Hội Timo Boll

Phương Dung

Đại Uý
Cho mình điểm danh, thử qua khá nhiều cốt rồi, giờ đang dùng combo TMB ALC (FH: Stiga Airoc S; BH: gai công TSP), cảm thấy TMB ALC đánh gai công trái khá dễ điều khiển.

Last edited:

Apis

Thượng Sỹ
500 Anh em bóng bàn cho mình hỏi chút:timo boll zlc có đánh mút tàu hợp kg? Mình đang đánh ten 05 giật moi xoáy và gần bàn nó kg hiểm và ít xoáy và rất dễ ra ngoài...
Hiểm hay k do kỹ thuật bạn. Ten 05 mà bạn đánh còn hay hỏng thì dán tàu vô thì xác định. Bạn lấy tiền đầu tư mút mà mời trình trên bia nước nhờ người ta góp ý kỹ thuật thì hay hơn.

vthoang1986

Trung Uý
Em mới chơi lại, xài TMB ZLC FH: Hexer Duro đen BH: Rasant Turbo đỏ. Đầu tiên BH dán sữa, FH tăng lực, đc nửa tháng thấy bì bì mà giật bóng nó hụp hụp kiểu j, thế là bóc hết keo tăng lực bên FH ra, bóc cả trên mút luôn, chơi keo sữa vào. Giờ e thấy đánh rất hạp, đang lên bóng :) E thấy combo trên đánh cự ly trung bình rất hay. Đánh gần bàn và trên bàn hơi khó giật lên, xa thì bên FH hơi thiếu lực (ít thôi, vẫn dứt điểm được). Không biết chuyển sang combo 2 mặt 05-FX thì cảm giác ntn, có bác nào TMB ZLC với 2 mặt 05-FX dán keo sữa ko review e phát? E là e mong muốn test combo này từ hồi mới tập đánh cơ mà chưa đc xài bao giờ =)) Mà combo ý có nặng không? cốt e cán FL mài thành ST, nặng còn có 86gr, cả 2 mặt trên vào chắc tầm 175gr gì đó. Trc e có xài rasant thường bên FH, combo nặng vcd, đau vai lắm :( hay do tay e yếu?

Last edited:

bkssdg

Trung Uý
Cho em tham gia hội với,
Timoboll Spirit FL, old tag.
FH: Sriver
BH: Sriver FX.

chaubinh

Đại Tá
Hello friends... phân vân mãi mới giám tham gia cùng các bạn... các bạn cho tớ xin một chân nhập hội để học hỏi các bạn chuyên bb.xài cốt TMB. bởi tớ chơi phong trào và tuổi tác... nên ko còn đủ thời gian và cơ hội để phát triển . . .( vì quỹ thời gian còn ít hơn một số các bạn) . không hiểu sao cùng một buổi chơi, có séc chơi rất hay thắng đối thủ thuyết phục và ngược lại thua thảm hại...không những vậy có hôm thắng giòn rã nhiều đối thủ ngang cơ và trên cơ 2,3 bóng . có hôm lại thua cả dưới cơ ... nên anh em hay đùa nhau hôm nay đỏ rồi không phải nộp... ra cổng gặp gái ...hay thế nọ thế kia v.v.v...vậy mong nhận được sự tư vấn của các bạn . Thank you for watching

QuangThangLong

Trung Sỹ
Em trước dùng timoboll ALC, FH: ten 05, BH: acuda s1. Combo này em chơi rất ok, nhưng vì giờ ít chơi mà lại đánh combo mặt cứng cốt mềm thì rất khó, nghỉ có 1 tuần mà như kiểu không biết đánh bóng bàn.
Hiện tại, em đã đổi sang timoboll zlc: BH: ten 64, FH thì chưa biết đánh mặt gì
Xin anh em chỉ giáo giờ FH đánh gì ạ
Em đánh tầm trung bàn, bí quá thì lốp:))
Có người bảo đánh 05-fx hoặc palio, đọc trên này thì thấy ten 05
Bối rối..

phuongnguyen

Đại Tá
Hello friends... phân vân mãi mới giám tham gia cùng các bạn... các bạn cho tớ xin một chân nhập hội để học hỏi các bạn chuyên bb.xài cốt TMB. bởi tớ chơi phong trào và tuổi tác... nên ko còn đủ thời gian và cơ hội để phát triển . . .( vì quỹ thời gian còn ít hơn một số các bạn) . không hiểu sao cùng một buổi chơi, có séc chơi rất hay thắng đối thủ thuyết phục và ngược lại thua thảm hại...không những vậy có hôm thắng giòn rã nhiều đối thủ ngang cơ và trên cơ 2,3 bóng . có hôm lại thua cả dưới cơ ... nên anh em hay đùa nhau hôm nay đỏ rồi không phải nộp... ra cổng gặp gái ...hay thế nọ thế kia v.v.v...vậy mong nhận được sự tư vấn của các bạn . Thank you for watching
Lắm khi sắp lộn kèo đó bác. Cái bác bác cho trên cơ thì dưới bác 2 bóng và ngược lại. Dạ đùa tí cho vui .. hi
Phong trào Bb thì phong độ bác à , nên nó thất thường thế thôi. vui đi bác, ai cũng vậy mà.

Hocchoi123

Trung Sỹ
Em trước dùng timoboll ALC, FH: ten 05, BH: acuda s1. Combo này em chơi rất ok, nhưng vì giờ ít chơi mà lại đánh combo mặt cứng cốt mềm thì rất khó, nghỉ có 1 tuần mà như kiểu không biết đánh bóng bàn.
Hiện tại, em đã đổi sang timoboll zlc: BH: ten 64, FH thì chưa biết đánh mặt gì
Xin anh em chỉ giáo giờ FH đánh gì ạ
Em đánh tầm trung bàn, bí quá thì lốp:))
Có người bảo đánh 05-fx hoặc palio, đọc trên này thì thấy ten 05
Bối rối..
Bạn thấy khó mà dùng zlc thì còn khó hơn alc. FH dùng Ten 05 là chuẩn đó.

Last edited:

Bình luận từ Facebook