Hội những người chơi MIZUTANI JUN SUPER ZLC

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Cây super này nhanh hơn dòng alc nhiều ko bác @Hangruoi , xoáy và cảm giác thế nào ạ:D
Tôi đã chơi các cốt Butterfly như Gergely alpha, TMB ZLC, OFF+... nhưng không chơi dòng ALC nên không biết để so sánh. Thằng TMB ZLC nhanh nhưng rung, kiểm soát kém nên cho đi.
Trước khi chơi con Super Jun này tôi đang chơi em Feruku của Nittaku, thấy khá hài hòa về tốc độ & kiểm soát. Lên Super Jun mất 2 tuần hơi bay 1 chút do tốc độ cao hơn thôi.

conduongs

Đại Tá
Tôi đã chơi các cốt Butterfly như Gergely alpha, TMB ZLC, OFF+... nhưng không chơi dòng ALC nên không biết để so sánh. Thằng TMB ZLC nhanh nhưng rung, kiểm soát kém nên cho đi.
Trước khi chơi con Super Jun này tôi đang chơi em Feruku của Nittaku, thấy khá hài hòa về tốc độ & kiểm soát. Lên Super Jun mất 2 tuần hơi bay 1 chút do tốc độ cao hơn thôi.
Bac mua Sp Jun ở shop nào vậy

xukaka

Đại Tá
Cây super này nhanh hơn dòng alc nhiều ko bác @Hangruoi , xoáy và cảm giác thế nào ạ:D
----
Dòng Super nhanh hơn alc không nhiều (chậm hơn T5000, nhanh hơn ALC, nó ở khoảng giữa). Thường thì được mặt này mất mặt kia bác ơi, được nhanh thì kiểm soát sẽ kém, xoáy kém. Quan trong là hợp với lối đánh thế nào thôi bạn ạ.

phantom0011

Thượng Sỹ
----
Dòng Super nhanh hơn alc không nhiều (chậm hơn T5000, nhanh hơn ALC, nó ở khoảng giữa). Thường thì được mặt này mất mặt kia bác ơi, được nhanh thì kiểm soát sẽ kém, xoáy kém. Quan trong là hợp với lối đánh thế nào thôi bạn ạ.
Nếu thế thì có thể SJ nó sẽ gần giống cây Butterfly Freitas ALC nhỉ vì dòng ALC thường 5.7 mm. Cây này 6.0 mm và chất gỗ cũng là Limba. Cao thủ nào đã thử cây
Butterfly Freitas ALC xin cho một số cảm nhận với nhé. Thanks

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Bac mua Sp Jun ở shop nào vậy

Tôi lấy chỗ Hải chọc, ngay sân vận động Hàng Đẫy, quan trọng là hàng chính hãng, có tem nhà phân phối Take nên yên tâm.

Trainee

Đại Tá
Hàng cao cấp trên cốt vợt có số serie, trùng với vỏ hộp (phần khoanh tròn). Bắn mã vạch nó báo nhận dạng được là Ok. Hàng tôi mua do công ty Take phân phối chính hãng nên yên tâm, vì có cả hàng fake trôi nổi trên thị trường.

View attachment 126178
Em vừa lấy 1 cây SZJK Take, đánh ít bữa mà mẻ cán cỡ hạt gạo, trong khi chả va vào đâu cả, thật lạ.
Cây em lấy không hiểu sao (do cốt mới hay mặt mới) mà mất cả lọ keo, giờ mới bắt đầu dán ăn mút, cả tuần đầu đánh bóng cứ lộp bộp, không đâu vào đâu cả, khác một trời một vực so với cây nội địa cũ vừa bán; lúc đầu cứ nghĩ như mình mua phải hàng rởm, giờ thì tạm tạm hài lòng! :D

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Em vừa lấy 1 cây SZJK Take, đánh ít bữa mà mẻ cán cỡ hạt gạo, trong khi chả va vào đâu cả, thật lạ.
Cây em lấy không hiểu sao (do cốt mới hay mặt mới) mà mất cả lọ keo, giờ mới bắt đầu dán ăn mút, cả tuần đầu đánh bóng cứ lộp bộp, không đâu vào đâu cả, khác một trời một vực so với cây nội địa cũ vừa bán; lúc đầu cứ nghĩ như mình mua phải hàng rởm, giờ thì tạm tạm hài lòng! :D

Tôi không biết đồ bóng bàn nó có ưu tiên thị trường nội địa giống như đồ điện tử không?
Nếu đúng thì anh có thể chơi con nội địa được mà.

Trainee

Đại Tá
Tôi không biết đồ bóng bàn nó có ưu tiên thị trường nội địa giống như đồ điện tử không?
Nếu đúng thì anh có thể chơi con nội địa được mà.
Sau 1 tuần chơi liên tục, quét gần hết 1 lọ Haifu lên cốt, giờ em đánh thấy lại được cảm giác cây cũ rồi anh. Cây Take này của em cũng là đồ lựa kỹ 93gr, gỗ già sọc dưa đẹp. Chỉ buồn cái là tự nhiên hôm qua đang đánh, thấy có cái gợn gợn rơi vào tay, nhìn xuống hóa ra mẻ chuôi cán cỡ nửa hạt gạo. :(

phuongnguyen

Đại Tá
A luu y em.. Take thì k có gì là Butt cả nhé, nó chỉ là thằng ngừoi Nhật thấy tt bb Việt Nam! Màu mỡ, nó mở shop và chay qua Butt xin làm đại diện...
Mà em thấy thằng Khải siêu ấy..dạy bố đời nhưng lại mua hang china về dán mác Việt Nam!...kkk
A la thằng sx, bán hàng, tâm lý nó anh hiểu. A có thể có đặt mua cá giá 2,3 hoặc 4 usd/kg ...mà nhìn như nhau em.
Nên em tự hiểu tại sao Butt noi địa giá nó 1,5lan Butt take...hehe

Last edited:

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
A luu y em.. Take thì k có gì là Butt cả nhé, nó chỉ là thằng ngừoi Nhật thấy tt bb Việt Nam! Màu mỡ, nó mở shop và chay qua Butt xin làm đại diện...
Mà em thấy thằng Khải siêu ấy..dạy bố đời nhưng lại mua hang china về dán mác Việt Nam!...kkk
A la thằng sx, bán hàng, tâm lý nó anh hiểu. A có thể có đặt mua cá giá 2,3 hoặc 4 usd/kg ...mà nhìn như nhau em.

Ngày xưa thằng FPT phân phối chính hãng Nokia, nhưng nguồn toàn hàng trôi nổi.
Nhưng ở đây có kiểm soát số Serie và mã vạch mà bác?

phuongnguyen

Đại Tá
Ngày xưa thằng FPT phân phối chính hãng Nokia, nhưng nguồn toàn hàng trôi nổi.
Nhưng ở đây có kiểm soát số Serie và mã vạch mà bác?
Kkk
Ý mình là thằng Trade lớn , có thể đặt chính hãng ...mà Quality bậc 2,3,4 i/o 1.hic
Về phương diện Trade & Process thôi nhé...k nói bb.

Trainee

Đại Tá
Kkk
Ý mình là thằng Trade lớn , có thể đặt chính hãng ...mà Quality bậc 2,3,4 i/o 1.hic
Về phương diện Trade & Process thôi nhé...k nói bb.
Cây của em nếu không vì 93gr và gỗ dà dặn do tự tay ông anh kia lựa thì chắc chắn em đã không lấy. Lâu lắm rồi em mới lại cầm trong tay một cây TVN :D

Bình luận từ Facebook