Tá
Khá hay b. Mình đánh Amutart chuyển qua mà ko bị hụt hơi. Xử lý bóng trên bàn tốt hơn lun. Ko có cảm giác khô như Limba của Jun. Chắc do có Aramid Carbon nên vào bóng êm. Độ Dày vợt khoảng 6.1mm.
Em thấy thông số 6.4mm anh ạ. Bóng mới vợt dày thêm sẽ ngon hơn đấy bác.

VPSV

Đại Uý
à có khác 1 tí là lõi kiri trong khi inner alc lõi limba
Lõi ayous (core) bác ơi, 2 lớp limba ngoài. Em là fan ruột inner alc. Còn cốt Lion thấy lạ quá,như hình bác trên đăng thì limba ngoài được nhuộm thì phải. Lõi kiri thì em chưa thấy đi với limba.

Bình luận từ Facebook