Hội Timo Boll

Có 2 em Boll chân thẳng.
Bác nào có nhu cầu em Spirit không?? Cạnh va 1 phát, còn đâu trông vẫn nuột.

lion

Đại Tá
Em đang dùng Vis China nặng 91Gr (thì phải), dán 2 mặt R7 và RX, cộng thêm cái viền chống ca đập của BTY và phun mấy lớp sơn ATM nên có vẻ cả combo hơi nặng thì phải. Mấy hôm nay mượn được cây Boll ZLC thấy tự nhiên giật bóng phê lạ (thế mà dạo trước đổi Boll ZLC lấy cây Vis China này :) ). Bác nào chuyên dùng Boll ZLC (FL) cho em xin tí nhận xét xem nó hay ở chỗ nào, có gì không bằng Vis ạ?

thanhibt

Thượng Sỹ
Em đang dùng Vis China nặng 91Gr (thì phải), dán 2 mặt R7 và RX, cộng thêm cái viền chống ca đập của BTY và phun mấy lớp sơn ATM nên có vẻ cả combo hơi nặng thì phải. Mấy hôm nay mượn được cây Boll ZLC thấy tự nhiên giật bóng phê lạ (thế mà dạo trước đổi Boll ZLC lấy cây Vis China này :) ). Bác nào chuyên dùng Boll ZLC (FL) cho em xin tí nhận xét xem nó hay ở chỗ nào, có gì không bằng Vis ạ?
Em chưa chơi TMB ZLC, nhưng em có chơi TMB alc cũng mấy năm, sau đổi lung tung vis nhật, vis take và giờ là vis tàu. Thấy TMB alc rung hơn, khô hơn vis tàu. Vis nhật với TMB alc cảm giác gần như nhau. Nói chung mỗi cốt mỗi kiểu, dù cùng dòng nhưng trọng lượng khác nhau cho cảm giác khác nhau. Vis tàu của em 92 g, vis nhật và TmB 85 g. Bác thấy nặng đầu thì bỏ viền vợt, lột sạch keo cũ, dán keo mỏng thôi xem sao. Em cos cầm zjk zlc chơi dc một buổi thấy ko khác vis mấy về tốc độ.

lion

Đại Tá
Bác nào còn cây Boll ZLC FL trọng lượng tầm 86Gr còn đẹp cho em xin tí hình và cái giá vào chỗ kín hoặc Zalo (0918404334) nhé. Em cảm ơn!

Lamberte

Trung Uý
Tmb ZLC nói riêng và dòng vợt Butterfly Timoboll nói chung là dòng vợt hợp với lối đánh đều, cốt vợt cho đường bóng có độ vòng cung khá là cao và an toàn, nên dòng cốt này ko thích hợp với jeu bạt bóng lắm, Tmb hợp với người có lối đánh giật bóng hơn. Dòng Tmb mỗi cây có 1 ưu điểm, nhưng theo ý kiến cá nhân thì Zlc là hay hơn cả, Zlc tuy nhanh nhất nhưng vẫn rung và kiểm soát tốt. Tmb Zlc cho vòng cung rất cao, nên khi giật bóng, chỉ cần đánh chậm lại thì khả năng kiểm soát trận đấu là cực tốt.

pgtuan

Binh Nhất
chào,

Vui lòng cho hỏi TMB ZLC đời mắt ngọc thích hợp mặt vợt nào ngoài mặt vợt của hãng con bướm. chủ yếu bên FH. rơ giật mmất bóng bên FB, BH đôi côn chặn đẩy, moi xoáy

cám ơn các bạn

Tuan

Bình luận từ Facebook